overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ขอรายชื่อ notebook สำหรับเล่นเกมส์โดยเฉพาะหน่อย

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default ขอรายชื่อ notebook สำหรับเล่นเกมส์โดยเฉพาะหน่อย

พอดีเพื่อนผมมานจะซื้อประมาณสิ้นเดือนนี้แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องว่ามีรุ่นไหนมั่ง คือ มันจะเอาไว้ทำงาน+เนต+เกมส์ อันนี้เน้น (ทั้งออนและออฟไลน์) เอาแบบว่าราคากับคุณภาพเหมาะสมกันอ่ะครับเพราะว่ากลัวบางรุ่นไม่แรงเท่าไรแต่ราคาสูงหรือบางรุ่นแพงเวอร์เกินไป เอาแบบเศรษฐกิจยุคนี้อ่ะครับ (ในความคิดที่ผมว่าจะให้มานซื้อคือแบบว่าเอาไว้ให้มันเล่นไปได้อีกซัก2-3ปีค่อยเปลี่ยนใหม่) ลองช่วยเพื่อนผมมานหน่อยละกันครับ เอาสัก5รุ่นไว้ตัดสินใจรอบสุดท้ายก้อได้ครับ

ปล. ไงช่วยดูเรื่อง ประกัน คุณภาพวัสดุ ความทนทาน ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

บอกตามตรง ตอนนี้ยังไม่มี ให้รอซักพัก เพราะเล่นเกมการ์ดจอ nvidia กินจริง และใน series เล่นเกมก็ใช้การ์ดจอนี้

แต่ปัญหาติดที่ว่า ตอนนี้คนใช้การ์ดจอ nvidia ปัญหามาก เพราะดันเอาขยะมาให้ใช้ ทำให้อายุการใช้งานสั้น

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

เอาเป็นว่า ที่มีการ์ดจอ และ ราคาแพง ๆ อ่ะครับจบ เยอะโครต

Aspire 5930G ครับพี่น้อง ตัวแรง ณ ตอนนี้ อิอิอิ

OverclockZone Member TaO's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by tgst View Post
    บอกตามตรง ตอนนี้ยังไม่มี ให้รอซักพัก เพราะเล่นเกมการ์ดจอ nvidia กินจริง และใน series เล่นเกมก็ใช้การ์ดจอนี้

แต่ปัญหาติดที่ว่า ตอนนี้คนใช้การ์ดจอ nvidia ปัญหามาก เพราะดันเอาขยะมาให้ใช้ ทำให้อายุการใช้งานสั้น

อืม.... สงสัยมาพักนึงละครับ

ที่ว่า ตอนนี้ ดันเอา ขยะ มาให้ใช้

หมายความว่าอย่างไร หรือครับ

(ผมโดนด้วยเปล่าหว่า เพราะใช้ 7600go บน ASUS A6QT ซื้อมา มค.'2550)

ขอความกระจ่าง ด่วนนนนนน เลย ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member
    somewhere in the f$$$$$g world

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    เอาเป็นว่า ที่มีการ์ดจอ และ ราคาแพง ๆ อ่ะครับจบ เยอะโครต

Aspire 5930G ครับพี่น้อง ตัวแรง ณ ตอนนี้ อิอิอิ
    ตามท่านผู้นี้ไป

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ถ้า 9600M GT ไม่โดนหางเลขจาก Nvidia ตัวนี้คงแรงที่สุดล่ะในตลาดบ้านเราในราคาไม่ถึงห้าหมื่น
    คงน่าเล่นสุดล่ะ ตามท่านด้านบนไป

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Quote Originally Posted by ยองยองซอย View Post
    ถ้า 9600M GT ไม่โดนหางเลขจาก Nvidia ตัวนี้คงแรงที่สุดล่ะในตลาดบ้านเราในราคาไม่ถึงห้าหมื่น
    คงน่าเล่นสุดล่ะ ตามท่านด้านบนไป

จิงเหรอครับที่ว่าไม่ถึง 5หมื่น น่าสนๆเดวลองให้เพื่อนมานไปดู

ปล. ถามนิสนะ acer ที่เค้าว่ามีปัญหาเยอะส่งเครมกันเพียบ นี่ข้อมูลเท็จจริงเปงไงครับ อีกอย่างน้องผมมันบอกว่า acer มีบางรหัสรุ่นที่เครมเยอะแต่บางรหัสไม่มีเครมเท่าไรจิงป่ะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by bonsp View Post
    จิงเหรอครับที่ว่าไม่ถึง 5หมื่น น่าสนๆเดวลองให้เพื่อนมานไปดู

ปล. ถามนิสนะ acer ที่เค้าว่ามีปัญหาเยอะส่งเครมกันเพียบ นี่ข้อมูลเท็จจริงเปงไงครับ อีกอย่างน้องผมมันบอกว่า acer มีบางรหัสรุ่นที่เครมเยอะแต่บางรหัสไม่มีเครมเท่าไรจิงป่ะครับ
    เมื่อก่อน(หลายปีมาแล้ว)น่ะใช่ แต่เดี่ยวนี้เค้าเปลี่ยนไปแล้วครับ Acerพัฒนาขึ้นมาเยอะมาก ถือว่าเป็นยี่ห้อน่าใช้อีกอันล่ะ แต่ยังคงไว้ด้วยความถูก

อีกนิสนะครับ ถ้าเกมส์ที่เล่นคือพวก Fm แล้วก้อตระกูลPES6 แล้วก้อ SF(ออนไลน์) เอารุ่นไหนสามารถใช้งานดีๆไม่มีตุก เพราะเกมส์ที่เห็นเพื่อนมันเล่นมีแค่เนี้ยก้อไม่รู้มันจะเอาแรงๆไปทำดาบอะไร แต่ก้อว่าไม่ได้ เงินมันนิ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    เมื่อก่อน(หลายปีมาแล้ว)น่ะใช่ แต่เดี่ยวนี้เค้าเปลี่ยนไปแล้วครับ Acerพัฒนาขึ้นมาเยอะมาก ถือว่าเป็นยี่ห้อน่าใช้อีกอันล่ะ แต่ยังคงไว้ด้วยความถูก

มุมมองเริ่มเปลี่ยน..แสดงว่าต่อจากนี้ไปมันขึ้นอยู่กับผู้บริโภคแล้วสินะว่าจะทมไม่ทน

OverclockZone Member stormlegolas's Avatar

asus f8 series
    asus G series กำลังจะมี G50vราคายังไม่แน่ใจประมาณ75เค G150เค G70ประมาณ110เค

Quote Originally Posted by stormlegolas View Post
    asus f8 series
    asus G series กำลังจะมี G50vราคายังไม่แน่ใจประมาณ75เค G150เค G70ประมาณ110เค

ราคาโหดได้ใจ..หุหุ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ตามที่ผมกล่าวไว้ข้างต้น มันจะเป็นการขี่ช้างจับตั๊กแตนอ่ะป่าว 555+

ปล. 9600M GT ถ้าเทียบกับ GF Galaxy 7900 GS ของเครื่อง PC อันไหนแรงก่ากันงับ

OverclockZone Member widya's Avatar

ซื้อ PSP เล่นเลยสิ
    เกมส์ตูมไป

Quote Originally Posted by widya View Post
    ซื้อ PSP เล่นเลยสิ
    เกมส์ตูมไป
    เพื่อนผมมันมีแล้วที่จะซื้อโน๊คบุ๊คเพราะสามารถเล่น SF FM ได้ด้วยเวลาไปไหนมาไหน

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

45900 ยังไม่รวม VAT 7% ไม่มี Blue นะ อิอิอิ ไม่ต้องใช่หรอกครับพี่น้อง

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ถ้าจะเล่นเกมจริงๆ BTO เลยครับพวก Alienware อะครับถ้ามีงบนะ

Quote Originally Posted by clayzizer View Post
    ถ้าจะเล่นเกมจริงๆ BTO เลยครับพวก Alienware อะครับถ้ามีงบนะ
    เอ..มันรุ่นอะไรเหรอครับพอดีไม่เคยได้ยินมาก่อน ราคาน่าจะประมาณเท่าไรครับ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

BTO มันพวก Notebook ประกอบอะครับ มีหลายยี่ห้อดังๆก็ Alienware หรือ ส่วนตัวแอบเชียร์หว่า อิอิ ALIENWARE ลองเข้าไปดูครับแล้วจะรู้ว่าของเค้าโหดจริง

http://www.alienware.com

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

9600gt รุ้สึกจะโดนเรื่องheat cycle ด้วยนะคับไงลองดูค่ายati ดีกว่าไหม ถ้ากล้าเสี่ยงถือว่าเอเวอร์ตัวนั้นเหมาะสุดคับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ถ้า Ati น่าเล่นตัว HD3650 ขึ้นไปครับ
    ตอนนี้มีโน๊ตบุคไหนใช้การ์ดจอตัวนี้บ้างอะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks