Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram kingmax แบบนี้จะเอาไปเครมที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram kingmax แบบนี้จะเอาไปเครมที่ไหนครับ

พอดีซื้อต่อเพื่อนมา โดยเพื่อนซื้อมาจากสงขลา

ประมาณ ปีกว่าได้แล้ว แต่ตอนนี้มันพัง
    เลยอยากรู้ว่าจะเอาไปเครมที่ไหนได้บ้าง(ผมอยู่ชลบุรี)

เป็นแรม kingmax DDR1024/400

แต่มันไม่มีป้ายติดอะไรเลย (มีแค่ดังรูป)

ผมเลยงงว่ามันจะเครมได้มั้ย คือไม่ค่อยรู้เรื่องเครมด้วย
    ส่งเครมตามเว็บได้มั้ย(แล้วเค้าจะรับมั้ยเนี้ย)

รบกวนแนะนำทีครับ
    ขอบคุณมากครับ

DCOM ไงคับ ดูจาก sticker ซ้ายมือ

Comment

Originally posted by theix View Post
      DCOM ไงคับ ดูจาก sticker ซ้ายมือ
      โอ้..ครับผม ผมคุ้นกับพวกสติ๊กเกอร์แบบว้าวๆสะท้อนแสง แบบนี้ไม่คุ้น
      ขอบคุณครับที่ชี้แนะ

เอ้..แล้วถ้าเอาไปเครมนี่เค้าจะเปลี่ยนให้เราทันทีเลยหรือเปล่าครับ ส่วนใหญ่

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับว่าทางศูนย์เคลมเค้ามีของอยู่ในสต็อคด้วยหรือเปล่าน่ะครับ

Comment

มีอยู่ตัวนึง void แบบนี้เลย เอา serial ไปเช็คในเว็บ d-com มันบอกว่า life time war...
          .. แต่ไม่กล้าเอาไปเครม เหอะๆๆ
          **กลัวเค้าไม่รับ **

Comment

Originally posted by virus023 View Post
            มีอยู่ตัวนึง void แบบนี้เลย เอา serial ไปเช็คในเว็บ d-com มันบอกว่า life time war...
            .. แต่ไม่กล้าเอาไปเครม เหอะๆๆ
            **กลัวเค้าไม่รับ **
            จริงๆผมเคยฝากร้านคอมแถวบ้านไปเครมมาแล้วรอบหนึ่งเมื่อ 4 เดือนที่แล้ว รอประมาณ 1-2 อาทิตย์ ได้กลับมา
            ตอนแรกผมไม่ได้จดซีเรลตัวเก่าไว้ด้วย ปรากฎว่าพอได้ตัวที่เครมมาดูเหมือนมันจะเป็นตัวเก่า
            และ void มันขาดด้วย (สังเกตที่รูป) ผมเลยไม่แน่ใจว่า d com มันทำกันแบบนี้เหรอ

แล้ว void ขาดแบบนี้จะว่ายังไง จะรับเครมมั้ย

หงุดหงิดเลยครับ

Comment

Working...
            X