Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานผลโน๊ตบุ๊คกลับจากศูนย์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ok.chok View Post
    ลองดูรึยังครับ
    ยังไม่ได้ลองเลยครับ ไม่ทราบว่ามี stereo mix ป่าวครับ vista มันม่ายมีอ่า

Comment

Originally posted by BooM_ThirawuT View Post
      ยังไม่ได้ลองเลยครับ ไม่ทราบว่ามี stereo mix ป่าวครับ vista มันม่ายมีอ่า
      ไม่มีครับ เหมือนในvista

Comment

ของใหม่ ยังได้ความสดจากซิลิโคนช่วยอยู่

แต่ตอนมันแห้งนี่ดิ - -

(อยากเคลมม่าง อิอิ)

Comment

หุหุ วันจันทร์ ไป 0 HP บ้างเห็นฮิตกันจังง

ฮ่าๆ แต่ไม่ได้ไปเรื่อง board หรอกนะ

ไปเพราะ เค้าโทรมาบอกว่า แบต มีอยู่ในstock แล้ว
          ให้นำมาเปลื่ยนได้เลย หุหุ

วันที่ 20 หมดประกัน แต่ 18 เครมแบต ใหม่ คุ้ม

Comment

Originally posted by zerorock View Post
            หุหุ วันจันทร์ ไป 0 HP บ้างเห็นฮิตกันจังง

ฮ่าๆ แต่ไม่ได้ไปเรื่อง board หรอกนะ

ไปเพราะ เค้าโทรมาบอกว่า แบต มีอยู่ในstock แล้ว
            ให้นำมาเปลื่ยนได้เลย หุหุ

วันที่ 20 หมดประกัน แต่ 18 เครมแบต ใหม่ คุ้ม
            อยากเครมแบตเหมือนกันครับ

Wear Level ไปแล้ว 17%

วันก่อนช่างใช้จนแบตหมดเลย

= = "

เดี๋ยวจันทร์นี้ไปเปิด Job ไว้ดีกว่า

อีกเรื่องนึงที่เพิ่งเจอ

คาดว่าช่างลืมต่อเซนเซอร์ตัดจอเวลาพับจออะครับ

พอพับจอแล้วจอยังติดอยู่เลย

55

Comment

ใครบอกhpประกันห่วย ของผมจอสีเพี้ยน2จุดแทบมองไม่เห็น(ผมเรื่องมากเอง) แค่แวะไปถามเรื่องrecovery disk จึงลองให้ช่างดูhpภูเก็ตจัดให้ใหม่ทั้งชุดเลย

Comment

ผมอยู่สุราษฎร์ครับ

ผมว่าประกันก็โอเคนะครับ

ใช้บริการมา3รอบแล้ว

รอบแรกจอ ใช้เวลาประมาณ 1 อาทิตย์

รอบสองอะแด๊ปเตอร์ประมาณเกือบเดือน

รอบสามจอ+เมนบอร์ด เกือบ 3 อาทิตย์

ช่วงที่ผมไปเครมรอบสามช่างไม่อยู่อาทิตย์นึงครับ

Comment

เยี่ยมเลยครับ

Comment

ผมล่อไป 20% เอง

หลังจากนั้นประกันแบตก็จะต่อไปอีก3 เดือน ถ้ามันเสื่อมอีก คงได้เล่น 12 Cell กันเลยละที่นี้ HWH ขายอยู่ 4200

เรื่องประกัน ผมว่ามันแล้วแต่ดวง เจอพนักงานดีแค่ไหน

Comment

เห็นเข้า 0 กันจัง พูดจนอยากไปเข้าบ้างแล้ว เหอๆๆ -_-'

Comment

HP ของแท้ต้องไปเยี่ยมศูนย์บริการครับ

ฮาา

Comment

ผม 2517tx GPU เวลาเล่นเกม 92 องศาเอง ...ทำงานปกติ 67 องศา ไปเปลี่ยนเมนบอร์ด กับ จอ มาเหมือนกัน ใช้ไดร์เวอร์ 101.34 อยู่ ส่วน Bios เป็น F.2A ยังร้อนอยู่เหมือนเดิม เลยลด คอร์ กับ เมม ของการ์ดจอ ลงมาเอาพอเล่นเกมไม่ติด ก็ลดลงมาเหลือ 88 องศา ว่าจะต้องต่อประกันแล้ว ละ

Comment

Originally posted by tom2727 View Post
                            ผม 2517tx GPU เวลาเล่นเกม 92 องศาเอง ...ทำงานปกติ 67 องศา ไปเปลี่ยนเมนบอร์ด กับ จอ มาเหมือนกัน ใช้ไดร์เวอร์ 101.34 อยู่ ส่วน Bios เป็น F.2A ยังร้อนอยู่เหมือนเดิม เลยลด คอร์ กับ เมม ของการ์ดจอ ลงมาเอาพอเล่นเกมไม่ติด ก็ลดลงมาเหลือ 88 องศา ว่าจะต้องต่อประกันแล้ว ละ
                            อัพไดรเวอร์เหอะท่าน ไม่แรง เก่าไปๆ

Comment

ไดรเวอร์ติดเครื่องไม่แรงครับ

เอิ้กๆ

Comment

Working...
                              X