Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง hd4870x2 กับGTX 280ตัวไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง hd4870x2 กับGTX 280ตัวไหนดีกว่าครับ

ตามนั้นเลย นะราคาเท่าๆกันด้วยhd4870x2 18000ตามร้านเจได

4870x2

2หัว ก็แรงกว่าหัวเดียวอยู่แล้ว

Comment

HD4870X2 ดีกว่า แรงกว่า

Comment

4870x2

Comment

ค่ายเขียวสู้ไม่ได้แล้ว -*-

Comment

ตามที่เห็นในผลเทสนั่นแหละครับ

Comment

4870x2 ครับลื่นเป็นต่อ

Comment

4870x2 แรงกว่า คุ้มกว่า แดงกว่า เทพกว่า ร้อนกว่า

Comment

ATI ระบุว่า สินค้าตัวใหม่ล่าสุดนี้มีพลังเหนือชั้นกว่าการ์ดจอของคู่แข่งจากค่าย Nvidia อย่าง GTX 280 อย่างไรก็ตาม เมื่อเทียบกันระหว่างชิปต่อชิปแล้ว GTX 280 ยังคงแรงกว่า 4870 ทั้งขนาดและความเร็ว เนื่องจากชิปของ Nvidia ประกอบไปด้วยตัวทรานซิสเตอร์ราว 1.4 พันล้านตัว (แก้ไข) ขณะที่ชิปของ ATI มีเพียง 950 ล้านตัว แต่การที่ ATI ใส่ชิปไป 2 ตัวภายในการ์ดเดียวกันก็ให้ความแรงเทียบเท่าหรือสูงกว่าในหลายๆกรณี รุ่น 4870 X2 กินไฟ 270 วัตต์ ส่วนรุ่น 4850 X2 กินไฟ 230 วัตต์
                  ปล ตนใช้ NVIDIA 56percent AMD 24 percent 20 other
                  ผมก็ไม่เข้าจัย มัน ดีกว่า แรงกว่า แต่ทำไม คนใช้น้อย ผู้จัดการทั้งสองา่ยมันคงนั่งกินกาแฟหัวเราะพวกคุณอยู่

Comment

คนไม่ค่อยรู้จักครับ คนซื้อคอมส่วนใหญ่ไม่ได้มาดูผลเทสครับ แล้วเกมส่วนใหญ่ก็ขึ้นโลโก้ค่ายเขียว แต่อีกหน่อยเกมคงมีขึ้นค่ายแดงบ้างแล้วละถ้า ค่ายแดงทำตลาดนะ

Comment

4870x2 คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ
                      แต่ส่วนตัวรักค่ายเขียวครับ

Comment

X2 แรงกว่าครับ
                        บางเกมที่ เรโซลูชันสูงๆแรงกว่า 280 แบบ SLI อีก

Comment

4870X2 ต่อย GTX280 ลงไปกองกับพื้นครับ...

Comment

ต้อง ยอมรับว่า เค้ามาทีหลัง แต่ดังกว่า ละครับงานนี้
                            แต่ โดยประวัติศาสตร์แล้ว ไม่นาน พี่เขียว ก็คงจะเข็น อะไรแรงๆกว่า มาเกทับ ให้แรกกว่าอีกนั่นแหละครับ
                            แล้วพี่ แดง ก็ต้องเข็น อะไรที่แรงกว่าพี่เขียว นั่น ออกมาอีก ... วนเวียนอยู่แบบนี้

ผมว่า user อย่างเรา อย่าไปสนใจเรื่องแรงที่สุด ในวงการ ณ เวลานั้นๆ เลยดีกว่ามั้งครับ เอาว่า ใน ขณะที่ใช้
                            อยู่ ขอแค่การ์ด เราเล่นเกมส์ ในขณะนั้น ได้ลื่น ปรับ graphic สูงสุดได้หมด เล่นแล้วพริ้วไหว ไร้ที่ติ

เท่านั้นก็ถือว่า การ์ดของเรา แรงใช้ได้ แล้วครับ ^^
                            เมื่อไร ที่เกมส์มันส์ๆ ที่เราชอบ เกิดเล่นกับ การ์ดเราแล้ว มันไม่ลื่นไหลแล้ว นั่นละคับ ก็ค่อยหาของแรงตัวใหม่
                            กันต่อไป ~

ส่วนเรื่องจะต้อง คอย update ให้เป็นแรงที่สุด อยู่ตลอด ผมว่า เหนื่อยตายครับ 55+

Comment

4850ลดราคาเมื่อไหร่ซื้อเมื่อนั้น(เกี่ยวกะกระทู้ไหมนี่อิอิ)

Comment

Working...
                              X