Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gview550w เล่น crysis Ass'creed แล้วดับ เป็นทีมันใช่ไหม ??!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gview550w เล่น crysis Ass'creed แล้วดับ เป็นทีมันใช่ไหม ??!!

อาการ มันดับเหมือนมันตัดสัก 2วิ แล้ว รีสตราท เอง

XFX 8800GT zalman
    e7200 @2.53ghz
    ram 2G
    m/b GA-EP35 DS3L
    Gview 550W gold <---- เป็นทีมันใช่ไหม ??.
    HD sata 1ตัว IDE 1 ตัว DVDrw 1ตัว(ลองถอด HD IDE กะ DVDr แม่มก็ fullload ดับเหมือนเดิม)

fullload cpu ,มันไม่ร้อนแน่นอน ไม่เคยเกิน 55c ปรกติ มัน 41-53
    fullload crysis 8800GT 69-75c ห้องไม่เปิดแอร
    idle 51-58c ไม่เปิดแอร
    เปิดแอร เล่นได้ไม่ดับ fullload ไม่ถึง 70 idle 45-52c

ที่งงเพราะว่า เปิดแอร มันไม่ดับ เพราะไม่ร้อนมาก เลยโทรไปทีศูนย ARC เขาบอกว่า ของเขา 80c fullload
    ไม่มีดับ รีสตราท หรือ เมนบรอด มันต้องปรับอะไรรึปล่าว - -

เรียนผู้รู้ช่วยดูทีครับ ถ้าเปนทีมันจะเอาไป ปาหัว คนขาย มันบอก 9800GTX เบๆ ขายดีประกอบไปเยอะแล้ว
    แล้วมันบอกว่าถ้าใช้ไม่ได้มาเปลี่ยนได้ (เปลี่ยนเปนยีห้ออื่นได้ไหมวะ) แต่ซื้อมานานแล้วดิ 2อาทิตย์ได้เพราะไม่มีเวลาลอง
    Last edited by sepia2egg; 14 Aug 2008, 21:36:21.

เป็นไปได้สูง

Comment

ชัว

Comment

Originally posted by EarthSK123 View Post
        เครื่องผมตอนนี้ ใช้ D-tech 450w 2fan

psec
        E8400 OC 3.64 Ghz ไฟเดิม
        Gigabyte P35 D--R
        8800GTX + HR-03 +TT 8 cm 4800 รอบ
        Crucial bus810 3-3-3-7 1*2G
        HDD 320 GB 1
        DVD-RW 1
        Fan TT แดง 12 cm 5ตัว
        Fan TT แดง 8 cm 2
        Fan cm 8 cm 1

ยัง ไหว เยย งับ
        PSU ผมดีกว่า ท่านผู้นี้อีกนะทำไมเขาไหว แปลก d-tech 450w max นี 650-700บาท เองนะ - -

Comment

ผมก็ เป็นลักษณะ ครายๆ กัน

แต่ ผมเป็น DOTA นะ

สเป้ค ก็ Q6600

p5q pro

kingmax 2 g

การ์ดจอ ก็ ATI x1550

ฮาดดิส 500 g

อัพพลาย pc 500 w

ตอนแรกๆๆ ยังไม่ได้เปลี่ยน ซัพ พลาย ดับบ่อยมาก

พอ เปลี่ยน แล้วก็หายดับไปเลย (ยกเว้น DOTA ) เกม อื่นไม่เป็นนะคับ

ครายซิด ก็ไม่เป็น

Comment

ผม 350W Enermax ยังเล่น Crysis ได้ไม่ดับเลยครับ ปรับสุดด้วย 8800GT เหมือนกัน
            Last edited by adtong; 15 Aug 2008, 01:13:27.

Comment

อยากจะบอกว่า G-VIEW GOLD ไรเนี่ย จ่ายไฟไม่ได้เรื่อง สู้ DELUX รุ่น DLP34A ยังไม่ได้เลย หลงซื้อมาได้ยังไง แพงก้แพงกว่า ราคานี้เล่น RAIDMAX530SS คุ้มกว่าเยอะวัตไม่แท้เหมือนกัน แต่ คุณภาพดีกว่า

Comment

Originally posted by merlix View Post
                อยากจะบอกว่า G-VIEW GOLD ไรเนี่ย จ่ายไฟไม่ได้เรื่อง สู้ DELUX รุ่น DLP34A ยังไม่ได้เลย หลงซื้อมาได้ยังไง แพงก้แพงกว่า ราคานี้เล่น RAIDMAX530SS คุ้มกว่าเยอะวัตไม่แท้เหมือนกัน แต่ คุณภาพดีกว่า
                แถวบ้านมันไม่มี นะสิครับ - -

มันมีแต่ Enermax 460w 2600บาท
                Gview 400 500 550w
                detech 450w 650w

- -

Comment

ผมอยากเห็นข้างในมันจังเลย Gview ที่แยกขายเนี่ยไม่ว่าจะ โกลล์ แพลคตินั่ม หรือ ซิลเวอร์
                  ท่านใดปลงแล้ว แกะถ่ายรูปข้างในมาให้ดูหน่อยสิครับ

Comment

ผมว่าถ้าใช้ Gview Gold เอาไปปาหัวคนขาย เก็บมาปาหัวหมาแถวบ้านอีกที แล้วหันไปใช้ Dtech 450W Max 2Fan ดีกว่าเยอะครับ ตัวนี้ ของดี ราคาถูก

เครื่องเก่าผมใช้ตัว Dtech 450W เต็ม 2Fan เล่นได้ไม่ดับเลยครับ สเปคจะเป็น P4 3.0 + 8600GT

แต่เครื่องผมตอนนี้ใช้ Enermax 460W -> Q6600 + 8800GT Full load ยังปกติ ไม่ดับ

ตัว Dtech 450W เต็ม ต้องเป็น 2 พัดลมนะครับ ราคาตอนนี้ปาระมาณ 700.- ถ้าเป็นพัดลมตัวเดียว มันจะไม่เต็ม

ลองดูครับ
                    Last edited by stepmixer; 15 Aug 2008, 12:32:30.

Comment

ผมยืนยัน นั่งยัน นอนยันเลยครับว่าเป็นที่ psuของgviewชัว เคยหลงซื้อมาแล้วอันนึงเล่นแล้วดับตลอด อยากจะเอาไปปาหัวคนขายซัก10ที
                      ปล.PsuของGviewโคตรห่วยอย่าซื้อเด็ดขาดถึงจะสวยก็เหอะ
                      ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้enermax460wattใช้ได้ปรกติดีclockไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by boatspy View Post
                        ผมยืนยัน นั่งยัน นอนยันเลยครับว่าเป็นที่ psuของgviewชัว เคยหลงซื้อมาแล้วอันนึงเล่นแล้วดับตลอด อยากจะเอาไปปาหัวคนขายซัก10ที
                        ปล.PsuของGviewโคตรห่วยอย่าซื้อเด็ดขาดถึงจะสวยก็เหอะ
                        ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้enermax460wattใช้ได้ปรกติดีclockไม่มีปัญหาอะไร

ผมเคยมี PSU ติดเคส Gview อยู่ 3-4 อัน โยนทิ้งหมดครับ หุหุ

Comment

เวลาร้อนขึ้นมากๆ มันจะดูดไฟเพิ่มหรอครับ เปิดแอรไม่ยักกะดับ - -
                          หรือเวลาร้อน มากๆ มันจ่ายไฟเกินไป หรือ น้อยไป จ่ายไม่ตรง ก็ดับ หรอ ??

Comment

ผมก็ใช้อยู่น่ะครับ แต่เป็นรุ่น Gview Titanium ตอนแรกก็จะซื้อรุ่น Gold แล้วแต่ไม่ชอบสีทอง เพราะแคสมันเป็นสีดำ เดี๋ยวซัพพลายจะเด่นเป็นสง่า เกินไป
                            ผมว่าก็ดีน่ะสวยดี แรงดันไฟตอน Full Load ก็ตกไม่เยอะ

สเปกคอมก็

e7200 @2.53ghz
                            ram 2G
                            ASUS P5K-SE
                            ASUS 8600 GT Silent DDR3 512MB
                            Gview 500W Titanium
                            HD sata 2ตัว IDE 1ตัว
                            DVDrw 1ตัว CD-rw 1ตัว
                            พัดลม 22ซม.1ตัว +12ซม.2ตัว +พัดลมติดSlot ไว้ดูดอากาศออกจากการ์จอ 1 ตัว

ผมว่าลองเอา PSU ของเพื่อนมายื่มใส่ดูก่อน ถ้าเล่นได้ปกติ ค่อยเอาGviewGoldไปแคลม แล้วค่อยขายต่ออีกที

Comment

ลองไม่ oc เล่นดู

Comment

Working...
                              X