Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Case กับ Sink CPU เงียบๆให้หน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Case กับ Sink CPU เงียบๆให้หน่อยสิครับ

อยากได้ชุดเงียบๆเปิดในห้องนอนน่ะครับ ไม่ overclock เน้นเดินนิ่มๆสบายๆ

ตอนนี้ใช้ E8400 sink เดิม กับเคส Deluxe พัดลมมันดังอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามาจากตัวไหน เลยอยากจะให้เพื่อนๆแนะนำ sink cpu ที่เงียบๆเป็นหลักครับ งบประมาณ 1000 แล้วก็ Case กับ Power เงียบๆ งบไม่เกิน 2500 จะได้ไหมครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

อีกนิดครับ อยากให้แนะนำการ์ดจอเล็กๆเงียบๆด้วยครับ แบบไม่มีพัดลมเลยยิ่งดี ไม่ได้เล่นเกมมาก เอาไว้ทำพวก maya เท่านั้นครับ

Comment

- ลอง CM Hyper212 ไหม พัดลมค่อนข้างเงียบแต่ลมแรง สำคัญคือราคาประมาณ 1300-1400 ถูกเมื่อเทียบกับ Cooler ที่เค้านิยมใช้กัน หรือไม่ก็ตัวนี้HR-01 PLUSไม่มีพัดลมแต่เกินราคาไปหน่อยhttp://www.jedicool.com/product.php?id=654
      - ส่วน Power ตัวเนี้ยเงียบจริง ราคา 2 ปลายๆ

ส่วนการ์ดจอเลือกรุ่นมาก่อน แล้วค่อยหายี่ห้อที่เป็นซิงค์อย่างเดียว

Comment

ผมว่า PSU มันก้เงียทุกตัวแหละ แต่ต้องพัดลม 120 mm นะถึงเงียบ ไม่รู้ว่า 80mm เงียบหรือเปล่าไม่เคยใช้

Comment

ถ้าจะให้ดี ดูด้วยว่า PSU มีตัวปรับรอบพัดลมรึป่าว ปรับรอบน้อยๆ เสียงก็ไม่ค่อยดัง

Comment

psu เลือกตัวที่พัดลมใหญ่ๆ

cpu coolerเลือกตามด้านบนก็ได้แต่ไม่รู้ว่าเงียบเท่าไหร่ แต่เย็นดีไม่แพงมาก ผมใช้arctic cooling 7proเก่าแล้วแต่เงียบดี

พัดลมเคส อันนี้ตัวดีส่วนมากจะเสียงดังกับพวก8ซม. รอบมันสูง หาพัดลมarctic coolingมาใช้แทน ลมน้อยลงแต่แทบไม่มีเสียง

พัดลมการจอถ้าดัง เปลี่ยนใหม่(ทั้งซิ้งก์)ก็แพงอีก 1500ได้

ลองดูละกันครับ

Comment

Working...
            X