overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ใครจะซื้อเมนบอร์ดกับ HWH ตรวจสอบดีๆนะครับ

OverclockZone Member

Default ใครจะซื้อเมนบอร์ดกับ HWH ตรวจสอบดีๆนะครับ

ผมโดนดีเข้าแล้วกับเมนบอร์ด M2N-E ประกัน A&L ไปซื้อตอนร้านกำลังจะปิด ด้วยความรีบร้อนไม่ได้ตรวจสอบอะไร ซื้อแล้วก็รีบกลับ หลังจากกลับมาเผอิญมีเรื่องต้องทำเลยยังไม่ได้ประกอบดู เพิ่งจะได้ประกอบเมื่อประมาณวันศุกร์ที่ผ่านมา แล้วก็ต้องอึ้งครับ ที่เมนบอร์ดมีการเขียนที่ชิพBiosด้วยปากกาเมจิกเป็นตัว C แล้ว p/n มีการใช้เมจิกหัวเล็กเขียนแก้ที่ตัวเลขด้านหน้า ชักใจไม่ดีละ แต่เอาลองดู ประกอบเสร็จลองเปิดดู ปรากฎว่าสิ่งที่กลัวๆก็เป็นจริงเปิดไม่ได้ครับ กำละครับงานนี้ ไม่เป็นไร เด๋วลองเอาไปให้ที่ร้านดูเสาร์เช้ารีบไปที่ร้านตั้งแต่เปิดเลย ถามเขาว่าพี่เอาของมีปัญหามาขายผมเปล่านี่ มีการเขียนที่เมนบอร์ดด้วย พนักงานตอบอย่างมั่นใจมากว่า มันมีเขียนทุกตัวเป็นการผ่าน Qc แล้ว เพื่งรู้นะเนี่ยว่าตรวจ QC ต้องเขียนบนเมนบอร์ด เหอๆ เอาไม่เปงไร ไงก็ได้เปลี่ยนให้ผมแล้วกัน พนักงานบอกพี่ซื้อเกิน 7 วันแล้ว ต้องไปให้ A&L เช็คก่อน ชั้น5 เลยพี่ เอาทำไงได้เสียตังไปแล้วยังไงก็ต้องยอม ไป A&L เขาก็ยังดีนะไม่เห็น test อะไรเลยแต่จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ โอ้พระเจ้าทรงโปรด จากนั้นไม่นานความหวังพังอีก ของไม่มีใน stock ซักตัวเลย อ้าว แย่แล้ว A&L ก็เลยให้เอาบอร์ดตัวนี้ไปให้แผนก service HWH เขาก็รับเรื่องแถมเอาใบเสร็จผมไปอีกบอกต้องรอคุยกับผู้จัดการก่อน อ้าวทำไรไม่ได้ละกลับบ้านตามระเบียบ วันนี้เลยโทรไปเช็คมา คำตอบเดิมมาอีกละ เด๋วรอคุยกับผู้จัดการก่อนแล้วจะโทรกลับมา ผ่านไป ประมาณ 10 นาทีพนักงานโทรกลับมาหา บอกของในกรุงเทพไม่มีเหลือเลย ต้องรอเช็คที่ต่างจังหวัดดูว่าที่ไหนมีจะให้ส่งมาให้ อยากรู้จริงๆ ในคอมมัน online เช็คของในต่างจังหวัดไม่ได้เลยไงหนอ บอกให้รอ 7วัน ได้แต่ภาวนาครับให้มัน 7 วันจริงเถอะ
    ตอนนี้ก็รอลุ้นอย่างเดียวครับว่าจะเอายังไง ที่มาโพสเนี่ยไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีร้านนะครับ แต่อยากจะเตือนเพื่อนๆ อย่ารีบร้อนเวลาจะซื้อเดี๋ยวจะโดนแบบผมแล้วดูเรื่องประกันให้ดี บ้านเราระบบคุ้มครองผู้บริโภคมันไม่ค่อยจะมีเลย

OverclockZone Member mooh's Avatar

เนี่ยแหละครับ A&L เอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้
    HWH ผมเคยซื้อแค่ ลำโพง T7900 กะแรมคิงตุ้น D9 จำใจเสี่ยงดวงซื้อเพราะหาไม่ได้ล่ะ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เหอะๆ บอร์ด M2N-E มันจะมีสีเมจิกเขียนที่ชิปไบออสทุกตัวไม่ไช่หรอครับ

ผมก็มีอะครับ แต่เปิดได้อะ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เช็คของต่างจังหวัดคือ ศูนย์เซอร์วิสตามต่างจังหวัดมีอีกหลายศูนย์ครับ อาจจะมีบอร์ดรุ่นนี้สต๊อคไว้ให้เครมครับ ถ้ามีคุณจะได้กลับมาไวครับ เอาใจช่วยแล้วกันครับ

OverclockZone Member

อย่าลืมโทจี้ละ ไม่งั้นยาว

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

สู้ๆครับ ขอให้ได้เร็วๆนะ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Lucious's Avatar

ซื้อของเนี่ย ผมดูประกันก่อนเลย
    spark 7600GS เนี่ย วันแรกเปิดภาพเละ เอาไปเช็คที่ร้าน ร้านที่ตะวันนาบอกให้รอ 3 วัน
    เลยถ่อไปเปลี่ยนเองถึงพันธ์ทิพย์

ที่ศูนย์ microware นะ เขาทดสอบให้เลย ปรากฎว่าไม่เป็นอะไรเลย แต่เขายังเปลี่ยนตัวใหม่ให้
    กลับมาลองที่บ้าน ใช้ได้แจ๋ว microware เยี่ยมจริงๆ เอาไป 5 ดาว

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

โฮ๊ะๆ

วันนี้สดๆ สั่งเครื่องมา ให้มาส่งที่ออฟฟิศ

ตาม Quotation ให้ใส่แรม 512x2

หนอยแน่ะ มันใส่มาแถวเดียว ดีนะแงะเครื่องดูก่อน

ปรกติถ้าให้ศูนย์ใหญ่มาส่งเอง จะไม่มีปัญหาแบบนี้ ซื้อมา 7 เครื่องไม่เคยเจอปัญหา

มีคราวนี้แหละ ศูนย์ใหญ่ไม่ว่าง ให้ศูนย์ที่เดอะมอลล์งามวงศวานมาส่ง

เลยไล่กลับไปซะ ไปจัดเครื่องมาใหม่ แล้วก็โทรไปด่้า Marketing อีกซะรอบนึง

คำเตือน หากจะซื้อของจาก HwH ควรซื้อจากศูนย์ใหญ่รัชดา

OverclockZone Member B-cool's Avatar

5555 ผมเคยโดนเหมือนกันครับ Keyboard ซื้อมา ครึ่งเดือน เสีย เอาไปเปลี่ยน บอกอาทิตย์หน้าได้ตอนนี้ของหมด 555 โทรถามแล้วถามอีก เดือนกว่า กว่าจะได้ แถมไม่โทรมาบอกด้วยนะต้องโทรไปถามเอง สุดยอดเลย

Bookmarks

Bookmarks