Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4870 ......ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 4870 ......ครับ

4870 GDDR5 512MB เพียงพอต่อการต้องการของเกมในอนาคต4-5ปีไหมครับ ถ้าจะรอตัว 1GB นี้จะอีกนานหรือเปล่าอ่ะครับ

ทำไมท่านคิดว่า New Technology จะพัฒนาช้าแบบนั้น?

sigpic

Comment

เหอๆ ก็คือผมไม่ใช่คนเปลี่ยนบ่อย ก็เลยอยากทราบว่ามันจะพอหรือเปล่า เพราะตอนนี้512ก็ดูธรรมดาไปแล้ว แล้วตัว1GBกว่าจะออกอีกนานไหมครับ

Comment

ลองคิดแบบนี้ คอมเมพขิงๆเมื่อ 5 ปีที่แล้ว วันนี้มันเล่น Crysis ไหวไหม....แน่นอนไม่ไหวครับ แล้วอีก 5ปีต่อไป คิดว่า HD4870 1GB จะเหลืออะไรครับ...และที่จะไม่ไหวไม่ใช่แค่การ์ดจอ ทั้งซีพียูและแรมและ...ฯลฯ ด้วยครับ ร่วงไปพร้อมๆกัน (นึกเสป็คเมื่อ 5 ปีที่แล้วออกแล้วจะเข้าใจครับ คอม 1 เครื่องไม่ได้มีแค่การ์ดจอ)

ข้อดีของ PC คือได้สัมผัสเทคโนโลยีใหม่ๆอย่างรวดเร็ว และก็ตกรุ่นอย่างรวดเร็วด้วย

แต่ที่นี้ถ้าคิดว่า เกมใหม่ๆไม่ต้องไปปรับภาพสุดก็ได้ เอาเท่าที่เราเคยเห็น ไม่ต้องดีกว่าเดิม แค่ไม่แยกว่าเดิมก็พอ

ถ้าคิดแบบนี้ ก็ลากได้นานอยู่ครับ แต่ผมว่าไม่ถึง 5 ปีอยู่ดี

ถ้าจะเอา 5 ปี.....Console ครับ คำตอบสุดท้าย....ถึงแม้จะมีเครื่องรุ่นใหม่ออกมาแล้ว แต่เกมที่ออกมาในรุ่นที่คุณซื้อ คุณเล่นไม่หมดแน่นอนครับ หมายความว่าสนุกได้ยาวนานกว่าครับ ฟันธง!

Comment

Originally posted by suppakit77 View Post
          เหอๆ ก็คือผมไม่ใช่คนเปลี่ยนบ่อย ก็เลยอยากทราบว่ามันจะพอหรือเปล่า เพราะตอนนี้512ก็ดูธรรมดาไปแล้ว แล้วตัว1GBกว่าจะออกอีกนานไหมครับ
          พอหรือเปล่าอีก 5 ปีข้างหน้า ถ้าเล่นเกมคิดว่าไม่พอ

ส่วนอีกนานไหม เดี๋ยวผมเรียกบอร์ดบริหารมาประชุมอีกทีแล้วจะมาแจ้งครับ

Comment

อยุ่ที่เราเล่นครับ 3ปีผมก็ว่าสบายๆ เกมออกมาใหม่ๆใครจะเอาเวลาไปเล่นหมด คนบางคนชอบแนวเกมไม่เหมือนกัน เกมแต่ละเกม กินสเปค ไม่เหมือนกัน บางเกมมันก็ไม่เวอร์มากไป 4870 ผมก็ว่าอยุ่ได้นาน แต่ถ้า ขยันเปลี่ยน ซื้อมา ขายไป มันก็ได้ไม่ขาดทุนมาก เข้าเนื้อน้อยหนอ่ย

Comment

ท่านข้างบนกล่าวมา ผมบรรลุสัจธรรมเลย จิงครับ เป็นอย่างนั้นจิงๆ

Comment

ผมว่าก็น่าจะเล่นได้นะ 5 ปี แต่อาจจะต้องปรับภาพในเกมส์แบบต่ำๆหน่อย ยังไงแล้วมันขึ้นอยู่กับความพอใจว่าถึงเวลาที่จะเปลี่ยนรึยัง

เอาง่ายๆร้านเกมส์ที่เปิดอยู่ เปิดมา 5 ปีละ เค้าก็ยังให้บริการอยู่ สเปกคอมเท่าเดิมเน้นเกมส์ออนไลน์มากกว่า ก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิน่า พอถึงเวลาเค้าคงจะอัพเกรดยกชุดเองนั้นแหละ

ทุกวันนี้เทคโนโลยีมันไปเร็วจริงๆ จะตามคงไม่ทันหลอก ต้องดูสภาวะแวดล้อมต่างๆประกอบด้วย เพื่อความคุ้มค่าของเราเอง

Comment

ดันคับ 4870 512MB นี่แหละคับ กลัว 1GB ออกมาจะเป็น DDR3 ขาดทุนตาย

Comment

ซื้อไปเถอะ ถึงเวลาอยากเปลี่ยน ก็ขายได้น่า คิดดู ใช้เสป็คเดียว 5 ปีนี่ เบื่อตายเลย

ปล. คอมส่วนตัว (ความบันเทิงส่วนตัว) ไม่ใช่คอมออฟฟิส นะครับ ถ้าเป็นคอมใช้งาน รุ่น 8 ปีที่แล้ว ผมยังใช้ได้ดีอยู่เลย อิอิ

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                      ผมว่าก็น่าจะเล่นได้นะ 5 ปี แต่อาจจะต้องปรับภาพในเกมส์แบบต่ำๆหน่อย ยังไงแล้วมันขึ้นอยู่กับความพอใจว่าถึงเวลาที่จะเปลี่ยนรึยัง

เอาง่ายๆร้านเกมส์ที่เปิดอยู่ เปิดมา 5 ปีละ เค้าก็ยังให้บริการอยู่ สเปกคอมเท่าเดิมเน้นเกมส์ออนไลน์มากกว่า ก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิน่า พอถึงเวลาเค้าคงจะอัพเกรดยกชุดเองนั้นแหละ

ทุกวันนี้เทคโนโลยีมันไปเร็วจริงๆ จะตามคงไม่ทันหลอก ต้องดูสภาวะแวดล้อมต่างๆประกอบด้วย เพื่อความคุ้มค่าของเราเอง
                      ร้านเขามีการ Upgrade ตลอดครับ (ถ้ามีงบประมาณ) โดยเฉพาะการ์ดจอ และ/หรือ CPU เพียงแต่เขาเน้นเฉพาะที่พอเล่นได้ ไม่กระตุกจนลูกค้าเสียอารมณ์ และที่สำคัญเขาจะไม่เปลี่ยนเคส

sigpic

Comment

Originally posted by peaksf View Post
                        ท่านข้างบนกล่าวมา ผมบรรลุสัจธรรมเลย จิงครับ เป็นอย่างนั้นจิงๆ
                        ยินดีกะคุณ ARES ด้วย สาธุ

เอามาฝาก ถ้าเล่น PC มันต้องแบบนี้

งาน CEDIA 2008 จาก http://cavx.blogspot.com/

คลิ๊กดูรูปใหญ่

มีใครทำเสียง 5.1 ข้างหู แบบในรูปแล้วบ้าง
                        Last edited by garmin; 15 Aug 2008, 09:34:20.

Comment

แหะๆ ขอบคุณมากครับ พอดียังขอตังพ่อแม่ใช้อยู่เรย ก็เรยอยากซื้อทีเดียวไปดีดีเลย แต่คงใช้ได้3ปีมั้งครับ เด๋วคงเปลี่ยนใหม่ เพราะเครื่องที่บ้านซื้อเมื่อปีที่แล้ว 8600GT ตอนนี้ไปซะเลยยกให้น้องเรยเครื่อง พอดีผมจะไปอยู่หอ

Comment

microsoft fight sim ใช่ป่าวคับ

Comment

ผมว่าเป็นความคิดที่ผิดนะ ลงตูมมมมม เดียว หวังอยู่ได้ยาวๆเนี่ย กับอุปกรณ์คอม เป็นไปไม่ได้ เหอๆ เพื่อนผมคนนึงแระ ลงมาทั้งsocket a ตูมมมมม socket 939 ตูมมมมมม ล่าสุดsocket 775 เหอๆ ถอยแรงๆมาหมด ขอเงินแม่ทั้งนั้น(อ่อ ทั้ง3ชุดยังอยู่ครบถ้วน) ผลคือตอนนี้อยู่ไม่รอด เหอๆ แต่ละชุดหลัก30k-50k ผมค่อยๆอัพทีละส่วน ทำงานparttime เก็บตังค่อยๆอัพ ขายของเก่า สอยมือสองเอา ถูกเงินดี ได้ของแรงเมื่อก่อนในราคาลดไป50-70% ฉลาดเล่นมันก็อยู่ได้นานครับ

ถ้าถามว่าลงตูมเดียวกับhd4870 เหอๆ ไม่ต้องรอนาน5ปีหรอกครับ ผมว่าwarheadออกมาก็หนาวแระ

Comment

Working...
                              X