Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนวทางการเล่น DOT A ของ HERO 2 ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแนวทางการเล่น DOT A ของ HERO 2 ตัวนี้หน่อยครับ

SVEN กับ DROW อ่ะครับ

ผมเล่นอยู่สองตัวแล้วแต่เกมส์ครับ ว่าอยากเล่นเป็นตัวลุยหรือตัวซัพพอร์ต

ยังหาจุดและสเต็ปที่แท้ของมันทั้ง 2 ไม่ได้ครับ อย่างรู้แนวทางของท่านต่างๆ ที่เคยเล่นด้วย

(พอดีผมเพิ่งฝึกเล่นครับ)

แต้งกิ้วครับ

1.SVEN เเน่นของ+STR ออกitemที่ทำให้ตีไว้ เช่น s&y[ดาบคู่]+hyperstone[ฝาเป็ปซี่]+BKB Black king bar

step BKB skin+God str

2.Dor ส่วนมากออกพวกของ winwalkเนื่องจากตัว winwalk มัน+agi+skin ที่ติดตัว ทำให้ atk เเรงขึ้น
    เเน่นความเร็วของการยิง+winwalk ล่าพวกเลือดน้อยๆ

Comment

Originally posted by Jaiyen View Post
      1.SVEN เเน่นของ+STR ออกitemที่ทำให้ตีไว้ เช่น s&y[ดาบคู่]+hyperstone[ฝาเป็ปซี่]+BKB Black king bar

step BKB skin+God str

2.Dor ส่วนมากออกพวกของ winwalkเนื่องจากตัว winwalk มัน+agi+skin ที่ติดตัว ทำให้ atk เเรงขึ้น
      เเน่นความเร็วของการยิง+winwalk ล่าพวกเลือดน้อยๆ

ขอบคุณนะครับ

BKB คือ ITEM อะไรอ่ะครับท่าน ใช่ไอที่เป็นรูปหัวกระโหลกสีเขียวๆ ป่าวครับ

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post
        ขอบคุณนะครับ

BKB คือ ITEM อะไรอ่ะครับท่าน ใช่ไอที่เป็นรูปหัวกระโหลกสีเขียวๆ ป่าวครับ
        ใช่ครับ ควรออกเมื่อโดนป่วนด้วยskill หยุดมากๆ ฝ่ายตรงข้ามมีฮีโร่ประเภทเน้นสกิลเป็นจำนวนมาก
        เกมส์นี้ต้องอาศัยประสบการณ์ครับ ไม่มีหลักการเล่นตายตัว รูปแบบการเล่นทั้งวิธีการออกของ
        หรือเข้าทำ เปลี่ยนแปลงตามสถานการณ์ ลองเล่นฮีโร่ตัวเดียวกันแต่ออกของหลายๆแบบดูครับ
        อย่ายึดติดกับวิธีการของคนอื่นมากเกินไป

Comment

อย่างแรกผมออกหมัดมากกว่าอ่ะครับ ที่มันเพิ่ม str+25 เวลากดแล้ว God ตาม dmg ตอนเวล6 ก็เกือบๆ200 ละมั้ง

ต่อไปเอา bkb อ่าครับ

Comment

โอ้วแต้งกิ้วครับ ผมเองเพิ่งหัดเล่นเกมส์นี้ได้ไม่นานครับ มันลึกซึ้งจริงๆ เลยเกมส์นี้

เมื่อก่อนเล่นธรรมดากัลคลิปตัวเล็กๆ คิดว่าตัวเองเก่งแล้ว พอไปเล่น B.NET ตายกระจาย อิอิ

เดี๋ยววันนี้คงรู้กันครับ จากการจัดการแข่งขันของท่าน มะหาราชินี

BKB เพิ่งรู้ความสำคัญของมันเหมือนกัน

Comment

Originally posted by zianjokerzaa View Post
              อย่างแรกผมออกหมัดมากกว่าอ่ะครับ ที่มันเพิ่ม str+25 เวลากดแล้ว God ตาม dmg ตอนเวล6 ก็เกือบๆ200 ละมั้ง

ต่อไปเอา bkb อ่าครับ
              ตามนั้นครับ แล้วเพิ่มด้วยดูดเลือด(จะใช้mask of madness หรือ Satanic) จะทำให้ได้เลือดกลับมามากกว่าที่เสียไปจากกำปั้น วิ่งไปพร้อมๆกับgod str หากยังไม่ได้ BKB มา Avartar ให้เข้าจากด้านหลังรึตุ๋ยจากด้านข้างจะดีกว่า อย่าเข้าแท้งแบบไม่ลืมหูลืมตา เพราะสเวนมีดาเมจที่เยอะหากประชิดตัว ดังนั้นถ้าเข้าไปโดน disable เยอะๆ สเวนก็นู๊บ รอจังหวะเข้าดีๆครับ

ส่วน drow ranger ให้อัพ 3-1-1 แล้วต่อด้วย อัลติ ตอนเลเวล6
              ที่ต้องอัพไซเล้นซ์ไว้ด้วยก็เพราะว่า เวลาเลเวล6 หลายตัวจะมีสกิลที่จัดการเราได้ง่ายๆ เพราะเรานิ่มมาก อีกทั้งยังช่วยเพื่อนได้ด้วยในช่วงแรกๆ ทำตัวหลบๆซ่อนๆหน่อยตอนกลางๆเกม เก็บของทำ ww จะทำให้ได้เก็บเลเวลง่าย ซักพักก็หาดูดเลือดมายิง ยิงสลับกับ ice กดดีๆใช้ให้คล่องก็จะเก่งเอง ศัตรูวิ่งเข้าก็ยิงไอซ์ จังหวะปะทะก็ยิงดูดเลือด ศัตรูวิ่งหนีก็ยิงไอซ์ ใช้ให้ดีตามสถานการณ์

Comment

ใช้ map hack ซิครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                  ใช้ map hack ซิครับ
                  ขอหน่อยคับบบ ส่ง pm ให้ได้ใหมคับบบ
                  อิอิ

Comment

กำเกมเค้าดีดีจามาเปิดโปรทามมาย

Comment

เหอๆ สเต็ปนะครับ
                      1 สเวนแบ่งออกเป็น 2 สายใหญ่
                      -สายคิล ออก เซงแอนยาชะ ฮาท รองเท้าไม้
                      -แท็งเกอร์ โล่บล็อก (Vanguard) ฮาท รองเท้าวาร์ป ถ้าเล่น EM อาจจะออกของได้ง่ายๆแจ่ AP only คงยากหน่อยงับ

2.โดรว์แรงเจอร์ เป็นสายซอยที่นับว่าโหด ถ้าเกิด เพราะมีท่าแรก สโลว์ ท่า 2 ใบ้ ท่า 3 เพิ่ม Dam ท่า 4 เก็บ creep
                      สเต็ปคือตอนแรกๆป๊อดไว้ก่อนเพราะเราเปราะมากๆมาเลยออกเท้าไม้ หน้ากาก agi 2 แล้วก็เก้บตังซื้อขวานวินวอร์ค ได้วินวอร์คถ้ามีตังก็ออก Butterfly เลยครับ ได้เท่านี้ไล่ซอยไล่คิลได้สบายๆครับ อ้อ ถ้ายังถึกไม่พอออกแวงการ์ดดด้วยครับ
                      รับรองฝึกบ่อยๆแลวท่านจะมันส์ในการคิล

Comment

sven มันมี dmg อยู่แล้วคับ ออก bkb พอ
                        ที่เหลือออกของที่เอาไว้ช่วยเหลือตัวเองได้
                        mask of madness, vladmir offering, helm of dominator > stanic, linken
                        ผมเอง พอเงินเหลือๆ ออก hex คับ ฝันแบบต่อเนื่อง มันเร้าใจดี

drow ถ้าทีม ไม่มีตัวชงให้เรา เราจะกลายเป็นตัวที่ useless ทันที แล้วก็เป็น hero ที่ late game ไม่เก่งมาก ของที่ไม่ควรออกก็พวพ orb effect ทั้งหลายเพราะจะใช้ skill 1 ไม่ได้เลย ทำให้ออกพวก helm of dominator หรือ mask of madness ไม่ได้ ไม่เหมือน sniper ไอเทมที่ควรออกมาทดแทนก็ vangard ละคับ พอได้แล้วก็ farm ต่อ ไปออกพวก butterfly หรือจะเป็น critical > buriza หลังๆเงินเหลือก็ assault หรือ heart

Comment

ผมว่านะครับ ถ้าจะเล่น sven ผมว่า skel โหดกว่านะ แล้ว drow ผมว่าเล่นตัวอื่นดีกว่า drow เกิดมาผมว่ามันก็ไม่ค่อยเก่ง โดนสกิลหยุดปุ๊ป นับได้เลยครับไม่เกิน 4 วิ ลงไปกอง

Comment

เล่นให้มีกึ่นก็พอ บอกไม่ได้หรอกว่าจะเล่นสายไหนนะ มันต้องดูฝ่ายตรงข้ามด้วยว่าตัวอาไร มีไอเท็มในตัวอาไรอีก วุย ปวดหัว ไปดูนี้แล้วกัน www.thaicybergames.com/webboard/index.php

Comment

Sven อัพ Stun สลับ Status และ God ก่อนจน Status ตัน
                              Item ออก ขาเหล็ก / Berserk / MKB < / > BKB / Heart
                              สาย Kill

Comment

Working...
                              X