overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ท่านเทพDMC4ตอบหน่อย

OverclockZone Member goku01's Avatar

Smile ท่านเทพDMC4ตอบหน่อย

mission19 ตรงทอยลูกเต๋าใครมีเทคนิคดีๆช่วยบอกหน่อย ทำยังไงให้ทอยแม่นๆอะครับ ไม่อยากฟันมั่วอะครับ ปล.อยากทอยลงช่องสีน้ำเงินบ่อยจะได้เก็บเงินอัพแถบพลัง
    Last edited by goku01; 15 Aug 2008 at 19:44:46.

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เลขอะไรอยู่ข้างบนตอนต่อย ออกเลขนั้นครับ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ไม่แน่ใจผมมั่วจนถึงด่าน 20 แล้วสู้กะหุ่นใหญ่ มืนอยู่กดปัดมือ นี้มันไม่หยักกะตายเซ้งพอดีกว่าพรุ่งนี้ทำงาน เอาไว้วันหลัง กดยังไงเหรอเล่นมาครึ่งช.ม มันไม่ตายซักที่บอกผมด้วยนะ

OverclockZone Member

ไม่รู้ ผมต่อยมั่วเลย

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

Quote Originally Posted by pegafor View Post
    เลขอะไรอยู่ข้างบนตอนต่อย ออกเลขนั้นครับ
    ตามนี้เลยครับ ตอนแรกก็มั่วแต่พอสังเกตุเห็นหกตลอดเลย
    ถามท่านเซียนนิดนึงทำยังไงถึงจะทำให้ตามของเนโรติดไฟครับ มั่วๆอยู่บางฉากดาบสีแดงติดไฟซะงั้นพอจบฉากก็หาย ต้องกดปุ่มไหนบ้างครับ จอยร้อย50 อิอิอิ

OverclockZone Member goku01's Avatar

Quote Originally Posted by H2Oplus View Post
    ไม่แน่ใจผมมั่วจนถึงด่าน 20 แล้วสู้กะหุ่นใหญ่ มืนอยู่กดปัดมือ นี้มันไม่หยักกะตายเซ้งพอดีกว่าพรุ่งนี้ทำงาน เอาไว้วันหลัง กดยังไงเหรอเล่นมาครึ่งช.ม มันไม่ตายซักที่บอกผมด้วยนะ
    ตอนแรกมันจะโจมตีด้วยมือซ้าย ให้กลิ้งหลบแล้วโจมตีด้วยการชก จากนั้นมันจะเหวี่ยงมือขวาโจมตีเรา ให้เราไปชิดฝั่งทางขวาแล้วชกใส่กำปั้นแขนขวาของมันในจังหวะที่จะชนเราพอดี รูปปั้นจะล้มจากนั้นให้ชกที่หัวมัน ก็จะพบฉากจบ
    Last edited by goku01; 15 Aug 2008 at 11:29:44.

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

Quote Originally Posted by Au_ninja View Post
    ตามนี้เลยครับ ตอนแรกก็มั่วแต่พอสังเกตุเห็นหกตลอดเลย
    ถามท่านเซียนนิดนึงทำยังไงถึงจะทำให้ตามของเนโรติดไฟครับ มั่วๆอยู่บางฉากดาบสีแดงติดไฟซะงั้นพอจบฉากก็หาย ต้องกดปุ่มไหนบ้างครับ จอยร้อย50 อิอิอิ
    ไม่จิ๊ง ไม่จริง ลูกเต๋าไม่ได้ออกแต่เลขด้านบนครับ คุณจะรู้เมื่อถึงฉากที่ nero ต้องพยายามออกจากตัวหุ่นยัก

จะมีให้ทอยลูกเต๋าอีกหลายขั้นเลย ผมทอยแต่ละครั้งไม่ซ้ำกัน (ฉากต่อจากนี้ก็ ถึงฉากที่ nero ต้องต่อยแขนหุ่น คอยหลบแล้วต่อยแขนซ้ายก่อน พอมันเหวี่ยงแขนขวามา ก็กะจังหวะพอดีต่อยไปเลยครับ ครั้งเดียวจอด)

ส่วนลูกเต๋าผมว่า มันกำหนดไว้แล้วหล่ะครับ ว่าจะได้เลขอะไร จะต่อยให้ได้เลขที่คิดไม่ได้หลอก
    Last edited by samulai; 15 Aug 2008 at 08:36:59.

OverclockZone Member estrellas's Avatar

กด L2 ให้ตรงจังหวะครับ ดาบจะชาร์จเป็นสีแดง
    ถ้าให้ดีอัพสกิล Max-Act แล้วกดให้ตรงจริงๆ จะได้สามขีดเลย

แต่ให้ดี เล่น Automatic ครับ มันชาร์จเองเรย

OverclockZone Member zianjokerzaa's Avatar

ก่อนเข้า mission กด ขวารึซ้ายก็ได้ 1 ครั้ง ให้ขึ้น automatic มันก็ดาบแดงให้แล้วครับ

ปล. ตอนที่มันให้เลือกตัวอ่ะครับ เห็นรูป เนโร่ปุ๊บ กด ขวา รึซ้าย 1 ที ได้เลย

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ มือเนโรมีแสงออกมาด้วยแฮะ

OverclockZone Member wit10934's Avatar

mission 11 ตรงกระโดดข้ากำแพงข้ามยังงัยครับ

OverclockZone Member wit10934's Avatar

ช่วยทีครับ

Quote Originally Posted by samulai
    ส่วนลูกเต๋าผมว่า มันกำหนดไว้แล้วหล่ะครับ ว่าจะได้เลขอะไร จะต่อยให้ได้เลขที่คิดไม่ได้หลอก
    ผมทำได้แล้วครับให้หมุนมุมกล้องมองตัวเลขด้านบนแล้วต่อยครับ แต่ต้องกะจังหวะดีๆนะครับ
    Last edited by goku01; 18 Aug 2008 at 17:45:37.

OverclockZone Member shoompon's Avatar

ลูกเต๋าถ้าเราต่อยแล้วเลขด้านบนเป็นเลขไหน มันก็จะออกตามนั้นครับ สูตรนี้ไม่มีมั่ว เว้นแต่คุณไม่แม่นเอง เซียนหลายสำนักทั้ง PC console ยืนยันมาแล้ว ด่านไหนมีลูกเต๋าก็ผ่านไวถ้าทอยเป็น

Quote Originally Posted by wit10934
    mission 11 ตรงกระโดดข้ากำแพงข้ามยังงัยครับ
    ให้เราโหนตัวผ่านแสงสีฟ้าเมื่อโหนถึงตัวที่สองให้กระโดดถีบกำแพงขึ้นไปข้างบน กดกระโดด2ครั้ง(ถ้าจะให้ง่ายให้อัพสกิล Air Hikeจะช่วยได้เยอะ)

OverclockZone Member cyk's Avatar

วิธีทอยลูกเต๋าให้ได้เลขที่เราต้องการ ผมว่ามันไม่ได้ยากอะไรเลย(หมูมากๆ) เว้นแต่เพียงว่าคุณกะจังหวะที่ต่อยมันไม่ถูกเท่านั้นเอง แต่สำหรับผมจะใช้วิธีดูว่า อยากจะให้ออกแต้มไหนก็ให้ต่อยลูกเต๋าในจังหวะที่แต้มมันอยู่ที่ด้านบน แล้วก็ต่อยออกไปเลย รับรอง ล้าน%ครับ ได้แต้มเหมือนกับด้านบนแน่ เพราะผมเคลียร์แล้วหลายรอบ ก็ไม่เคยเห็นมันจะไม่ตรงเลยแม้สักครั้งเดียว

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by goku01 View Post
    mission19 ตรงทอยลูกเต๋าใครมีเทคนิคดีๆช่วยบอกหน่อย ทำยังไงให้ทอยแม่นๆอะครับ ไม่อยากฟันมั่วอะครับ ปล.อยากทอยลงช่องสีน้ำเงินบ่อยจะได้เก็บเงินไปซื้อไอเท็ม
    อยากได้ red orb เยอะๆ legendary dark knight เลยครับมอนเพียบฆ่าที orb บาน

Bookmarks

Bookmarks