overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ขอแนวทางการเล่น DOT A ของ HERO 2 ตัวนี้หน่อยครับ

OverclockZone Member YOYO-AMD's Avatar
    อุดมสุข-บางนา ได้หมด

Default ขอแนวทางการเล่น DOT A ของ HERO 2 ตัวนี้หน่อยครับ

SVEN กับ DROW อ่ะครับ

ผมเล่นอยู่สองตัวแล้วแต่เกมส์ครับ ว่าอยากเล่นเป็นตัวลุยหรือตัวซัพพอร์ต

ยังหาจุดและสเต็ปที่แท้ของมันทั้ง 2 ไม่ได้ครับ อย่างรู้แนวทางของท่านต่างๆ ที่เคยเล่นด้วย

(พอดีผมเพิ่งฝึกเล่นครับ)

แต้งกิ้วครับ

OverclockZone Member jaiyen's Avatar

1.SVEN เเน่นของ+STR ออกitemที่ทำให้ตีไว้ เช่น s&y[ดาบคู่]+hyperstone[ฝาเป็ปซี่]+BKB Black king bar

step BKB skin+God str

2.Dor ส่วนมากออกพวกของ winwalkเนื่องจากตัว winwalk มัน+agi+skin ที่ติดตัว ทำให้ atk เเรงขึ้น
    เเน่นความเร็วของการยิง+winwalk ล่าพวกเลือดน้อยๆ

OverclockZone Member YOYO-AMD's Avatar

Quote Originally Posted by Jaiyen View Post
    1.SVEN เเน่นของ+STR ออกitemที่ทำให้ตีไว้ เช่น s&y[ดาบคู่]+hyperstone[ฝาเป็ปซี่]+BKB Black king bar

step BKB skin+God str

2.Dor ส่วนมากออกพวกของ winwalkเนื่องจากตัว winwalk มัน+agi+skin ที่ติดตัว ทำให้ atk เเรงขึ้น
    เเน่นความเร็วของการยิง+winwalk ล่าพวกเลือดน้อยๆ

ขอบคุณนะครับ

BKB คือ ITEM อะไรอ่ะครับท่าน ใช่ไอที่เป็นรูปหัวกระโหลกสีเขียวๆ ป่าวครับ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

Quote Originally Posted by YOYO-AMD View Post
    ขอบคุณนะครับ

BKB คือ ITEM อะไรอ่ะครับท่าน ใช่ไอที่เป็นรูปหัวกระโหลกสีเขียวๆ ป่าวครับ
    ใช่ครับ ควรออกเมื่อโดนป่วนด้วยskill หยุดมากๆ ฝ่ายตรงข้ามมีฮีโร่ประเภทเน้นสกิลเป็นจำนวนมาก
    เกมส์นี้ต้องอาศัยประสบการณ์ครับ ไม่มีหลักการเล่นตายตัว รูปแบบการเล่นทั้งวิธีการออกของ
    หรือเข้าทำ เปลี่ยนแปลงตามสถานการณ์ ลองเล่นฮีโร่ตัวเดียวกันแต่ออกของหลายๆแบบดูครับ
    อย่ายึดติดกับวิธีการของคนอื่นมากเกินไป

OverclockZone Member zianjokerzaa's Avatar

อย่างแรกผมออกหมัดมากกว่าอ่ะครับ ที่มันเพิ่ม str+25 เวลากดแล้ว God ตาม dmg ตอนเวล6 ก็เกือบๆ200 ละมั้ง

ต่อไปเอา bkb อ่าครับ

โอ้วแต้งกิ้วครับ ผมเองเพิ่งหัดเล่นเกมส์นี้ได้ไม่นานครับ มันลึกซึ้งจริงๆ เลยเกมส์นี้

เมื่อก่อนเล่นธรรมดากัลคลิปตัวเล็กๆ คิดว่าตัวเองเก่งแล้ว พอไปเล่น B.NET ตายกระจาย อิอิ

เดี๋ยววันนี้คงรู้กันครับ จากการจัดการแข่งขันของท่าน มะหาราชินี

BKB เพิ่งรู้ความสำคัญของมันเหมือนกัน

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

Quote Originally Posted by zianjokerzaa View Post
    อย่างแรกผมออกหมัดมากกว่าอ่ะครับ ที่มันเพิ่ม str+25 เวลากดแล้ว God ตาม dmg ตอนเวล6 ก็เกือบๆ200 ละมั้ง

ต่อไปเอา bkb อ่าครับ
    ตามนั้นครับ แล้วเพิ่มด้วยดูดเลือด(จะใช้mask of madness หรือ Satanic) จะทำให้ได้เลือดกลับมามากกว่าที่เสียไปจากกำปั้น วิ่งไปพร้อมๆกับgod str หากยังไม่ได้ BKB มา Avartar ให้เข้าจากด้านหลังรึตุ๋ยจากด้านข้างจะดีกว่า อย่าเข้าแท้งแบบไม่ลืมหูลืมตา เพราะสเวนมีดาเมจที่เยอะหากประชิดตัว ดังนั้นถ้าเข้าไปโดน disable เยอะๆ สเวนก็นู๊บ รอจังหวะเข้าดีๆครับ

ส่วน drow ranger ให้อัพ 3-1-1 แล้วต่อด้วย อัลติ ตอนเลเวล6
    ที่ต้องอัพไซเล้นซ์ไว้ด้วยก็เพราะว่า เวลาเลเวล6 หลายตัวจะมีสกิลที่จัดการเราได้ง่ายๆ เพราะเรานิ่มมาก อีกทั้งยังช่วยเพื่อนได้ด้วยในช่วงแรกๆ ทำตัวหลบๆซ่อนๆหน่อยตอนกลางๆเกม เก็บของทำ ww จะทำให้ได้เก็บเลเวลง่าย ซักพักก็หาดูดเลือดมายิง ยิงสลับกับ ice กดดีๆใช้ให้คล่องก็จะเก่งเอง ศัตรูวิ่งเข้าก็ยิงไอซ์ จังหวะปะทะก็ยิงดูดเลือด ศัตรูวิ่งหนีก็ยิงไอซ์ ใช้ให้ดีตามสถานการณ์

OverclockZone Member matoom's Avatar
    ทุกที่ที่มีอ้อย

ใช้ map hack ซิครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by matoom View Post
    ใช้ map hack ซิครับ
    ขอหน่อยคับบบ ส่ง pm ให้ได้ใหมคับบบ
    อิอิ

OverclockZone Member darknine's Avatar

กำเกมเค้าดีดีจามาเปิดโปรทามมาย

เหอๆ สเต็ปนะครับ
    1 สเวนแบ่งออกเป็น 2 สายใหญ่
    -สายคิล ออก เซงแอนยาชะ ฮาท รองเท้าไม้
    -แท็งเกอร์ โล่บล็อก (Vanguard) ฮาท รองเท้าวาร์ป ถ้าเล่น EM อาจจะออกของได้ง่ายๆแจ่ AP only คงยากหน่อยงับ

2.โดรว์แรงเจอร์ เป็นสายซอยที่นับว่าโหด ถ้าเกิด เพราะมีท่าแรก สโลว์ ท่า 2 ใบ้ ท่า 3 เพิ่ม Dam ท่า 4 เก็บ creep
    สเต็ปคือตอนแรกๆป๊อดไว้ก่อนเพราะเราเปราะมากๆมาเลยออกเท้าไม้ หน้ากาก agi 2 แล้วก็เก้บตังซื้อขวานวินวอร์ค ได้วินวอร์คถ้ามีตังก็ออก Butterfly เลยครับ ได้เท่านี้ไล่ซอยไล่คิลได้สบายๆครับ อ้อ ถ้ายังถึกไม่พอออกแวงการ์ดดด้วยครับ
    รับรองฝึกบ่อยๆแลวท่านจะมันส์ในการคิล

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

sven มันมี dmg อยู่แล้วคับ ออก bkb พอ
    ที่เหลือออกของที่เอาไว้ช่วยเหลือตัวเองได้
    mask of madness, vladmir offering, helm of dominator > stanic, linken
    ผมเอง พอเงินเหลือๆ ออก hex คับ ฝันแบบต่อเนื่อง มันเร้าใจดี

drow ถ้าทีม ไม่มีตัวชงให้เรา เราจะกลายเป็นตัวที่ useless ทันที แล้วก็เป็น hero ที่ late game ไม่เก่งมาก ของที่ไม่ควรออกก็พวพ orb effect ทั้งหลายเพราะจะใช้ skill 1 ไม่ได้เลย ทำให้ออกพวก helm of dominator หรือ mask of madness ไม่ได้ ไม่เหมือน sniper ไอเทมที่ควรออกมาทดแทนก็ vangard ละคับ พอได้แล้วก็ farm ต่อ ไปออกพวก butterfly หรือจะเป็น critical > buriza หลังๆเงินเหลือก็ assault หรือ heart

OverclockZone Member examiner's Avatar
    ตลาดสี่มุมเมือง....เด้อ

ผมว่านะครับ ถ้าจะเล่น sven ผมว่า skel โหดกว่านะ แล้ว drow ผมว่าเล่นตัวอื่นดีกว่า drow เกิดมาผมว่ามันก็ไม่ค่อยเก่ง โดนสกิลหยุดปุ๊ป นับได้เลยครับไม่เกิน 4 วิ ลงไปกอง

OverclockZone Member

เล่นให้มีกึ่นก็พอ บอกไม่ได้หรอกว่าจะเล่นสายไหนนะ มันต้องดูฝ่ายตรงข้ามด้วยว่าตัวอาไร มีไอเท็มในตัวอาไรอีก วุย ปวดหัว ไปดูนี้แล้วกัน www.thaicybergames.com/webboard/index.php

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

Sven อัพ Stun สลับ Status และ God ก่อนจน Status ตัน
    Item ออก ขาเหล็ก / Berserk / MKB < / > BKB / Heart
    สาย Kill

OverclockZone Member Hangger's Avatar

Drow ผมจะออกโล่บล็อกก่อนเลยหลังจากนั้นแล้วแต่สถานะการที่เจออะครับถ้าเกมส์นั้นเน้นฆ่าผมก็ออก มังกี้คิงบาร์+บัตเตอร์ฟลาย+คริใหญ่ ถ้าเน้นตั้งรับ+ตุ๋ย ก็ออก WW กับ บัตฟลาย -.-แต่ผมชอบเล่นสาย Int มากกว่านะ เหอๆ

OverclockZone Member porora's Avatar

sven ต้องเลือดเยอะไว้ครับ เวลากด ก็อด แล้วskill มันจะพุ่งมาหาคุณเพราะ ดาเมจคุณเยอะ ออกเกราะ ออกของ+ str ครับ sven

ส่วน drow ออก ขวานวินวอร์ค(Lothar Edge) ที่เหลือก็ตามสบายเลยครับ ของ+agi หรือ +ดาเมจทั้งหลาย

เมื่อคืนนี้ได้ลองเล่นกับเพื่อนๆ ใน OCZ แว้ว จากกระทู้เทียบเชิญของ ท่านมะหาฯ

DROW มันตายเกลื่อนเล้ย 555+

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

ใครเล่น drow แล้วใช้ดูดเลือดไม่เป็นนี่ ผมว่า... เกิดยากนะ orb effect แบบนี้ใช้สลับกับ ออโต้แคสท์สกิล1ได้(คลิ๊กขวา) ฝึกดีๆ ดาเมจที่เยอะอยู่แล้ว-ทำให้ดูดเลือดคืนมาได้เยอะมาก ยิงสู้ได้ทุกตัวนะครับ หนีก็ไม่ได้ด้วย
    ถ้าเปิดด้วย silence ดีๆ ไม่เกิน 5วิ ศัตรูก็ม่องแล้ว แต่ตัวมันนิ่มมาก โดนดิสเอเบิ้ลแล้วรุมล่ะก็... นอนครับ เตรียมตัวนอน

OverclockZone Member RunN18's Avatar

Quote Originally Posted by YOYO-AMD View Post
    SVEN กับ DROW อ่ะครับ

ผมเล่นอยู่สองตัวแล้วแต่เกมส์ครับ ว่าอยากเล่นเป็นตัวลุยหรือตัวซัพพอร์ต

ยังหาจุดและสเต็ปที่แท้ของมันทั้ง 2 ไม่ได้ครับ อย่างรู้แนวทางของท่านต่างๆ ที่เคยเล่นด้วย

(พอดีผมเพิ่งฝึกเล่นครับ)

แต้งกิ้วครับ

จากผมนะครับ

SVEN ก้อเปนฮีโร่ที่ต้องนำทัพและวิ่งตุ๋ย เราตายไม่เปนไรขอให้เพื่อนฆ่าได้ (แต่ถ้าไม่ตายก้อดี - -)
    ของที่จำเป็นคือ boot แล้วเปลี่ยนเปน pwt ให้เร็วเพราะเนื่องจาก skill ultimate ของเราเป็นการโจมตีที่รุนแรง จึงควรมี pwt และคอยวิ่งไล่ stun จัดให้เพื่อนได้ครับ

ต่อมาไม่ต้องออกไรมากครับ bracer2 + bkb อย่างลืมพกวาปไปช่วยเพื่อนด้วยล่ะ

bkb จำเป็นมากครับเพราะหลังๆเราจะเจอ disable ตลอดเพราะ เราต้องเปนตัว tank ถ้าเราเจอ disable ก้อโดนจัดฟรี แต่ถ้ามี bkb ก้อ+กันได้ไม่เสียเปรียบครับ อย่าลืมว่าเราเปนฮีโรต้องตายก่อน เพื่อนฆ่าได้ก้อโอเคแล้วครับ

ส่วน drow นั่นมี skill +agi เยอะมากเพราะซื้อ แค่ pwt แล้วก้อ4กำไร agi อะครับ (ผมเรียกชื่อไม่ถูก - -) drow เปนตัวที่ฟามง่ายและตายง่ายเช่นกันครับ ที่บอกฟามง่ายเพราะ drow มีระยะการมองในตอนกลางคืนที่ไกลมาก(เปนรอง night+geo =1800) ขนะที่ตัวอื่นมองกางคืนได้ 800 drow มองไกลถึง range1700 ครับ ซื้อ ward นิดหน่อยก้อฟามยาวแล้วครับกางคืนโดนตุ๋ยยากกว่าตัวอื่นนิดนึง

ยังไงถ้าเล่นที่ GGC มาทักกันได้นะครับ ID : D12- อยุ่ clan nllg ครับ
    Last edited by RunN18; 15 Aug 2008 at 18:51:13.

Bookmarks

Bookmarks