Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 6000+ ก่ะ ax78 ลากได้สุดๆๆ เท่าไร ครับ ใครลองแล้วบอกกันน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 6000+ ก่ะ ax78 ลากได้สุดๆๆ เท่าไร ครับ ใครลองแล้วบอกกันน่อยครับ

ลองไป ที่ 3.2 ครับ ไม่กล้าอัดไปมากกว่า นี้ กลัวมีปัญหา ครับ ไม่ทราบ ว่ามัน จะ พังมั้ย ครับ
    ปรับทดแรม จาก 800 - 667 ครับ

ลากไปเลยครับ แต่ดูเรื่องความร้อนด้วย

แต่ผมไม่เคยลากตัวนี้นะ ลากแต่ 4000+ กะบอร์ด NG6P แบ้วโคตรๆ ได้ 2.88 เอง เกินนี้วินโดวส์เอ๋อครับ

รอท่านอื่นที่ใช้ AX78 ครับ น่าจะมีแนวทางให้

ขอความแรงจงอยู่กับท่านครับ ^^

Comment

3.5ไหวมั้ยไม่รู้

Comment

ลองเลยคับ ปูเสื่อรอชม เหอๆ

Comment

ปรับไม่เป็นครับ ไม่รู้ปรับไงครับ

Comment

sink อะไรครับ ถ้า sink เดิม 3.3 ผมว่าพอใหวครับ แต่ถ้า 3.4 ต้องหา sink ใหม่ครับ
            ลองปรับ 330*10 ดูครับ ต้องดูแรมด่วยนะครับ อาจต้องคราย Cl หรือ ปรับบัสแรมลงอีกก็ได้

Comment

อาจต้องคราย Cl มือใหม่ ครับ

มัน คือ

รู้แต่ ลด บัสลง ไม่ค่อยเข้าใจครับ
              กลัวไปมากกว่านี้แล้ว จะมีปัญหา มั้ย เบริน เทสสักกี่ ชม ดี

Comment

ตรงที่ปรับ บัสแรม นั้นแหละครับ จะมีให้ปรับค่า Cl ครับ
                http://www.bcoms.net/overclock/ram.asp
                Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:34:45.

Comment

ได้ ความรู้ขอบคุณมากครับ

Comment

3.6

http://forums.overclockzone.com/foru...t=ABIT+AMD+ATI

Comment

ถ้าเป็น X2 6000 + AX78 ไม่ถึง 3.5 เสียชาติเกิดเลยครับ อิอิ

Comment

รอชมครับ 3.0 ได้แน่ๆครับ

Comment

ทำมั้ย ผม ใช้ แรม 2 GB 2 ตัวแล้ว ใน my computer มัน มอง เห็น 3.25 อ่ะครับ แต่ CPU-z เมน AX78 ครับ

เห็น 2 Gb 2 ตัวถูกต้อง ครับ ไม่ ทราบใครเจออาการนี้บ้าง คับ ใส่ แบบ สีเดียวกัน ครับ สี ส้มทั้งคู่ครับ

Comment

เรื่องที่ windows เห็นแรม 4GB แค่ 3.25 เป็นเรื่องปกติครับ มันเป็นข้อจำกัดของตัว windows ( 32bit ) เอง

ไม่ได้ผิดปกติอะไรหรอกครับ

Comment

ผมลาก 4200+ที่ 300x10 โหดไปใหมคับ ไฟ1.25 ไฟแรม 1.95

Comment

Working...
                              X