Announcement

Collapse
No announcement yet.

CALL OF DUTY 4 ด่านชิงช้าสวรรค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CALL OF DUTY 4 ด่านชิงช้าสวรรค์

ผมเล่นถึงด่านนี้ ตอนที่แบกเพื่อนมาทิ้งไว้บนเนินหลังชิงช้าสวรรค์ ผมได้ C4 มาทำไงถึงจะผ่านไปได้ครับ ข้าศึกก็มาทุกทิศทุกทางเลย หมาก็มี ระเบิดอีกเพียบ และมีเวลาด้วย ทำไงดีครับ จนปัญญาจริงๆ

พาเพื่อนไปซุ่มแถวๆกองหญ้า แล้ว วางซีโฟ รอบๆรั้ว พอมันมาเยอะๆก็ใช้ชะ แต่แนะนำ ซุ่มยิงตรงพงหญ้าเอา

Comment

ด่านนี้ยากโคตร ตอนแรกเล่นแบบกลางมันก็พอสู้ได้ รอดเลยแหละ แต่ขยับมาอีกระดับ โอ้โห้ มาเยอะมากมาย สไน

ยิงจนลูกหมด ฮ. ยังมาไม่ถึงเลย

Comment

ยอมรับว่ายากมากๆครับด่านนี้
        ผมใช้วิธีนี้
        วางเพื่อนไว้ตรงจุด ไปวางระเบิดบริเวณรั้วทั้งหมดที่มีอยู่
        คอยยิงพวกที่ลงจาก ฮ. อย่าให้มันถึงพื้นดินได้โดยเด็ดขาดอันตราย
        วิ่งไปเปลี่ยนปืนเป็นปืนกลมันวางอยู่ใกล้กับรั้วเห็นมีอยู่กระบอกหนึ่ง
        กลับมาตั้งรับอยู่ใกล้ๆกับเพื่อน...เคลื่อนไหวตลอดเวลาอย่าอยู่นิ่งๆจะเป็นเป้า
        ผ่านชัวร์ๆๆๆๆๆๆ

Comment

ก่อนที่ข้าศึกจะแห่กันมา ให้เอาระเบิดเคลย์มอร์ และ C4 ไปวางให้เป็นแนวป้องกันใว้ก่อน

ตอนแรกให้ซุ่มดักยิงข้าศึกที่เข้ามากลุ่มแรกๆ และไอ้ที่มันผ่านแนวระเบิดเข้ามาได้ก่อน

แต่ถ้ามันเข้ามากันมากแล้วก็ให้เคลื่อนที่อยู่ตลอด เปลี่ยนที่หาที่กำบังไปเรื่อยๆ อย่าเป็นเป้านิ่ง

รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดีครับ ไม่ต้องห่วงเพื่อนครับ ไอ้นั่นมันอมตะ

Comment

เล่าประสบการณ์ของผมบ้าง
            ผมเล่นด่านนี้ ในระดับความยาก Veteran(ยากสุด) ซึ่งที่จริงผมก็ไม่ได้เก่งอะไรหรอกนะ กว่าจผ่่านโหลดใหม่
            นับครั้งไม่ถ้วน
            โดยที่แรกก็วาง Mcmilan ไว้ที่จุดกำหนด แล้วเอา C4 กับ Claymore ไปวางให้ทั่ว แต่เล่นระดับยากสุด ช่วยได้ช่วงแรก หลังจากนั้น ก็มากันทุกทิศทุกทางครับ มากันหมด ส่วนตัวผมนั้น หลบครับหลบจริง ไม่กล้าโผล่หัวออกมายิง อยู่ในบูธฝั่งซ้ายมือของ Mcmilan ครับ แต่ออกมายิงบ้างเป็นพิธี ระเบิดมาเป็นร้อยครับ
            ด้วยโชคดี ก็ผ่านมาได้แบก เพื่อนเราไปขึ้น ฮ. ได้สำเร็จ

Comment

ไม่ผ่านอ่ะด่านนี้ แบบ vetaren นะ ขี้เกียจเล่น มันต้องใช้เวลาและดวง
              เคยจะผ่านอยู่ละ จะขึ้นฮ. โดนยิงตายซะงั้น

Comment

เคโมช่วยได้ครับ

Comment

เล่นแบบยากเหมือนกันแต่ไม่ได้วาง C4 กับ Claymore นะ ผมเข้าไปหลบหลังต้นไม้ที่ต้องผ่านเพิงไม้มุงสังกะสี**มั้ง ข้าไป ตรงนั้นมันจะมีต้นไม้ที่พอหลบได้อยู่หลายต้น มันจะวิ่งมาให้เรายิงอยู่บนเพิงนั่นแหล่ะ ถ้ามันปาระเบิดมาก็วิ่งไปหลบอีกต้นนึง พอเวลาไกล้หมดเราต้องออกมาแบก mr....ก็ต้องเหลือกระสุนไว้สู้ตรงนี้ด้วยครับผ่านชัวร์

Comment

ยากครับ แบบยากสุดยิ่งโหด ผ่านมาได้เพราะดวงบวกฟลุก ขึ้นฮอแล้วมันยังยิงเกือบตาย

แต่ผมว่า 60วินาที หลังจบเกมแล้ว ยากกว่านะครับ ชิงตัวประกัน

Comment

เอาเพื่อนไปวาง แล้วไปวางระเบิดแถวๆชิงช้าสวรรค์ (ตำแหน่งที่ควรวางจะรู้เมื่อลองทำวิธีนี้แล้ว1รอบ)
                      เดินเลยตรงชิงช้าสวรรค์ไป จะมีเรียกว่าอะไรดี ที่เหมือนลานรถปั๊มเก่า หลบหลังลานนี้ หลังนะไม่ใช่อยู่กลางลาน
                      ยิงผ่านซี่เหล็กไป มันจะยิงผ่านมาไม่ค่อยได้ แต่เราจะยิงมันได้ คอยระวังอย่าให้หลุดมาใกล้ ส่วนใหญ่จะวิ่งตัดมาทางชิงช้านี่คือเหตุผลที่ให้วางบอมไว้ ระเบิดจะมาน้อยมาก เพราะโยนติด (มีรั้วเหล็กกั้น2ชั้น)
                      วิธีนี้2รอบก็ผ่านแล้วครับต่อให้เป็นระดับvetaren(รอบแรกเพื่อดูจุดวางระเบิดสวยๆ)

Comment

อืม...มีเสียงบน 90 % บอกยาก มิน่า คนตอบกันตรึม แต่ผมว่าก็ยากมาก อ้อ ต้องแบกเพื่อนขึ้น ฮ. มันจอดตรงใหนครับ ผมมอบแต่อยู่ในตู้เค้าเตอร์ จนหมดเวลาเลยครับ ไม่กล้าออกไปใหน เพราะ หมา แม้ง..มันกัดครับ

Comment

^
                          ^
                          ^
                          ฮ. มันจะมาลงจอดตรงลานกว้างๆ ใกล้ๆกับชิงช้าสวรรค์นั้นแหละครับ

Comment

ผมเล่นว่าง่ายโคตรเล่นครั้งเดียวผ่าน(เลือกง่ายสุด)555555555+

Comment

ผมเล่น ธรรมดา หลายรอบเหมือนกัน
                              เหอ เหอ

Comment

Working...
                              X