Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer 5930 ได้ยิน subwoofer บ้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer 5930 ได้ยิน subwoofer บ้างมั้ยครับ

ไม่รุ้ว่าผมคิดมากเกินไป

หรือลง driver ผิดก้อไม่รุ้

แต่เหมือนไม่ค่อยได้ยิน หรือรุ้สึกเสียงจาก subwoofer เลยอะครับ

มันปรับได้ครับ ลองดูครับ อาจจะปรับมาต่ำสุดก็ได้ ทำให้ไม่ค่อยได้ยินครับ
    Attached Files
    Last edited by coonismile; 14 Aug 2008, 15:43:42.

Comment

มันปรับได้ครับ ลองดูครับ อาจจะปรับมาต่ำสุดก็ได้ ทำให้ไม่ค่อยได้ยินครับ

Comment

ผมปรับไว้เต็มน่ะครับ

แต่เหมือนไม่รู้สึกว่ามี sub เลย = ="

หรือว่าผมเปิดไม่ดังพอหว่า

Comment

อ่า อันนี้ไม่รุ้นะครับ พอดีผมไม่ได้บริโภค bass ซักเท่าไร เอาแค่พอมีก็พอแล้วครับ
          อาจจะต้องลองหาอะไร มายกใต้เครื่องให้สุงขึ้นซักหน่อยนะคับ เพราะว่า sub มันมีลำโพงอยู่ใต้เครื่องอ่ะ

Comment

5920G ไม่เห็นขึ้น subwoofer เลย หรือว่าเราลง driver ผิด - -"
            น่าจะคล้าย ๆ กันนะ

Comment

ตอนแรกผมก็คิดว่ามี Sub ไปก็ไม่ต่างกับรุ่นอื่นเลย พอลองเอามาเปิดฟังข้าง ๆ กัน 2 เครื่อง ทำให้ีรู้ว่าความเทพมันต่างกันมากเลยครับ

ps. ผมใช้ 5920G ตอนใช้ vista ก็ไม่เห็น ขีดของ Sub เหมือนกันครับ ทำไมอันนั้นมี -*-

Comment

สรุปคือมันดังแหละครับ

ผมลองเปิดเพลงที่ใช้ bass เยอะๆ ดู แล้วยกเครื่องขึ้นฟังอะครับ

แต่......

ลำโพงแตกซะงั้น ยังไม่ถึงเดือนเลย = ="

ไม่ใช่คนเปิดเพลงดังด้วย ไม่เคยเปิดสุด พังได้งัยเนี่ยยยยยยยย

Comment

ไม่ดีหรอกครับ ถ้าอยากฟังเสียงดีขนาดนั้นหาหูฟังมาใช้ดีกว่านะ เคยไปฟังของเพื่อนมันดังแปลกๆ ไม่รู้จะติดมาทำไม เหอๆ เสียงมันก็ไม่ได้แตกต่างจากธรรมดาซักเท่าไหร่

Comment

G3610 มี subwoofer ไหมครับ

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
                      ไม่ดีหรอกครับ ถ้าอยากฟังเสียงดีขนาดนั้นหาหูฟังมาใช้ดีกว่านะ เคยไปฟังของเพื่อนมันดังแปลกๆ ไม่รู้จะติดมาทำไม เหอๆ เสียงมันก็ไม่ได้แตกต่างจากธรรมดาซักเท่าไหร่
                      ผมเคยไปฟังของเพื่อนมาเหมือนกันครับ แต่อันนั้นไม่รู้ว่าลำโพงมันพังแล้วรึเปล่า เสียงแปลกๆ

ซัพออกแต่เสียงกลาง ส่วนหน้าเครื่อง 2 ตัวซ้ายขวานั้น กลายเป็นทวีตเตอร์ไปละ ออกแต่แหลม 555

กลับกลายเป็นว่าเสียงห่วยบรมเลย
                      Last edited by Benz_36; 5 Feb 2012, 08:16:56.

Comment

Working...
                      X