Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD & Manga & Anime Society ท่านที่รักชื่นชอบในการ์ตูนเชิญด้านนี่เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 111111 View Post
    30 ปีก่อนมีแล้วรึ ยังไม่เป็นวุ้นเลย

มีคนนึง พื้นที่ไม่มาก 5 ไร่เอง แต่ต้นลำใยอายุ 20 ปี (ต้นโคตรมหาใหญ่!) แค่ 5 ไร่ ทำเงินปีหลายล้าน ขนาดปีที่แล้ว ลำใยกิโลละ 35 เอง เจอบางปี โล 40-45 นี่ หึๆ หึๆ เหยียบสิบล้านได้แน่ !
    ไม่ว่ากันพืชเฉพาะพื้นที่ทางใต้ ปลุกไม่ได้ครับ แต่ถ้าเฮโล ปลูกกันมาก ราคาก็ร่วงเหมือนยาง
    แต่คิดมากไม่ต้องทำไร กันดี วิเคราะห์กันให้ดี คิดว่าดีแล้วลงมือทำ ดีที่สุดครับ ผมไม่เคย เสียใจเรื่องราคา จะเ้สียใจที่ไม่ทำไรมากกว่า

Originally posted by pete_so_za View Post
    อันนี้เลยลุง แต่ต้องสมัครสมาชิกเวปมันก่อนนะ ง่ายมั๊กๆ แต่ตอนนี้ตอนที่ 10 ดูไม่ได้ละคนดูเยอะเกิน
    http://www.toys-tagline.com/board/?a...r=forums&id=15
    อันนี้แบบ?eigo-sub แต่มีแค่9ตอน พระเอกเป็น?anti-hero กวนบาทาต่างกับภาคเก่าเลยลุง
    http://kissasian.com/Drama/Kamen-Rider-Amazons
    เดี่ยวไปชมครับ อิอิิื

Comment

• สมัยยางแพงกรีดได้กรีดดี กรีดจนได้รถยนต์มาคันนึง พวกโชว์รูมมาเช่าที่ตั้งโชว์หน้าบ้านทุกเดือน
      Originally posted by micronz View Post
      อ่อ ผมปลูกมา 3 ปีกว่าและ แต่พื้นที่ยังเหลือปลุกไม่หมด มีพืชตัวอื่น แล้วปลูกง่ายกว่ายาง แต่ ขโมยนี่สิไม่แน่ใจ อิอิ

ใต้บนฝนมันตกดีเกินไปครับ เค้าเลยเทไปทาง ปลูกปาล็มแทนเห้นว่าราคาดี
      ใต้ล่าง ก็อีตาม บ้างผมค้าน ไปหลายคนแล้ว เอ้งต้องดูปริมาณน้ำฝน การดูแล ด้วยไม่ใช่ช้างขี้ ก็ตามเค้า พื้นที่บางแห่งมันดินทรายไม่ค่อยอุ้มน้ำ
      แถม อนาคต ปีถัดไปแนวโน้มแล้ง ใต้ล่าง ยังมีความเสี่ยงไม่เหมือนกระบี่ ชุมพร

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
        สมัยยางแพงกรีดได้กรีดดี กรีดจนได้รถยนต์มาคันนึง พวกโชว์รูมมาเช่าที่ตั้งโชว์หน้าบ้านทุกเดือน
        ปลูกแต่ ยาง 600 จนเชื้อราระบาดหนักเลยพื้นที่ ชุมพร นคร สุราษฏร์ 5555

ตอนนี้ ทางใต้บน ก็ปาล้ม มาแทนละ แต่ผมคงไม่ไหว อีกตัวรู้ไม้พืชอะไร พม่าชอบกินมากๆๆ อิอิ ปลุกง่ายผมลงตัวนั้นแหละ ยางเหนือ่ยเกิน ยางถุง มันไม่ค่อยรอด หน้าร้อน ต้องปลูก ยางเม้ดติดตา เอง ทนกว่า
        ปล. ยางปลุกไม่หมดแปลงที่น่ะ เหลือพื้นที่ ไม่ได้ปลุกไรที กำลังทยอยเอาไอ้ตัวนี้ลง แหละ พืชดั้งเดิมที่หายไปสมัยจอมพลอะไร สั่งห้าม

- - - Updated - - -

Originally posted by 111111 View Post
        30 ปีก่อนมีแล้วรึ ยังไม่เป็นวุ้นเลย

มีคนนึง พื้นที่ไม่มาก 5 ไร่เอง แต่ต้นลำใยอายุ 20 ปี (ต้นโคตรมหาใหญ่!) แค่ 5 ไร่ ทำเงินปีหลายล้าน ขนาดปีที่แล้ว ลำใยกิโลละ 35 เอง เจอบางปี โล 40-45 นี่ หึๆ หึๆ เหยียบสิบล้านได้แน่ !
        30 ปีก่อนไรเดอร์ อะเมซอน ครับ ไรเดอร์ ยุค โชวะ
        Last edited by micronz; 11 Jun 2016, 00:43:53.

Comment

• ผมก็เกิดไม่ทันนะไรเดอรืรุ่นนี้ ผม ทัน ไรเดอร์ ริวคิ ครับ วัยสะรุ่นอยู่ เลย 5555

Comment

• ทำไมเจ้าโปรแกรมบ้านี่มันไม่ render ให้ละ โว้ยย บ้าสิ้นดี
            http://convert-video-online.com/th/?...98145149%22%7D

Comment

• ผมก็ไม่ทันนะ แต่ได้ดูอยู่ ช่วงนั้น stronger amazon super-1 เกิดมาก็ปี 95 แล้ว ยุคเปลี่ยนถ่ายเป็นสมัย heisei
              Originally posted by micronz View Post

ผมก็เกิดไม่ทันนะไรเดอรืรุ่นนี้ ผม ทัน ไรเดอร์ ริวคิ ครับ วัยสะรุ่นอยู่ เลย 5555

Comment

• เคยดูแต่ stronger มันใช่แม่เหล็กไฟฟ้ารึเปล่านะ

Comment

• อ๊ะตอน10ดูนี่ก็ได้
                  http://www.jatoku.com/video/kamen-ri...ed-jungle-law/

Comment

• ใช่ครับ ไรเดอร์ยุคใหม่เริ่มปี 2000 ไรเดอรืยุคไรแล้วนะจำชื่อไม่ได้

เริ่มจาก คูกะ อากิโตะ ที่มีกลิ่นอาย ไรเดอร์โชวะ แปลงร่างอยู่

ริวคิ นี่จะเปลี่ยนเลย คล้ายๆมาใส่ชุดเกราะแทน ผมหาไรเดอร์เบลดมาชมให้ครบอยุ่ มันส์มาก
                    Originally posted by 111111 View Post

เคยดูแต่ stronger มันใช่แม่เหล็กไฟฟ้ารึเปล่านะ
                    สตรองเกอร์ ไอ้แมงด้วง คุ้นๆๆว่าไฟฟ้า ไรนี่ต่อจาก อเมซอน รุ่นก่อนหาดูยากมาก ไม่มีแผ่นขายไม่มีอินเตอร์เน้ต ม้วนวีดีโอก็หายากครับ

Comment

• heisei ตัวแรกก็ kuga ไงลุงงงงง
                      ใช่ครับ ไรเดอร์ยุคใหม่เริ่มปี 2000 ไรเดอรืยุคไรแล้วนะจำชื่อไม่ได้

เริ่มจาก คูกะ อากิโตะ ที่มีกลิ่นอาย ไรเดอร์โชวะ แปลงร่างอยู่

ริวคิ นี่จะเปลี่ยนเลย คล้ายๆมาใส่ชุดเกราะแทน ผมหาไรเดอร์เบลดมาชมให้ครบอยุ่ มันส์มาก

Comment

• ^
                        เคยดูแต่ v3 เมื่อนานมาแล้ว
                        ---------------------
                        ลูกในไส้ ขายยาบ้าให้พ่อบังเกิดเกล้า! ลด 50% เป็นลูกค้าวีไอพี ติดงอมแงม
                        อ่านข่าวต่อได้ที่: http://www.thairath.co.th/content/635931

Comment

• 555+ครับ

เอ้าไม่กวนเด้กๆๆๆ กันแล้วสงสัยผมต้อง จรลี ก่อนแวะมาทักทาย
                          มนุษย์ ค้างคาวหลายคนเฟร้ย ตาอั๋นซัง คงไม่เหงาและ

Comment

• ฝันร้ายนะปู่

Comment

• ฟังเพลงประกอบพลางๆ

Comment

• ตัวอะไรก็ไม่รู้ ...

Comment

Working...
                                X