overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: มือใหม่หัดขืนใจ ECS Black Edit + AMD x2 5200+

OverclockZone Member NeoacadiA's Avatar
    อิมสำโรง Centralบางนา HomeProบางพลี Seacon พาราได

Arrow มือใหม่หัดขืนใจ ECS Black Edit + AMD x2 5200+

มือใหม่ครับ อ่านบอร์ดในนี้แล้วคันไม้คันมือ
    เลยพยามยามหาทางลองผิดลองถูกดู
    ผมงงอยู่ว่า ECS Black เนี่ย ถ้าไม่ใช่ 5000+BE จะปรับอะไรไม่ค่อยได้ใช่ไม๊ครับ
    ของผม 5200+ ปรับได้แค่ Bus Speed เท่านั้นเอง (ไม่แน่ใจว่าปรับที่ไหนได้อีก)
    ที่ผมทำได้ก็ตามรูปเลยครับ
    AMD x2 5200+
    ECS Black Edit 780 Rev0 Bios เวอชั่นล่าสุด
    Corsair Twins 1Ghz * 2 ใส่แบบ Dual
    PSU Enermax 460W

อยากได้คำแนะนำหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามแฮะนะครับ รอเซียนมาตอบดีกว่า

แต่ที่ว่า 5200+ ปรับได้แค่ bus speed มันก็ปกติอยู่แล้วนิครับ

เพราะมันไม่ใช่ BE นิครับที่ปรับตัวคูณได้.... หรือผมเมา -*-

OverclockZone Member RB26's Avatar
    Public administration

มันควรได้มากกว่านี้

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ตกลง ecs black นี่ มีโหมดปรับตัวคูณเปล่าหน่อ ชักงง รุ่นนี้อยากได้มาสำรองไว้ซะด่วย

OverclockZone Member NeoacadiA's Avatar
    อิมสำโรง Centralบางนา HomeProบางพลี Seacon พาราได

น่าจะได้ซักเท่าไรเหรอครับ คุณRB26 .....แนะนำผมหน่อย ว่าควรต้องปรับอะไรบ้าง
    เพราะผมปรับนอกเหนือจากตัวคูณแล้วมีอาการน่ะครับ ทั้งบลู บางครั้งก็ไม่ขึ้นเลย (เอ่อ...ปรับแบบบ้านๆเลยครับยังไม่ได้เปลี่ยนซิ๊ง ...ลุยแบบเดิมๆเลย)

OverclockZone Member DDP's Avatar

ได้ไกลกว่านี้แน่ๆ ลองดู ปล่อยแรมหลวมๆ ลากบัสยาวเลยคับ

ขบคุณคับ คุณDDP ....เด๋วมีลุยยาว.....(ชักง่วงด้วยสิ - -!)

OverclockZone Member savog_am2+'s Avatar

รู้สึกจะใช้กันแยะแฮะ Ecs Black ผมก็ใช้เหมือนกันครับ....?

X2 4800+ Ecs black kingmax800*1GB วิ่ง 3.2Ghz แต่ไม่นิ่ง รีสตาสเองซะงั้น ปรับไปปรับมามัวเองซะงั้น..งง..ตัวเอง เลยกลับมาใช้เดิมๆ 555++

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

้เลขสวยเนอะ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member axel's Avatar

X2 4800+ ของผม สเถียรสุดๆ ที่ 3.0G แบบโมไฟvcore ดันบัสล้วนๆ ตามลายเซน (จิงๆได้ 3.1 แต่
    เพื่อรักษาอายุการใช้งานขอแค่ 3.0พอดีก่า)

เจ้าของทู้ 5200+ ต้องไปที่ 3.2ได้ดิ ลองเพิ่มไฟ vcore ไปซักแถวๆ 1.41-1.42 ดูความร้อนด้วยนะ

Ram ก็เหมือนกันนิ cl เดิมๆ ของ Kingston 800 ผมดันได้นะ แต่ของผม 2*1G -*-

OverclockZone Member RB26's Avatar
    Public administration

ไม่ต้องไปปรับไรให้วุ่นวาย ผมก็ลองปรับเล่นๆๆ
    ดูของผมนะ
    x2 5000+ แรม กากๆ rox 667 ถูกสุดๆ
    ผมปรับไฟชีพียูไปที่ 45 คือว่าอยากลองมากกว่านี้ เพราะใช้ซิงค์เดิม
    ปรับบัสไปที่ 247 ชิวๆ จิงๆถ้าเพิ่มไฟมากกว่านี้ก็คงได้ไกลกว่านี้ พอได้ 3.2 ก็เลิกอัด แรงเกินสำหรับเกม SuddenAttack แล้ว
    รูป รูป
    Last edited by RB26; 15 Aug 2008 at 02:34:54.

OverclockZone Member Capuchino's Avatar
    เดิมๆ รอเขากลับมา

การขืนใจครั้งนี้เหมือนได้สาวบริสุท

OverclockZone Member nungbo's Avatar

Quote Originally Posted by Capuchino View Post
    การขืนใจครั้งนี้เหมือนได้สาวบริสุท
    55555+

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Capuchino View Post

ถูกต้องครับ

OverclockZone Member aha2pro's Avatar

AMD สู้ ๆ นะคร้าบบบ อิอิ

OverclockZone Member Arcady's Avatar

เพิ่มไฟCPU 1.5v

ดันบัส ซัก240+

ดูครับ

corsair น่าจะไหวครับ นอนยันให้อีกคน

มารายงานผลแร่วคร๊าบบบบบบบบบ
    หลังจากที่ ชำเราสาวบริสุทธิ์นางนี้อยู่หลายครั้งหลายหน จนน้องนางขึ้นจอฟ้าแห่งความวาบหวาม
    สุดที่ 3165 MHz ตามรูปน่ะครับ แบบซิ๊งเดิมๆ เช็คความร้อนในไบออส ก็ 50-53 องศา
    ลากไปอีกก็บูตได้นะครับ แต่ จอฟ้าซะงั้น เหอๆ มีใครสเป๊กเดียวกับผมแล้วชำเราได้มากกว่านี้อีกไหมครับเนี่ย

ลองครั้งแรกก็ไม่เสียหลายจริงๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับทุกท่าน
    รูป รูป

OverclockZone Member DDP's Avatar

ไฟเยอะไปป่าวคับ

ผมลองตั้งที่ 35-39 หาค่าไฟที่ 1.4 up แล้วบูต มันไม่ขึ้นน่ะครับ เลยใช้ 40-45 ดู ได้ไฟที่ 1.5ขึ้น บูตติด เข้าวินโดวได้ Clockได้
    ผมไม่เข้าใจว่าที่ผม Clock เปิดกระทู้ครั้งแรกน่ะ ผมไม่ได้ปรับไฟเลย ยัง run ที่ 3.0ได้ แต่ไปไกลกว่านี้ไม่ได้
    พอผมปรับไฟเพิ่มเข้าไป กลับต้องอัดไฟที่ 1.5 upถึงจะ runได้น่ะครับ
    ไม่แน่ใจว่าผมพลาดตรงไหนบ้างเหมือนกัน
    รูป รูป

ของผมเสถียรที่ไฟ 1.5 ลองเทส superpi32 m ผ่านแบบชิวๆเลยคับ แต่ก็ร้อนเอาเรื่องเหมือนกัน 65 องศาได้มั้ง แต่เล่นอย่างอื่นอีกหลายอย่างด้วยนะคับตอนเทส CPU แต่ละตัวกินไฟไม่เหมือนกันจิงๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks