Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม VGA ยี่ห้อ Palit คนเล่นน้อยจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่างที่ท่าน shady ว่าแหละครับ

การ์ด Ref ทุกตัวเหมือนกันหมด อยู่ที่ราคา กับ ประกันเท่านั้นเอง

อีกเรื่องผมว่ามันก็เหมือนค่านิยมนะครับ พวก แบรนด์เนม อะไรเงี้ยะ

แบรนด์ดัง ก็ขายได้ราคาดี แบรนด์ไม่ดัง พอจะขายราคาก็ตกหน่อย

Comment

Originally posted by shady View Post
      เหอๆ ใครไม่ใช้ ช่าง จะอคติอะไร ช่าง ผมเลือกเอาที่ถูก เชื่อไหม hd4850 ผมซื้อตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ของpalit แค่5990- ถูกกว่าคนอื่น ตอนนั้นนะ500-ขึ้นไปทุกยี่ห้อ ณ ตอนนี้ ยังอยู่กันประมาณ63xx กันอยู่เลย สำหรับผมนะ ราคา มาก่อน ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน แถมซื้อถูกกว่าคนอื่นๆอีก ประกัน2ปีก็จริง แต่ผมเปลี่ยนก่อนหมดประกันอยู่แล้ว (ตามtechnology แน่นอนมันอยู่ไม่ถึง2ปีหรอก) แถมประกันARC เจ้าเดียวกับXFX หายห่วงเลยผม กล่อง ก็กล่องกระดาษของแถมเหมือนชาวบ้านหมด มีสายไฟมาด้วย (บางเจ้าไม่มีซะงั้น ไม่รู้โดนร้านอมหรือปล่าว) ส่วนการ์ด แน่นอน งานRef. จากโรงงานATIเหมือนกันหมด ผมถึงเลือกตัวนี้ไง

ส่วนข้อเสีย เรื่องเดียวคือประกัน2ปี ขายราคาตก แต่ผมถือว่าซื้อใหม่มา ซื้อก่อนได้เล่นก่อน เหอๆ

อ้อ ส่วนค่าย หรือบางรุ่นงานnon ref. ก็ผมเห็นยี่ห้ออื่นก็ทำ ทำไมไม่ไปอคติกันบ้างหว่า? ผมนะเคยใช้ATI x1600 pro มาตั้งแต่spark ซื้อoemอยู่ ใช้จนอีกเดือนเดียวหมดประกัน งานnon refด้วยซ้ำ ไม่เคยเจ๊ง ไม่เคยเครมเลย ขายไปได้มา1800- มั้ง น้อยกว่าชาวบ้านไม่กี่ร้อย ก็okดี
      แหม่ใจชื้นขึ้นมาอีกเยอะเลย มีพวกแล้วเรา

Comment

เหอๆ ไปคิดอะไรมากครับ ความพอใจส่วนบุคคล ข้อความในเวปบอร์ดก็แค่ความคิดเห็นคนอื่นๆ เขาไม่ได้ใช้นี่ ตัดสินจากกล่อง จากหน้าตาการ์ด เอาก็ว่าไม่ดีแล้ว ยี่ห้ออื่นผมก็เห็นเขาทำการ์ดnon ref หน้าตาก็ใช่ว่าจะสวย ไม่เห็นมีใครว่าเลยหว่า? เวลานั่งเล่นเกมส์จริงๆ ใครมันจะเอาตาซ้ายมองจอ ตาขวามองการ์ดครับ การ์ดไม่สวยเล่นไม่สนุกหรอ มันก็ได้framerateเท่ากันกับรุ่นเดียวกันยี่ห้ออื่นนั่นแหละครับ

Comment

Palit กับ Spark ผมว่ามันไม่สวยทั้งคู่เลยอะ
          XFX ASUS พลังสีนี้แจ่มกว่าเยอะ

Comment

ก็spark มันoem palit มันก็เหมือนกันนั่นแหละครับ -.-" เปลี่ยนมาจากกล่องกระดาษเป็นกล่องกางเกงใน แต่รู้สึกว่าเขาไม่ได้oem palit อีกแล้วมั้ง เปลี่ยนโรงงานแล้ว ไม่แน่ใจเหมือนกัน

Comment

ยาฆ่าหญ้ายี่ห้อไหนอ่ะครับ ผมไม่รู้จักจิงๆ

Comment

ยี่ห้อไหน ก็ใช้ได้เหมือนกันนั่นแหละครับ

Comment

Originally posted by plong190 View Post
                  ยาฆ่าหญ้ายี่ห้อไหนอ่ะครับ ผมไม่รู้จักจิงๆ
                  Spark ครับ

ศัพท์แสลงๆ

อิอิอิอิ

Comment

ดูไม่น่าใช้ ประกันน้อย แต่ ถูกดี

Comment

เห็น Spark เงียบๆ กับ Chip ATi ไม่รู้จะเอามาขายรึเปล่า? ถ้ามาขายก็น่าสนใจครับ สำหรับ HD4850

Comment

Palit เท่ครับ กบ เทพ......คุคุคุ

Comment

เอ่อ จะว่าไป ถ้าข่าวspark ยกเลิกใช้oem จากpalit ไม่จริงเนี่ย ถ้ามันออกมาเป็นตัวref แถมประกัน3ปี ถูกเท่าpalit สงสัยมีเซ็ง

แต่ป่านนี้ไม่ออก ผมว่าคงยกเลิกไปจริงๆแล้วแหละ

Comment

Working...
                          X