Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้อันดับ 3 ของโลกแล้วคร้าบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้อันดับ 3 ของโลกแล้วคร้าบบบบบ

เชิญเพื่อนๆน้องๆรับชมผลงานครับ ท่านที่ไม่ชอบคนบ้าคอมพ์แบบผมกรุณาเบือนหน้าหนี แล้วคลิกที่มุมขวาบนสุดครับ
    สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบเสปคเครื่องเชิญที่นี่ครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=14046
    พอดีได้ Driver ของ 8800 มาใหม่เพิ่งออกเมื่อคืนครับ เลยลอง Clock สู้อีกสักตั้ง
    คราวนี้ดัน CPU ขึ้นได้อีกนิด คล็อก GPU เป็น 620 Mhz ,Ram GPU เป็น 950 Mhz
    System เดิมทุกอย่าง Run 3DMARK06 ได้ตามรูปครับ เพิ่มขึ้นอีกเกือบ 500 แต้ม

แล้วก้อ Submit ลง Database ของ FutureMark ขอท้าชกกับทุกSystem ไม่จำกัดรุ่น ทุกยี่ห้อ ตามรูปครับ เงื่อนไขเดียว ขอเป็น WHQL Driver เพราะคราวที่แล้วเจอพวก Mod Driver หงายเลย
    Last edited by Pegazus; 8 Jan 2007, 21:48:36.

Comment

ดูรูปดิ โดนขนาบด้วย QX6700 บนล่างเลย นี่เป็นหน้าแรกนะครับ คะแนนสูงสุดอยู่บนสุด ชื่อผมอยู่ที่ 3 กับ 5 ครับ แต่ขอปิด E-mail นะครับเพื่อความเป็นส่วนตัว ดูที่คะแนนเอาครับ

Comment

หุ หุ ได้ที่ 3 แล้ว ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ
        หมายเหตุ: เป็นการเปรียบเทียบเฉพาะคนที่ submit ลงใน Futuremark Database เท่านั้น อาจมีบางคนได้มากกว่านี้แต่ไม่ได้ส่งคะแนน แล้วก็ไม่รวมเซียน Mod Driver พวกนั้นน่ะ เกินเทพไปไกลแล้ว
        แต่มีคำถาม
        เวลาผมดัน GPU Clock ไปไกลกว่านี้ มันทำไม FPS ตกลงน่ะครับ คะแนนก็ร่วง เพราะความร้อนหรือเปล่าครับ ท่านอื่นที่ใช้อยู่ได้ Clockspeed เต็มที่กันเท่าไหร่ครับ GDDR speedด้วยครับ
        แล้วผมตั้ง FSB ที่ 333 x11 Vcore ที่ 1.425 ปรับแค่เนี้ย นอกนั้น Auto หมด ปรับมากกว่านี้ Test ไม่จบซักที มีใครจะช่วยแนะนำได้ไหมครับ ทำไงต่อดี
        ขอบคุณครับ

Comment

ลดตัวคูณ ลากบัส cpu เพิ่มเลยครับ แีรงกว่านี้อีกนะ rated FSB ใน cpu-z น้อยไปหน่อย

ผมว่าน่าจะได้แต้ม 3D mark เพิ่มอีกหน่อยนะครับ

Comment

จะลองดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

ยินดีด้วยครับพี่ อันดับ1คงใกล้ละ ฮึ่ย สู้ว้อยยยย..

Comment

ลองจับ cpu วิ่ง *6 แล้วลาก fsb ดูสิครับ ว่า mb ไปได้ไกลสุดๆเท่าไหร่ เผื่อได้สัก 425*9 น่าจะได้แต้มมาอีกนะครับ

Comment

แต่สงสัยครับ 366x10 กับ 333x11 มันแตกต่างกันยังไงครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ

Comment

ยินดีด้วยครับกับอันดับสาม ขอให้ได้ที่1เร็วๆนะคร้าบ

Comment

ไม่ต่างกันหรอกครับ เพียง แต่ถ้าเล่น 366*10 เนี่ย มันจะมี rated FSB ที่มากกว่า 333*10 ทำให้การส่งผ่านของข้อมูลลื่นกว่าเดิม ไม่เป็นคอขวดนั่นเอง

Comment

ขอบคุณครับ รับทราบ เดี๋ยวจะไปลองครับ

Comment

congratulation

Comment

โอ้ย จะแรงไปถึงไหนครับนั่น - -"

Comment

สู้ๆ ลากไปเลยๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X