Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขายดีไหมค๊ะ Macbook อัพ 4GB ซื้อมาม้ะวานวันที่13ส.ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขายดีไหมค๊ะ Macbook อัพ 4GB ซื้อมาม้ะวานวันที่13ส.ค

จะขายดีไหม ซื้อมาม้ะวานเอง แล้วก็ให้ที่shopเค้าอัพRamเป็น4GBเรียบร้อยแล้ว
    ชอบก็ชอบ
    อยากรู้ว่ามันเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหมอะค๊ะ
    รู้สึกเหมือนมันไม่เข้ากับพลอยเลย
    แล้วลง วินโดว ทั่วไปได้ไหม หรือว่าต้องเป็นวินโดวของมันอย่างเดียวเลย
    โปรแกรมก็แลดูจะหายาก
    ยากไปส้ะทุกอย่างเลยยย

อดทนหน่อยครับ ใช้เวลาอยู่กับเค้าสักพัก จะรักไม่***งหายเลย มีปัญหาสอบถามเพื่อนๆได้นะครับ เก่งๆทั้งนั้น

Comment

ยังไม่คุ้น .... นะครับ ลองลง bootcamp ใช้ window ไปพลางๆ กันซิครับ

Comment

นั่นไงครับ ซื้อมาเพราะความสวย คนจะใช้แมคต้องมีใจรัก รักแมคต้องอดทน

windows ลงผ่าน bootcamp ได้ครับ....แต่ถ้าลงไม่เป็น ผมแนะนำว่าให้หาตัวช่วย คือ ร้านที่คุณซื้อ ให้เขาจัดการให้ เตรียมแผ่นวินโดวส์ไปด้วย

ตอนนี้ก็ลองเล่น ๆ ไปก่อนครับ อีกหน่อยถ้าคุ้นแล้วจะชอบมันเอง ซื้อหนังสือมาอ่านซัก เล่ม 2 เล่มก็ได้ ครับ แล้วจะตอบข้อสงสัยคุณได้

สงสัยอะไรก็เข้ามาถามในนี้กได้นะครับ หรือสังคมชาวแมคก็มี

www.freemac.net
        www.thaimacclub.net

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
          นั่นไงครับ ซื้อมาเพราะความสวย คนจะใช้แมคต้องมีใจรัก รักแมคต้องอดทน

windows ลงผ่าน bootcamp ได้ครับ....แต่ถ้าลงไม่เป็น ผมแนะนำว่าให้หาตัวช่วย คือ ร้านที่คุณซื้อ ให้เขาจัดการให้ เตรียมแผ่นวินโดวส์ไปด้วย

ตอนนี้ก็ลองเล่น ๆ ไปก่อนครับ อีกหน่อยถ้าคุ้นแล้วจะชอบมันเอง ซื้อหนังสือมาอ่านซัก เล่ม 2 เล่มก็ได้ ครับ แล้วจะตอบข้อสงสัยคุณได้

สงสัยอะไรก็เข้ามาถามในนี้กได้นะครับ หรือสังคมชาวแมคก็มี

www.freemac.net
          www.thaimacclub.net
          แหะๆๆ เลือกที่จะซื้อมาเพราะสวย

Comment

ใช้ไปก่อนครับ แล้วสักวันจะต้องมาโพสถามว่า ลบ bootcamp ยังไง

Comment

ลอง list เกมออนไลน์ มาหน่อยสิครับ

แต่ผมว่า เล่นได้เยอะนะ ถ้าลง windows

Originally posted by PsychoGraphics View Post
              ใช้ไปก่อนครับ แล้วสักวันจะต้องมาโพสถามว่า ลบ bootcamp ยังไง
              ใช่ครับ ผมลบไปตั้งแต่ซื้อมาเดือนแรกแล้ว ลงแค่ Parallel Desktop ก็พอ เผื่อไว้แก้งาน office กับเปิดไฟล์ windows อย่างเดียว
              Last edited by Skywalker-; 14 Aug 2008, 22:10:59.

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
                ลอง list เกมออนไลน์ มาหน่อยสิครับ

แต่ผมว่า เล่นได้เยอะนะ ถ้าลง windows

ใช่ครับ ผมลบไปตั้งแต่ซื้อมาเดือนแรกแล้ว ลงแค่ Parallel Desktop ก็พอ เผื่อไว้แก้งาน office กับเปิดไฟล์ windows อย่างเดียว
                เกมส์พวก
                Audition
                PKO
                Pangya
                จะได้รึเปล่าอะค๊ะ
                พลอยกลัวมันจะยุ่งยากเกินไป

Comment

ได้ครับ เกมพวกนี้สบายเลย

Comment

ซื้อมาเพราะความสวย แต่อยากเล่นเกมออนไลน์.. คงต้องเอาBootcamp ลงWindowsเอา ตามท่านบนๆครับ

ความเห็นผม เริ่มเล่นMacแรกๆ คงต้องใช้เวลานั่งจิ้มมันอยู่ให้ชินสักครึ่ง-1วัน อยากทำอะไรทำไปเลย ลงโปรแกรม ลงเกมส์ให้สะใจ แล้วจะชินครับ

Comment

ไหนๆ ก็ซื้อมาแว้ว ลงwindows เล่นเกมส์ออนไลน์ก็ได้นี่ค๊าบ ขายเด๋วขาดทุนเอานะ

Comment

X3100 256 M เล่น PES 2008 ไหวไหม ว่าจะลอง ใครเคยลองแล้ว บ้าง หว่า

Comment

ลงวินโดวให้นู๋สิ๊.....

ยกไปให้ถึงที่เลย

คิๆๆ

Comment

Originally posted by golf252 View Post
                            X3100 256 M เล่น PES 2008 ไหวไหม ว่าจะลอง ใครเคยลองแล้ว บ้าง หว่า
                            mac รึเปล่าครับ

แต่ผมมี X3100 ของ Asus ก้เล่นได้นะ แต่ต้องปรับแบบ Low 1024x768
                            ปกติ X3100 มี 64MB แชร์เพิ่มได้ 256

Comment

mac รึเปล่าครับ

แต่ผมมี X3100 ของ Asus ก้เล่นได้นะ แต่ต้องปรับแบบ Low 1024x768
                              ปกติ X3100 มี 64MB แชร์เพิ่มได้ 256
                              Macbook pro core duo 2.0G. gen 2006

Comment

Working...
                              X