Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรายชื่อ notebook สำหรับเล่นเกมส์โดยเฉพาะหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรายชื่อ notebook สำหรับเล่นเกมส์โดยเฉพาะหน่อย

พอดีเพื่อนผมมานจะซื้อประมาณสิ้นเดือนนี้แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องว่ามีรุ่นไหนมั่ง คือ มันจะเอาไว้ทำงาน+เนต+เกมส์ อันนี้เน้น (ทั้งออนและออฟไลน์) เอาแบบว่าราคากับคุณภาพเหมาะสมกันอ่ะครับเพราะว่ากลัวบางรุ่นไม่แรงเท่าไรแต่ราคาสูงหรือบางรุ่นแพงเวอร์เกินไป เอาแบบเศรษฐกิจยุคนี้อ่ะครับ (ในความคิดที่ผมว่าจะให้มานซื้อคือแบบว่าเอาไว้ให้มันเล่นไปได้อีกซัก2-3ปีค่อยเปลี่ยนใหม่) ลองช่วยเพื่อนผมมานหน่อยละกันครับ เอาสัก5รุ่นไว้ตัดสินใจรอบสุดท้ายก้อได้ครับ

ปล. ไงช่วยดูเรื่อง ประกัน คุณภาพวัสดุ ความทนทาน ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

บอกตามตรง ตอนนี้ยังไม่มี ให้รอซักพัก เพราะเล่นเกมการ์ดจอ nvidia กินจริง และใน series เล่นเกมก็ใช้การ์ดจอนี้

แต่ปัญหาติดที่ว่า ตอนนี้คนใช้การ์ดจอ nvidia ปัญหามาก เพราะดันเอาขยะมาให้ใช้ ทำให้อายุการใช้งานสั้น

Comment

เอาเป็นว่า ที่มีการ์ดจอ และ ราคาแพง ๆ อ่ะครับจบ เยอะโครต

Aspire 5930G ครับพี่น้อง ตัวแรง ณ ตอนนี้ อิอิอิ

Comment

Originally posted by tgst View Post
        บอกตามตรง ตอนนี้ยังไม่มี ให้รอซักพัก เพราะเล่นเกมการ์ดจอ nvidia กินจริง และใน series เล่นเกมก็ใช้การ์ดจอนี้

แต่ปัญหาติดที่ว่า ตอนนี้คนใช้การ์ดจอ nvidia ปัญหามาก เพราะดันเอาขยะมาให้ใช้ ทำให้อายุการใช้งานสั้น

อืม.... สงสัยมาพักนึงละครับ

ที่ว่า ตอนนี้ ดันเอา ขยะ มาให้ใช้

หมายความว่าอย่างไร หรือครับ

(ผมโดนด้วยเปล่าหว่า เพราะใช้ 7600go บน ASUS A6QT ซื้อมา มค.'2550)

ขอความกระจ่าง ด่วนนนนนน เลย ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
          เอาเป็นว่า ที่มีการ์ดจอ และ ราคาแพง ๆ อ่ะครับจบ เยอะโครต

Aspire 5930G ครับพี่น้อง ตัวแรง ณ ตอนนี้ อิอิอิ
          ตามท่านผู้นี้ไป

Comment

ถ้า 9600M GT ไม่โดนหางเลขจาก Nvidia ตัวนี้คงแรงที่สุดล่ะในตลาดบ้านเราในราคาไม่ถึงห้าหมื่น
            คงน่าเล่นสุดล่ะ ตามท่านด้านบนไป

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
              ถ้า 9600M GT ไม่โดนหางเลขจาก Nvidia ตัวนี้คงแรงที่สุดล่ะในตลาดบ้านเราในราคาไม่ถึงห้าหมื่น
              คงน่าเล่นสุดล่ะ ตามท่านด้านบนไป

จิงเหรอครับที่ว่าไม่ถึง 5หมื่น น่าสนๆเดวลองให้เพื่อนมานไปดู

ปล. ถามนิสนะ acer ที่เค้าว่ามีปัญหาเยอะส่งเครมกันเพียบ นี่ข้อมูลเท็จจริงเปงไงครับ อีกอย่างน้องผมมันบอกว่า acer มีบางรหัสรุ่นที่เครมเยอะแต่บางรหัสไม่มีเครมเท่าไรจิงป่ะครับ

Comment

Originally posted by bonsp View Post
                จิงเหรอครับที่ว่าไม่ถึง 5หมื่น น่าสนๆเดวลองให้เพื่อนมานไปดู

ปล. ถามนิสนะ acer ที่เค้าว่ามีปัญหาเยอะส่งเครมกันเพียบ นี่ข้อมูลเท็จจริงเปงไงครับ อีกอย่างน้องผมมันบอกว่า acer มีบางรหัสรุ่นที่เครมเยอะแต่บางรหัสไม่มีเครมเท่าไรจิงป่ะครับ
                เมื่อก่อน(หลายปีมาแล้ว)น่ะใช่ แต่เดี่ยวนี้เค้าเปลี่ยนไปแล้วครับ Acerพัฒนาขึ้นมาเยอะมาก ถือว่าเป็นยี่ห้อน่าใช้อีกอันล่ะ แต่ยังคงไว้ด้วยความถูก

Comment

อีกนิสนะครับ ถ้าเกมส์ที่เล่นคือพวก Fm แล้วก้อตระกูลPES6 แล้วก้อ SF(ออนไลน์) เอารุ่นไหนสามารถใช้งานดีๆไม่มีตุก เพราะเกมส์ที่เห็นเพื่อนมันเล่นมีแค่เนี้ยก้อไม่รู้มันจะเอาแรงๆไปทำดาบอะไร แต่ก้อว่าไม่ได้ เงินมันนิ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                    เมื่อก่อน(หลายปีมาแล้ว)น่ะใช่ แต่เดี่ยวนี้เค้าเปลี่ยนไปแล้วครับ Acerพัฒนาขึ้นมาเยอะมาก ถือว่าเป็นยี่ห้อน่าใช้อีกอันล่ะ แต่ยังคงไว้ด้วยความถูก

มุมมองเริ่มเปลี่ยน..แสดงว่าต่อจากนี้ไปมันขึ้นอยู่กับผู้บริโภคแล้วสินะว่าจะทมไม่ทน

Comment

asus f8 series
                      asus G series กำลังจะมี G50vราคายังไม่แน่ใจประมาณ75เค G150เค G70ประมาณ110เค

Comment

Originally posted by stormlegolas View Post
                        asus f8 series
                        asus G series กำลังจะมี G50vราคายังไม่แน่ใจประมาณ75เค G150เค G70ประมาณ110เค

ราคาโหดได้ใจ..หุหุ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ตามที่ผมกล่าวไว้ข้างต้น มันจะเป็นการขี่ช้างจับตั๊กแตนอ่ะป่าว 555+

ปล. 9600M GT ถ้าเทียบกับ GF Galaxy 7900 GS ของเครื่อง PC อันไหนแรงก่ากันงับ

Comment

ซื้อ PSP เล่นเลยสิ
                          เกมส์ตูมไป

Comment

Originally posted by widya View Post
                            ซื้อ PSP เล่นเลยสิ
                            เกมส์ตูมไป
                            เพื่อนผมมันมีแล้วที่จะซื้อโน๊คบุ๊คเพราะสามารถเล่น SF FM ได้ด้วยเวลาไปไหนมาไหน

Comment

45900 ยังไม่รวม VAT 7% ไม่มี Blue นะ อิอิอิ ไม่ต้องใช่หรอกครับพี่น้อง

Comment

Working...
                              X