Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Mac G4 1.25 ใช้่ Power Supply ของ PC ได้ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Mac G4 1.25 ใช้่ Power Supply ของ PC ได้ป่ะครับ

คือ ตอนนี้ Power Supply พัง ยกคอมไป Mac Center มา เค้าบอกว่า
    ต้องเปลี่ยน Power ใหม่ ซึ่งตอนนี้ไม่มีของ ต้องสั่งนอก ราคาราวๆ 5 พันกว่าบาท ((( แพงจัง )))
    แถมช่างใจดี บอกถ้าสั่ง จะไม่คิดค่าแรงด้วย (( ทำไมใจดีอย่างนี้ คิดไรกับผมป่าว?? ))

ผมอยากมาถามว่า
    1. Power Supply มันแพงถึง 5 พันกว่าบาท เลยหรอครับ ?
    2. เราใช้ของ PC แทนได้ไหมครับ มีใครแนะนำให้ได้บ้าง ?
    3. Power Supply มันซ่อมได้ไหม ?

ปล. ถ้าใครมี อะไรแนะนำ ช่วยได้นะ ............
    ช่วยตอบด้วยนะคับ ผมเดือดร้อนอย่างมากคับ ไม่มีคอมใช้ทำงานคับ ถ้าซ่อมช่างบอกผม ต้องรอของอีก 3 อาทิตย์คับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ

ผมเห็นมานะ Supply ของ Mac ง่ะ เป็นของเฉพาะนะครับ ไมมีขายในประเทศ พวกนี้ต้องสั่งจากนอนครับ

Comment

ดีใจด้วยครับ ผมเลิกใช้ Mac กับ ibm มาหกปีได้แล้ว เขาว่าอย่างไรเราก็ต้องจ่ายอย่างนั้น เลิกโลด

อิ อิ

ขอโทษที่ ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ

Comment

Working...
      X