Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม VGA ยี่ห้อ Palit คนเล่นน้อยจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม VGA ยี่ห้อ Palit คนเล่นน้อยจัง

ทำไม VGA ยี่ห้อ Palit คนเล่นน้อยจัง หรื่อว่ายี่ห้อนี้ไม่ดี ผมซื้อ GF 9600 GSO Palit =3700
    เมื่อปลายเดือนที่แล้วตั้งแต่ซื้อมาผมดูในบอร์ดไม่ค่อยมีใครตั้งกระทู้ถามการ์ดตัวนี้เลยน้อยมาก
    ก็เลยสงสัยนิดๆ ว่าทำไมยี่ห้อนี้ไม่ดีตรงไหน

ไม่สวยประกันน้อย แค่นี้มั้ง

Comment

ชัดเจนที่สุดคือ ประกันเพียง 2 ปีครับ ... Brand อื่น 3 ปีหมด

sigpic

Comment

ยาฆ่าหญ้าดีกว่าครับ
        3ปีแล้ว ไมโครแวร์ ประกันดีด้วย

Comment

ยี่ห้อยังใหม่อยู่มั้งครับ ( ในไทยนะ )
          คนเลยรู้สึกว่า ไม่คุ้นไม่ชิน ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้าง Feed back คนที่ใช้มีน้อย

ประกอบ กับ ประกัน 2 ปี ครับ

ส่วนตัวผมก็คิดว่าเฉยๆนะ แต่ถ้ามีโอกาสเลือก ผมเลือกยี่ห้ออื่นครับ

Comment

ของราคาถูก ขายไม่ได้ราคา ไม่สวยใช้ซึ้งธรรมดา ประกัน2ปีเอง

Comment

............ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ
              ........ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
              .....ขอบคุณนะ...............ขอบคุณนะ
              ...ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ..............ขอบคุณนะ......
              ..ขอบคุณนะ......................ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ
              .ขอบคุณนะ........................ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ
              ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ...........ขอบคุณนะ
              .ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ....................ขอบคุณะ
              ..ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ..................ขอบคุณนะ
              ...ขอบคุณนะ...............................................ขอบคุณนะ
              …...ขอบคุณนะ.............................................ขอบคุณนะ
              .........ขอบคุณนะ...................................ขอบคุณนะ
              ............ขอบคุณนะ...........................ขอบคุณนะ
              ................ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ
              ..................ขอบคุณนะ.............ขอบคุณนะ
              ......................ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
              .......................ขอบคุณนะ…...ขอบคุณนะ
              ............................ขอบคุณนะ

Comment

ถ้าให้ซื้อ Palit กับ Spark ของเลือก Spark ดีกว่าครัีบ ศูนย์ซ่อมเคลม ยังกับ คลีนิคหมอ

Comment

ประกัน Palit ถึง 2 ปีก็ประกัน ARC นะคับผม เจ้าเดียวกะXFX

Comment

ดูหน้าตามันสิครับ ตั้งแต่กล่องถึงตัวการ์ด ดูไม่น่าไว้ใจจริงๆ

Comment

เนื่องาน หยาบ ศะฐุนมาก

Comment

เท่าที่ผมใช้มางานเขาก็ดีนะครับ+ประกันก็ดี RCA เอ้ยมะใช่ARC เพียงแต่ไม่คอยสวย+บ้านเราไม่มีคนเล่นยี่ห้อมันไม่คุ้น

Comment

รูปลักษณ์ภายนอกดูไม่มีราคา เอาจากกล่องที่เห็นก็ไม่น่าซื้อแล้วครับ

ต่างจากพวก asus xfx กาแล็คซี่ ที่ทำกล่องภายนอกกับตัวการ์ด ดูดีมีราคามากกว่าี่

Comment

Originally posted by purekung_999 View Post
                            รูปลักษณ์ภายนอกดูไม่มีราคา เอาจากกล่องที่เห็นก็ไม่น่าซื้อแล้วครับ

ต่างจากพวก asus xfx กาแล็คซี่ ที่ทำกล่องภายนอกกับตัวการ์ด ดูดีมีราคามากกว่าี่

เห็นด้วยคับ

Comment

เหอๆ ใครไม่ใช้ ช่าง จะอคติอะไร ช่าง ผมเลือกเอาที่ถูก เชื่อไหม hd4850 ผมซื้อตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ของpalit แค่5990- ถูกกว่าคนอื่น ตอนนั้นนะ500-ขึ้นไปทุกยี่ห้อ ณ ตอนนี้ ยังอยู่กันประมาณ63xx กันอยู่เลย สำหรับผมนะ ราคา มาก่อน ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน แถมซื้อถูกกว่าคนอื่นๆอีก ประกัน2ปีก็จริง แต่ผมเปลี่ยนก่อนหมดประกันอยู่แล้ว (ตามtechnology แน่นอนมันอยู่ไม่ถึง2ปีหรอก) แถมประกันARC เจ้าเดียวกับXFX หายห่วงเลยผม กล่อง ก็กล่องกระดาษของแถมเหมือนชาวบ้านหมด มีสายไฟมาด้วย (บางเจ้าไม่มีซะงั้น ไม่รู้โดนร้านอมหรือปล่าว) ส่วนการ์ด แน่นอน งานRef. จากโรงงานATIเหมือนกันหมด ผมถึงเลือกตัวนี้ไง

ส่วนข้อเสีย เรื่องเดียวคือประกัน2ปี ขายราคาตก แต่ผมถือว่าซื้อใหม่มา ซื้อก่อนได้เล่นก่อน เหอๆ

อ้อ ส่วนค่าย หรือบางรุ่นงานnon ref. ก็ผมเห็นยี่ห้ออื่นก็ทำ ทำไมไม่ไปอคติกันบ้างหว่า? ผมนะเคยใช้ATI x1600 pro มาตั้งแต่spark ซื้อoemอยู่ ใช้จนอีกเดือนเดียวหมดประกัน งานnon refด้วยซ้ำ ไม่เคยเจ๊ง ไม่เคยเครมเลย ขายไปได้มา1800- มั้ง น้อยกว่าชาวบ้านไม่กี่ร้อย ก็okดี

Comment

Working...
                              X