HD 4870 ......ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: HD 4870 ......ครับ

หลังแฟชั่นไอส์แลนด์

Default HD 4870 ......ครับ

4870 GDDR5 512MB เพียงพอต่อการต้องการของเกมในอนาคต4-5ปีไหมครับ ถ้าจะรอตัว 1GB นี้จะอีกนานหรือเปล่าอ่ะครับ

Moderator mercadix's Avatar

ทำไมท่านคิดว่า New Technology จะพัฒนาช้าแบบนั้น?

เหอๆ ก็คือผมไม่ใช่คนเปลี่ยนบ่อย ก็เลยอยากทราบว่ามันจะพอหรือเปล่า เพราะตอนนี้512ก็ดูธรรมดาไปแล้ว แล้วตัว1GBกว่าจะออกอีกนานไหมครับ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ลองคิดแบบนี้ คอมเมพขิงๆเมื่อ 5 ปีที่แล้ว วันนี้มันเล่น Crysis ไหวไหม....แน่นอนไม่ไหวครับ แล้วอีก 5ปีต่อไป คิดว่า HD4870 1GB จะเหลืออะไรครับ...และที่จะไม่ไหวไม่ใช่แค่การ์ดจอ ทั้งซีพียูและแรมและ...ฯลฯ ด้วยครับ ร่วงไปพร้อมๆกัน (นึกเสป็คเมื่อ 5 ปีที่แล้วออกแล้วจะเข้าใจครับ คอม 1 เครื่องไม่ได้มีแค่การ์ดจอ)

ข้อดีของ PC คือได้สัมผัสเทคโนโลยีใหม่ๆอย่างรวดเร็ว และก็ตกรุ่นอย่างรวดเร็วด้วย

แต่ที่นี้ถ้าคิดว่า เกมใหม่ๆไม่ต้องไปปรับภาพสุดก็ได้ เอาเท่าที่เราเคยเห็น ไม่ต้องดีกว่าเดิม แค่ไม่แยกว่าเดิมก็พอ

ถ้าคิดแบบนี้ ก็ลากได้นานอยู่ครับ แต่ผมว่าไม่ถึง 5 ปีอยู่ดี

ถ้าจะเอา 5 ปี.....Console ครับ คำตอบสุดท้าย....ถึงแม้จะมีเครื่องรุ่นใหม่ออกมาแล้ว แต่เกมที่ออกมาในรุ่นที่คุณซื้อ คุณเล่นไม่หมดแน่นอนครับ หมายความว่าสนุกได้ยาวนานกว่าครับ ฟันธง!

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by suppakit77 View Post
    เหอๆ ก็คือผมไม่ใช่คนเปลี่ยนบ่อย ก็เลยอยากทราบว่ามันจะพอหรือเปล่า เพราะตอนนี้512ก็ดูธรรมดาไปแล้ว แล้วตัว1GBกว่าจะออกอีกนานไหมครับ
    พอหรือเปล่าอีก 5 ปีข้างหน้า ถ้าเล่นเกมคิดว่าไม่พอ

ส่วนอีกนานไหม เดี๋ยวผมเรียกบอร์ดบริหารมาประชุมอีกทีแล้วจะมาแจ้งครับ

OverclockZone Member MrJim's Avatar

อยุ่ที่เราเล่นครับ 3ปีผมก็ว่าสบายๆ เกมออกมาใหม่ๆใครจะเอาเวลาไปเล่นหมด คนบางคนชอบแนวเกมไม่เหมือนกัน เกมแต่ละเกม กินสเปค ไม่เหมือนกัน บางเกมมันก็ไม่เวอร์มากไป 4870 ผมก็ว่าอยุ่ได้นาน แต่ถ้า ขยันเปลี่ยน ซื้อมา ขายไป มันก็ได้ไม่ขาดทุนมาก เข้าเนื้อน้อยหนอ่ย

OverclockZone Member peaksf's Avatar

ท่านข้างบนกล่าวมา ผมบรรลุสัจธรรมเลย จิงครับ เป็นอย่างนั้นจิงๆ

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

ผมว่าก็น่าจะเล่นได้นะ 5 ปี แต่อาจจะต้องปรับภาพในเกมส์แบบต่ำๆหน่อย ยังไงแล้วมันขึ้นอยู่กับความพอใจว่าถึงเวลาที่จะเปลี่ยนรึยัง

เอาง่ายๆร้านเกมส์ที่เปิดอยู่ เปิดมา 5 ปีละ เค้าก็ยังให้บริการอยู่ สเปกคอมเท่าเดิมเน้นเกมส์ออนไลน์มากกว่า ก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิน่า พอถึงเวลาเค้าคงจะอัพเกรดยกชุดเองนั้นแหละ

ทุกวันนี้เทคโนโลยีมันไปเร็วจริงๆ จะตามคงไม่ทันหลอก ต้องดูสภาวะแวดล้อมต่างๆประกอบด้วย เพื่อความคุ้มค่าของเราเอง

OverclockZone Member ToN~Bkk's Avatar

ดันคับ 4870 512MB นี่แหละคับ กลัว 1GB ออกมาจะเป็น DDR3 ขาดทุนตาย

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

ซื้อไปเถอะ ถึงเวลาอยากเปลี่ยน ก็ขายได้น่า คิดดู ใช้เสป็คเดียว 5 ปีนี่ เบื่อตายเลย

ปล. คอมส่วนตัว (ความบันเทิงส่วนตัว) ไม่ใช่คอมออฟฟิส นะครับ ถ้าเป็นคอมใช้งาน รุ่น 8 ปีที่แล้ว ผมยังใช้ได้ดีอยู่เลย อิอิ

Moderator mercadix's Avatar

Quote Originally Posted by TheFirst View Post
    ผมว่าก็น่าจะเล่นได้นะ 5 ปี แต่อาจจะต้องปรับภาพในเกมส์แบบต่ำๆหน่อย ยังไงแล้วมันขึ้นอยู่กับความพอใจว่าถึงเวลาที่จะเปลี่ยนรึยัง

เอาง่ายๆร้านเกมส์ที่เปิดอยู่ เปิดมา 5 ปีละ เค้าก็ยังให้บริการอยู่ สเปกคอมเท่าเดิมเน้นเกมส์ออนไลน์มากกว่า ก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิน่า พอถึงเวลาเค้าคงจะอัพเกรดยกชุดเองนั้นแหละ

ทุกวันนี้เทคโนโลยีมันไปเร็วจริงๆ จะตามคงไม่ทันหลอก ต้องดูสภาวะแวดล้อมต่างๆประกอบด้วย เพื่อความคุ้มค่าของเราเอง
    ร้านเขามีการ Upgrade ตลอดครับ (ถ้ามีงบประมาณ) โดยเฉพาะการ์ดจอ และ/หรือ CPU เพียงแต่เขาเน้นเฉพาะที่พอเล่นได้ ไม่กระตุกจนลูกค้าเสียอารมณ์ และที่สำคัญเขาจะไม่เปลี่ยนเคส

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by peaksf View Post
    ท่านข้างบนกล่าวมา ผมบรรลุสัจธรรมเลย จิงครับ เป็นอย่างนั้นจิงๆ
    ยินดีกะคุณ ARES ด้วย สาธุ

เอามาฝาก ถ้าเล่น PC มันต้องแบบนี้

งาน CEDIA 2008 จาก http://cavx.blogspot.com/

คลิ๊กดูรูปใหญ่

มีใครทำเสียง 5.1 ข้างหู แบบในรูปแล้วบ้าง
    Last edited by garmin; 15 Aug 2008 at 09:34:20.

แหะๆ ขอบคุณมากครับ พอดียังขอตังพ่อแม่ใช้อยู่เรย ก็เรยอยากซื้อทีเดียวไปดีดีเลย แต่คงใช้ได้3ปีมั้งครับ เด๋วคงเปลี่ยนใหม่ เพราะเครื่องที่บ้านซื้อเมื่อปีที่แล้ว 8600GT ตอนนี้ไปซะเลยยกให้น้องเรยเครื่อง พอดีผมจะไปอยู่หอ

OverclockZone Member sadhalem's Avatar

microsoft fight sim ใช่ป่าวคับ

OverclockZone Member shady's Avatar

ผมว่าเป็นความคิดที่ผิดนะ ลงตูมมมมม เดียว หวังอยู่ได้ยาวๆเนี่ย กับอุปกรณ์คอม เป็นไปไม่ได้ เหอๆ เพื่อนผมคนนึงแระ ลงมาทั้งsocket a ตูมมมมม socket 939 ตูมมมมมม ล่าสุดsocket 775 เหอๆ ถอยแรงๆมาหมด ขอเงินแม่ทั้งนั้น(อ่อ ทั้ง3ชุดยังอยู่ครบถ้วน) ผลคือตอนนี้อยู่ไม่รอด เหอๆ แต่ละชุดหลัก30k-50k ผมค่อยๆอัพทีละส่วน ทำงานparttime เก็บตังค่อยๆอัพ ขายของเก่า สอยมือสองเอา ถูกเงินดี ได้ของแรงเมื่อก่อนในราคาลดไป50-70% ฉลาดเล่นมันก็อยู่ได้นานครับ

ถ้าถามว่าลงตูมเดียวกับhd4870 เหอๆ ไม่ต้องรอนาน5ปีหรอกครับ ผมว่าwarheadออกมาก็หนาวแระ

OverclockZone Member meen182's Avatar

ถูกอย่างที่ทุกท่านกล่าวมาครับ ค่อยๆอัพกันไปที่ละนิดแล้วแต่งบผมว่าดีกว่า อย่าไปลงทีเดียวซะหมดครับ ที่เหลือก็เซฟไว้ได้อีกเยอะ ประหยัดเงินพ่อแม่ในกระเป๋าด้วยครับ อย่าง 4850ก็เล่นเกมส์ปรับได้หมดสุดสบายๆเกือยทุกเกมส์ครับ เดียวนี้อย่าว่าแต่ 5 ปีเลยครับ 3-4 เดือนนี้ก็เริ่มรู้สึกว่า เอ้ยคอมเก่าไปหรือป่าว อย่าไปตามเทคโนโลยีครับ เพราะเราตามมันไม่ทันแน่ๆ(ถ้าเงินไม่ถึงนะครับ) ราคา 4870 ตอนนี้ก็ไม่ต่างกับตอน 8800GT ออกใหม่ๆครับ

OverclockZone Member

เหลือตังค์ไปเที่ยวด้วยนะ ชีวิตมันมีมากว่าเล่นเกมส์

OverclockZone Member pab6533's Avatar

พอใจถึงระดับไหน x550 ผมยังพอใจอยู่ผมก็ ยังใช้อยู่ต่อไปครับ

แหะๆก็พอดีป้าเค้าบอกมาว่าให้ไปดูราคามาแล้วบอกป้าเด๋วเค้าซื้อไห้ งบมันประมาณ45000อ่ะครับ เพราะตอนแรกว่าจะเอาโน๊ตบุ๊คมันไม่สะใจ เลยจะมาเอาpcแทนแต่งบเท่าเดิม ก็เลยจะใส่การ์ดจอเป็น4870เพราะมันพอดีงบพอดี แต่เห็นแรม512มันน้อยๆไป ก็เลยอยากจะถามว่า1GBกว่าจะออกอีกนานไหมอ่ะครับ ถ้าไม่นานเกิน1-2เดือนก็รอดีกว่า

OverclockZone Member shady's Avatar

จอเท่าไหร่ครับ กี่นิ้ว? ถ้า22 นี่512m ผมว่าพอนะ ยกเว้นเกมส์ในอนาคตที่ผมยังไม่รู้อัตราการบริโภคแรมของมัน แต่ถ้า24" 1980 full hd เนี่ย แนะนำให้รอหน่อยก็ดี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks