Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้อันดับ 3 ของโลกแล้วคร้าบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซักพักกระทู้นี้จะไฟลุกมะนี่

Comment

โหดขึ้นทุกวัน ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมากนัก แต่ก็เป็นกำลังใจให้คับ

Comment

ขอบคุณครับน้อง อาราชิ ที่แนะนำ Mod Bios คงไม่ทำหรอกครับ เสียขึ้นมาเป็นขยะอย่างเดียว ผลที่ได้ก็ไม่ได้แตกต่างมาก
        Mushkin Redline 996525 XP2-8000 ถือว่าเป็นแรมที่ดีครับ แต่ CL 4-5-4-11 ยังไม่ถือว่าต่ำที่สุดหรอกครับ System ชุดนี้ของผมใช้ OCZ Titanium Alpha VX2 PC2-8000 ค่า CL 4-4-4-11 ครับ ก่อนซื้อผมเคยดู reveiw 2 ตัวนี้เทียบกันในต่างประเทศ OCZ เหนือกว่านิดหน่อยครับ ถึงได้ตัดสินใจสั่งนำเข้ามาครับ สรุปคงเป็นที่ผมมือไม่ถึงเอง
        ยังไงก็ขอบคุณที่ช่วยค้นคว้ามาแนะนำครับ
        ป.ล. Ram ที่เร็วที่สุดตอนนี้คือ Corsair Dominator PC2-8888 ครับ ผมซื้อแล้ว รอของอยู่ ได้มาแล้วจะ test มาฝากครับ

Comment

Originally posted by Themanza_CLUB View Post
          โหดขึ้นทุกวัน ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมากนัก แต่ก็เป็นกำลังใจให้คับ
          เนอะๆ แมน อิอิ เราไปเปิดหมวกข้างทางเก็บตังซื้อ ยังมะรู้จะถึงเป่าเลย

Comment

ขอให้แรงๆ เห็นมี PC-10000 แล้วนินา??!!??

Comment

สเปคของผม
              cpu:x6800
              mb: Asus P5WS64 PRO
              ram: kingston 667 1x2 GB
              WC: 3D Galaxy II
              vga: xfx 8800GTX @ 630/2000
              PSU: Enemax 460W + Liberty 600W

จากการที่ผมลองลากดูนะครับ ได้ดังนี้
              6x450 , 7x450 ,8x440 , 9x438 , 10x396 , 11x360 , 12x328 , 13x303 , 14x280 , 15x261
              ทังหมดที่ลองลากยังไง ๆก็ไม่เคยดันถึง 4 GHZ สักที ตอนแรกคิดว่าเป็นที่แรม แต่ได้มีท่านใจดีให้ยืมแรมเทพมาลอง
              แต่ก็ยังเหมือนเดิมไปได้สูงสุดที่ 3.98 เต็มที่ คราวนี้เลยไม่รู้ว่าเป็นที่ตัว ซีพียู เองหรือว่าเป็นที่ เมนบอร์ดกันแน่
              งงเหมือนกันครับ แต่ปัจจุบันใช้อยู่ที่ 3.6GHZ (9x400) vcore.1.375 รัน orthos 24 ชั่วโมงผ่าน
              แต่ผมสังเกตุว่าเมื่อผมปรับ vcore เกินที่ 1.4500 เมื่อไร อุณหภูมิโหดร้ายมากมายจริง idel อยู่ที่ 55ขึ้นไป
              พอ fulload ก็ 75 อัพจนบูทไม่ผ่านในที่สุดครับ

Comment

ปล. กำลังจะสอย 8800GTX อีกตัวมาต่อ sli เมื่อมีแล้วจะลองเอาผลทดสอบมาให้ดูครับ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
                  ตอบคุณ newsgau ผมลากสุดได้ตามนี้ครับคือ 400*6 , 385*7, 380*8, 375*9 , 375*10 ,366*11 และก็ 280*12 ครับ แปลกๆไหม๊ ผมก้อว่ามันแปลกๆ งงมาก นี่แค่เข้า window ได้นะครับ ถ้าจะรัน 3DMARK06 ให้จบ ก็ได้เท่าที่เห็นอ่ะครับ มันเกี่ยวกันไหมครับที่ผมล๊อค ram วิ่งที่ 800 MHz ตลอด ก็เสปคบอก Support แค่แรมบัส 800(oc) อ่ะครับ กำลังว่าจะแฟลชไบออสลงตัวใหม่ดูไม่รู้จะแก้ได้ปล่าว
                  อาการนี้ MB วิ่งไม่ไหวครับ ซึ่งไม่ใช่เรื่องแปลกครับ MB ที่คุณใช้ ตอนออกมาใหม่ๆ ฮือฮามาก แต่กระแสความฮือฮาก็ได้หายไปโดยสิ้นเชิง เพราะว่า ลากบัสไม่ขึ้นครับ

Comment

รอดู Quad จากท่านอยู่นะคับ ^^

Comment

รอ Quad Core กับ Striker Extreme เท่านั้น ก้อแรงแล้ว อิอิ

Comment

ตอบคุณ MooBin MB ของคุณรู้สึกจะไม่Support SLI น่ะครับ Crossfireก็ไม่Supportอ่ะ
                        คุณ newsgau สงสัยผมต้องเปลี่ยนบอร์ดแล้วมั๊ง ขอบคุณครับ
                        Quad กับ Striker Extreme ใกล้จะมาแล้วครับ คุณ romeo, Mcrxp หุ หุ
                        Last edited by Pegazus; 14 Jan 2007, 07:33:35.

Comment

รอดูผลต่อไปนะคร้าบบบบ (มีแต่ของเทพๆ)

Comment

กางเต้นนอนรอดูค้าบบบ

Comment

เห็นของแรง แล้วแอบอิจฉาเล็ก ๆ ครับ

อาการ ลากไม่ค่อยไปนี่ ได้ปิด function การทำงานของ cpu บางตัวใน bios รึยังครับ

เช่น limit cpu id max to 3 = disable

cpu enhanced halt C1E = disable

cpu Thermal Monitor 2 Tm2 = disable

cpu EIST function = disable

เพราะปกติ เวลาผมลาก cpu intel จะปิด function พวกนี้หมด ครับ ไม่งั้นลากไม่ไปไหนเลย

Comment

พระเจ้าช่วย กล้วยทอด ขอเชิญเป็นนายกฯ แทน รัฐบาลขิงแก่ได้ป่ะ แรงดีเหลือเกิน

Comment

Working...
                                X