Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K EPU ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5K EPU ??

P5K EPU อยากให้ช่วยบอกรายละเอียด หน่อย

ซื้อมาแล้วดีไหม รองรับอะไรบ้าง

ใช้เล่นเกม โหลดบิทตอนดึกๆนิดหน่อย

ส่วน ตรงช่องเสียบ 24 pin นั้นมันคงไม่เป็นปัญหาเนอะ เวลาเสียบสาย

พอดีร้านเจได จัดสเปกมาเป็น M/B ตัวนี้

แล้วมีตัวอื่นแนะนำไหม งบ 3000 กว่าๆ

ดี

Comment

แล่มเลย..อิอิ

Comment

มันก็ P5K ตัวเดิม + EPU ไงครับ มันจะมีชิป EPU ติดที่ Mainboard เพิ่มเติมไงครับ

Comment

ช่วยประหยัดพลังงาน ไงล่ะครับ ลดโลกร้อนๆ

หึหึ ถ้าไม่ OC น่ะ ใช้ EPU โคตรแหล่มอ่ะ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
            มันก็ P5K ตัวเดิม + EPU ไงครับ มันจะมีชิป EPU ติดที่ Mainboard เพิ่มเติมไงครับ

อย่างงี้ ผมจะซื้อตัว P5K-PL มัน ก็แตกต่างกันแค่ +EPU เข้าไปเท่านั้นเองใช่ปะ ได้ประหยัดพลังงาน
            ส่วนอื่นๆมันก็เหมือนกันใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by viruswarm View Post
              อย่างงี้ ผมจะซื้อตัว P5K-PL มัน ก็แตกต่างกันแค่ +EPU เข้าไปเท่านั้นเองใช่ปะ ได้ประหยัดพลังงาน
              ส่วนอื่นๆมันก็เหมือนกันใช่ไหมครับ
              ถ้าเทียบแล้วรุ่นธรรมดากับรุ่น EPU เทียบแล้วเหมือนกันทุกอย่าง อาจจะมีต่างกันบ้างเช่น Expantion Slot ใน Mainboard เท่านั้น ถ้าอยากเล่นเอาพวกตระกูล P5Q ไปเลยดีกว่า ราคาก็สูกันอยู่แล้ว เพราะตระกูล P5Q มันเป็น 6-Engine EPU Chipset ใหม่กว่าอีกต่างหาก

คิดง่าย ๆ Mainboard ที่มี EPU ก็คือเอา Mainboard ที่ไม่มี EPU เอา Chipset EPU มาติดกาวตราช้างลงบน Mainboard ที่ไม่มี EPU เท่านั้นเองล่ะครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                ถ้าเทียบแล้วรุ่นธรรมดากับรุ่น EPU เทียบแล้วเหมือนกันทุกอย่าง อาจจะมีต่างกันบ้างเช่น Expantion Slot ใน Mainboard เท่านั้น ถ้าอยากเล่นเอาพวกตระกูล P5Q ไปเลยดีกว่า ราคาก็สูกันอยู่แล้ว เพราะตระกูล P5Q มันเป็น 6-Engine EPU Chipset ใหม่กว่าอีกต่างหาก

คิดง่าย ๆ Mainboard ที่มี EPU ก็คือเอา Mainboard ที่ไม่มี EPU เอา Chipset EPU มาติดกาวตราช้างลงบน Mainboard ที่ไม่มี EPU เท่านั้นเองล่ะครับ
                โปรดแนะนำข้าน้อยซักตัว 3000 +-300

Comment

จัดให้ P5QL PRO ไดอย่างเดียวครับราคานี้

Comment

P5K EPU ก็ดีอยู่แล้ว นิครับ ไม่ได้ overclock ประหยัดไฟดีออก เหมาะสม กับการโหลดบิท + เล่นเกม

มองรุ่น ต่ำลงมาอีกก็ คือ P5K-SE EPU ตัวนี้ก็ดีนะ ไม่เกิน 3200 ลองดูแล้วกัน

Comment

Working...
                    X