Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gview550w เล่น crysis Ass'creed แล้วดับ เป็นทีมันใช่ไหม ??!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    ^
    ^
    ไม่ได้ OC เลยฮะเดิมๆทุกอย่าง = =

Originally posted by sas013 View Post

สเปกคอมก็

e7200 @2.53ghz
    ram 2G
    ASUS P5K-SE
    ASUS 8600 GT Silent DDR3 512MB
    Gview 500W Titanium
    HD sata 2ตัว IDE 1ตัว
    DVDrw 1ตัว CD-rw 1ตัว
    พัดลม 22ซม.1ตัว +12ซม.2ตัว +พัดลมติดSlot ไว้ดูดอากาศออกจากการ์จอ 1 ตัว
    ASUS 8600 GT Silent DDR3 512MB <--- ของท่าน มันไม่ได้เสียบไฟ 6pin นิ - -
    ท่านต้องลอง ใช้ 8800GT ดู

ยังหายืมลองไม่ได้เลย มีแต่ psu กากๆติดเคสหมด - -

ยังหาสาเหตุจาก psu 100% ไม่ได้เพราะเปิดแอร fulload มันไม่ดับ ไม่เปิด fullload ดับ
    Last edited by sepia2egg; 15 Aug 2008, 12:58:50.

Comment

ผมก็เป็นอีกคนที่เคยใช้ PSU Gview ที่ติดเครื่องมาขอบอกว่า "ห่วยครับ" ขนาด เมื่อก่อนใช้ 8600GT ใหม่ๆมาเล่นเกมส์ ซักพักวูบเลย ไม่ต้องสงสัยเลยว่าเป็นที่อะไร!!

Comment

พาเวอร์ห่วยแบบนั้นเจอการ์ดจอต่อไฟเลี้ยงเล่นเกมส์โหด มีไปเหมือนกัน เคยใช้ยี่ห้อนี้ติดเคสไฟไหม้เลยเมือก่อนนานมาแล้วเกือบทำเครืองคอมลาโลก

Comment

Originally posted by sas013 View Post
          ผมก็ใช้อยู่น่ะครับ แต่เป็นรุ่น Gview Titanium ตอนแรกก็จะซื้อรุ่น Gold แล้วแต่ไม่ชอบสีทอง เพราะแคสมันเป็นสีดำ เดี๋ยวซัพพลายจะเด่นเป็นสง่า เกินไป
          ผมว่าก็ดีน่ะสวยดี แรงดันไฟตอน Full Load ก็ตกไม่เยอะ

สเปกคอมก็

e7200 @2.53ghz
          ram 2G
          ASUS P5K-SE
          ASUS 8600 GT Silent DDR3 512MB
          Gview 500W Titanium
          HD sata 2ตัว IDE 1ตัว
          DVDrw 1ตัว CD-rw 1ตัว
          พัดลม 22ซม.1ตัว +12ซม.2ตัว +พัดลมติดSlot ไว้ดูดอากาศออกจากการ์จอ 1 ตัว

ผมว่าลองเอา PSU ของเพื่อนมายื่มใส่ดูก่อน ถ้าเล่นได้ปกติ ค่อยเอาGviewGoldไปแคลม แล้วค่อยขายต่ออีกที

ท่านลองยืมการ์ดจอของเพื่อนท่านที่ต้องใช้สายไฟ6pinเสียบดูสิครับเช่น8800gtเหมือนเจ้าของกระทู้หรือ9600gtก็ได้แล้วลองเอามารันเกมหนักๆดูเอามาลองดูสิครับว่าใช้ได้ป่าว
          ผมฟันธงเลยว่าไม่รอด

Comment

นิ่มละครับ ไปหาถอย Raidmax 530ss หายากมากๆแถวบางกะปิ
            full load 75c crysis เนียน แถม Fps มากกว่าเดิมด้วย

รัน ลูปไป 30กว่ารอบ ไม่ดับ

Comment

Originally posted by boatspy View Post
              ท่านลองยืมการ์ดจอของเพื่อนท่านที่ต้องใช้สายไฟ6pinเสียบดูสิครับเช่น8800gtเหมือนเจ้าของกระทู้หรือ9600gtก็ได้แล้วลองเอามารันเกมหนักๆดูเอามาลองดูสิครับว่าใช้ได้ป่าว
              ผมฟันธงเลยว่าไม่รอด
              เคยใส่แต่ 9600GT ครับ ก็ไม่เห็นวูปเล่นอยู่2เกมส์
              Winning Eleven Pro Evolution Soccer 2007
              Need for Speed™ Carbon

สงสัยเกมส์ไม่หนักพอ (ชอบเล่น2เกมส์นี้)

Comment

ใช้อยู่แหะ ชักเสียวๆ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน คนข้างบนยังไม่เป็นไร

Comment

...

ใช้ G-View 500w อยู่ครับ ดับเหมือนกัน แต่เฉพาะ DotA นะครับ ตอนแล่นเกมที่โหดกว่าอย่าง
                    Burnout Paradise หรือ Gothic III ไม่เห็นมันเป็นเลย เอ... หรือ G-View เขาจะมีปัญหาอะไรกะ Blizzard หรือป่าวหว่า เซ็งมั่กๆ มันชอบเป็นตอนผมได้ Beyond Godlike ด้วย

Comment

ของผม PSU 450 ติดเคสมาเหมือนกัน เคส Gview ใส่ 6000+ 9600 GT แรม 2 G

crysis ไม่มีปัญหา ใช้มา 6เดือนแล้ว

Comment

Working...
                      X