Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานผลโน๊ตบุ๊คกลับจากศูนย์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายงานผลโน๊ตบุ๊คกลับจากศูนย์ครับ

เจ้า HP DV2626TX กลับมาแล้วครับ

หลังจากไปนอนศูนย์ประมาณ 3 อาทิตย์

ด้วยอาการช๊อคจากโรค Heat Cycle จากอวัยวะlส่วนแสดงผล nVidia 8400M GS

อิอิ

ตอนแรกช่างบอกว่าเป็นที่สายแพร ผมเลยบอกไปว่าเป็นจากโรค Heat Cycle

เค้าเลยเปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้ครับ

ก็ได้เมนบอร์ดใหม่มากะจอ(ทั้งฝา Cover)ครับ

hp เวลาเปลี่ยนจอเขาเปลี่ยนทั้ังบานเลยครับ ของผมเครมจอได้ cover ใหม่ทั้งชุดเหมือนกัน(แอบดีใจอันเก่ามีรอย)

Comment

ฮะฮ่า... คุณ จขกท. เป็นตัวอย่างที่ดีอีกท่านนึงที่ไม่ยอมให้ผู้ค้าเอาเปรียบผู้บริโภคครับ

คิดดู.. ถ้ายอมให้เปลี่ยนแค่สายแพร พอเครื่องเสียนอกระยะเวลาประกัน ไม่อยากคิดเลยว่าจะเจอกับอะไร

ยินดีด้วยครับ

Comment

ผมก็ไม่ยอมอัปเดตไบออส ตัวที่ตัดการทำงานของพัดลมเช่นกัน เพราะมันแก้ปัญหาที่ปลายเหตุชัดๆ

ตอนนี้เลยทรมาน heat cycle ด้วยการทำเป็นสถานีบิต และ Crysis

หวังว่าจะเจ๊งในเร็ววัน เพราะดันย่ามใจประกันแค่ปีเดียว (ประหยัดตังค์)
        Last edited by sabanes; 14 Aug 2008, 18:47:18.

Comment

กลับมาจากศูนย์ยัง 70C เหมือนเดิมครับ

สงสัยได้กลับไปนอนที่ศูนย์อีกครั้งเป็นแน่แท้

55

Comment

ว่างผมจะไปนอนศูนย์เป็นเพื่อน คงเร็วๆนี้เหมือนกัน ห้าๆ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
              กลับมาจากศูนย์ยัง 70C เหมือนเดิมครับ

สงสัยได้กลับไปนอนที่ศูนย์อีกครั้งเป็นแน่แท้

55
              ลองเปิดระบบประหยัดพลังงานและอัพไดร์เวอร์ดูครับ ของผม 169.21 Omega dv2808tx
              idle และ fullload ตามนี้เลยครับ แต่ก่อนก็70up fullload110 เหมือนกันครับ
              Last edited by ok.chok; 20 May 2010, 13:18:03.

Comment

เจอพอดีเลยคนใช้รุ่นเดียวกับผม รุ่น dv2626tx ขอถามหน่อยครับ
                ผมใช้ วิสต้า มันบู๊ตนานมากเลยครับ พอเข้าวินโด้แล้วก็เป็นจอดำอีกพักใหญ่ๆกว่าจะบู๊ตเสร็จ
                เป็นกันบ้างรึป่าวครับ แล้วแก้ยังไงดีครับ

Comment

เป็นครับ

ลองเอาที่ไม่จำเป็นออกใน msconfig ดูครับ

ช่วยได้เยอะเลย

ขอบคุณท่านข้างบนเรื่องการ์ดจอครับผม

เดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

มาร่วมวงในฐานะคนใช้ HP เช่นกานครับ อิอิ
                    ผมใช้ dv2808TX ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไรนอกจาก HDD แมร่งโคตรร้อนเรยหว่ะ
                    สงสัยว่าของผมบอร์ดจะไปก่อนการ์ดเป็นแน่แท้

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                      เป็นครับ

ลองเอาที่ไม่จำเป็นออกใน msconfig ดูครับ

ช่วยได้เยอะเลย

ขอบคุณท่านข้างบนเรื่องการ์ดจอครับผม

เดี๋ยวจะลองดูครับ
                      ลืมบอกของผมXPครับ ถ้าVISTAแนะนำ177.41

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
                        ลืมบอกของผมXPครับ ถ้าVISTAแนะนำ177.41
                        ใช้ 2808 เหมือนกันเหรอครับทำไมลง xp ได้หน่ะ ผมลงได้แต่หา Driver Soundcard ไม่ได้อ่าครับ = ="

Comment

Originally posted by BooM_ThirawuT View Post
                          ใช้ 2808 เหมือนกันเหรอครับทำไมลง xp ได้หน่ะ ผมลงได้แต่หา Driver Soundcard ไม่ได้อ่าครับ = ="
                          จัดไป 1. UAA ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp33501-34000/sp33566.exe
                          2. sound http://www.mediafire.com/?dg0cmmkm4y4 หรือ http://www.mediafire.com/?l2zijnzdym0
                          ลงสองตัวนี้รับรอง100% อ้อ...อย่าลืมupdate BIOSให้เป็นF2Bก่อนนะครับเดี๋ยวจอฟ้า cardreaderใช้ของvistaได้
                          คะแนนตู้ปลา vista=44500 xp=54000 เหอๆ.~~
                          Last edited by ok.chok; 15 Aug 2008, 00:13:56.

Comment

ทดลองแล้วครับ

อุณภูมิลงมาที่ 61

แจ่มครับ

ฮาๆ

Comment

Originally posted by BooM_ThirawuT View Post
                              ลองดูรึยังครับ

Comment

Working...
                              X