Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากแรงครับช้วยหน่อยครับ E7200 + P5Q

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากแรงครับช้วยหน่อยครับ E7200 + P5Q

cpu E7200
    m/b P5Q
    ram ddr II bus 800 2 gb 1*1
    พอดีลองลากดูครับลากไปที่ 3'5 ครับแต่คงไปได้อีก แต่ผมมีข้อส่งสัยอยูครับ
    อันนี้
    ภาพที่ 1 ครับ ภาพแรกลากปรกติครับ ได้ที่ 3.5 ครับ
    ภาพที่ 2 ครับ อันมันต้องปรับอะไรบ้างครับแล้วจำเป็นต้องปรับรึป่าวหรือใครที่ใช้สเป็กเดียวกับผมปรับกันที่ทำไรก็ช้วยบอกด้วยครับ
    ภาพที่ 3 ครับ อันนี้อ้างอิงจาก รีวิว P5Q PRO ครับ เค้าปรับอะไรบ้างแต่ไม่กล้าปรับตามกลัวแต๊บ
    ใครใช้เจ้า P5Q ช้วยนะนำหน่อยนะครับ
    Attached Files

ได้อีกยาวๆคับๆ อย่างน้อยต้อง 4.0 ghz ผมก็ลองแค่นี้ อิอิ ใจไม่กล้าพอ

Comment

ทดแรม 1:1 คับ 373 ต้องวิ่งที่ 746 แล้วลากต่อให้แรมไปที่ 800 เพิ่มไฟ cpu ไฟแรมกับ CL ตั้งตามสเป็กไป ลองไล่ไฟดีๆ น่าจะถึง

Comment

Working...
      X