Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Vista ฮาร์สดิสหายไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Vista ฮาร์สดิสหายไหม

คือสงสัยว่า พื้นที่ฮาร์ดดิส มันหายไปตั้ง 20GB ในไดร c อะครับ

พอลองไปกดคลุมโฟเดอร์แล้วเช็คดูมันพึ่งใช้ไป 71.4GB แต่พอไปกดดูตรง ไดรC

มันใช้ไป 91.6 GB อะครับ

มะมีใครมาโพสเลย ดันนิดครับ รออยู่ครับ

Comment

พวก Temp ไฟล์ และพวก restore ทั้งหลายแหละมั้ง
      ลองทำ disk cleanup ดูยัง รึไม่ก็ลอง Ccleaner ครับ

Comment

ครับขอบคุณคุณ Takumigrit

ท่านอื่นๆแนะนำเพิ่มได้นะครับ

Comment

น่าจะเป็นอย่างนั้น

Comment

หายไปกับrestoreครับให้เข้าไปลดขนาดเอาครับ

Comment

สอนทำทีครับ พอดีฝัดเล่นอะครับ

รบกวนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
                พวก Temp ไฟล์ และพวก restore ทั้งหลายแหละมั้ง
                ลองทำ disk cleanup ดูยัง รึไม่ก็ลอง Ccleaner ครับ
                ถ้าทำการลบ restore แล้ว มันจะเป็นอะไรป่าวครับ

แล้วมันจะต่างจากยังไม่ลบยังไงครับ ขอความรู้นิดครับ

Comment

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/zip เอานี่ไปเล่นละกัน คลิ๊กขวา run admin อันเแรก กด c แล้วenter ตามด้วย2กดenter

Comment

คือ อะไรหรอครับ กดตามแล้ว งง

Comment

มันเพิ่มมั่งไหมเนื้อที่หงะ มันใช้ลดขนาดการเก็บของrestore

Comment

อ้อครับ ขอบคุณณครับๆๆๆ

Comment

SYSTEM RESTORE ครับ ฟันธงเพราะเคยเป็นเหมือนกัน มันกินไปเยอะมากประมาณเป็น 10 GB up

Comment

CCleaner

Comment

Originally posted by -=][Lord_Boy][=- View Post
                              ถ้าทำการลบ restore แล้ว มันจะเป็นอะไรป่าวครับ

แล้วมันจะต่างจากยังไม่ลบยังไงครับ ขอความรู้นิดครับ
                              ลบ restore ไม่เป็นอันตรายครับ แต่จะ restore กลับจุดที่ วินโดว์ทำ restore point เก่าๆ ไม่ได้ แต่ถ้าเครื่องท่านไม่มีปัญหาลบออกเลยก้อได้ครับ เดียวมันก้อ create restore point มาอิก
                              แต่ถ้าคิดว่า ฟังชั่นนี้ไม่จำเป็น ก็ปิดไปได้เลยครับ

Comment

Working...
                              X