Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไร TOT มันจะยอมรับความจริงว่า เน็ตของมันห่วยแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อไร TOT มันจะยอมรับความจริงว่า เน็ตของมันห่วยแตก

ในเวป ไซดของ TOT ไม่มีให้รับสำรวจความคิดเห็น หรือแจ้งปัณหา หรือเหตุข้ดข้อ

รับร้องเรียน จากผู้ใช้บริการสักที นี้แสดงว่ามันกลัวความจริง ที่ว่าของไม่ดีได้แต่ส่ง

รายงานเบื่อบนสร้างภาพ ไปวัน

ผมเคยไปขอเปิดบริการอินเตอร์เน็ต ของ True เข้าบอกคู่สายเต็ม

และถามต่อว่าเมื่อไรจะมีคู่สายรอนานมั้ย พนักบอก อั้มอึ้ง แล้วบอกว่า อีกนานไม่มี

กำหนด ตอนแรกงง มีอย่างนี้ด้วย หรอแบบว่านานไม่มีกำหนด แต่มารู้ความจริงว่า

ถ้าพื้นที่เราใกล้ สถานที่ราชกาล เช่น มหาลัย โรงพยาบาล มันจะพูกขาดกะพื่นที่นั้น

ห้ามเอกชลรายได ให้บริการ โทรศัทพ์ และ อินเตอร์เน็ต ....... เอากะเข้าสิ

หลังจากนั้นไปที่ทำการ TOT ใกล้บ้านเพื่อขอเปิดใช้เบอร์เพราะขึ้นราว่า hispeed internet

1.5 590 บาทต่อเดือน เข้าไปถามพนักงานขอ รายละเอียด พนักงานหั้นซ้ายหันขวา

ถามกันถั่ว ว่ามีหรอ -*- กำอ่อ ตกลงมันทำงานกันปะวันๆๆ นอกจากนั่งคุยกัน เห็นเม้าส์กัน

มันจริงๆๆ (แก่ๆทั้งนาน) และก็มีหัวหน้าลงมาบอกว่ารอแปปหาเอกสารก่อน หายไป 10 นาที

ลงมาบอกว่ามี แต่ไม่มี รายละเอียดนะ ใบสมัครหมด -*- กำของฉานจริงๆ ให้รอ 2 อาทิตย์จะ

ติดต่อให้มารับ ใบสมัคร -*- เอาสิ ผ่านไปสองอาทิตย์โทรตาม ยังไม่มีอีก เดือนกว่าๆ กว่าจะ

ได้เฉพาะใบสมัครนะ ที่เหลือไม่ต้องบรรยายต่อ

เข้าเรื่อง ใช้อาทิตย์แรกก็ดีพอสักพัก เริ่มอืด 1.5 วิ่ง 500 กว่าๆๆ -*- หลุดบ่อยมาก วันไหน

อยากซ้อมตรงไหนก็ซ้อมไม่แจ้งว่าเน็ตจะใช้ไม่ได้ ต้องโทรถาม โทรถามศุนย์ ก็บอกจะตรวจสอบ

ให้นะคะ จบไม่มีไรเกิดขึ้น ต้องโทรยำ แล้วเข้าจะให้เบอร์ช่าง ที่รับผิดชอบ เพื่อโทรไปถามว่าเกิด

ไรขึ้น เอ๋อ มีคอเซ็นเตอร์ไว้ทำ ซากอะไรคับ ต้องโทรถามช่างเอง โทรไปเสียงยางกะร็อคไวเลอร์

(มันคง รับหลายสาย ตอบคำถามเดิมๆ)ว่าเสียซ้อมอยู่มีคนโทรมาเยอะแค่นี้นะยุ้ง วางสาย

บริการ ดุ..ตี....จริงจริงราชการไทย

ทุกวันนี้ก็ต้องก้มหน้ารับกำ เน็ตเน่า ระว่างให้มันปรับปรุงบริการ ของ TOT หรือรอให้มหาลัยเจ๋ง

เพื่อได้ไปใช้ยี้ห้อ อื่น (เป็นไปไม่ได้ทั้งสองอย่าง)อีกทางย้ายบ้านหนี -*- เป็นความคิดที่ดีปะเนี้ย

ตั้งแต่จำได้ ใช้ทรูเน็ตหลุดแบบไม่มีสาเหตุ แค่ครั้งเดียว ไม่เคยหลุดอีกเลย ที่เหลือจะซ้อมที่ไหน

เข้าก็จะแจ้ง แถมมีบริการ Chatปัญหากะคอเซ็นเตอร์ด้วย 24 ชม. เชื่อมะ ฟอร์เวิรด์พอร์ DOTA

ตอนแรกทำไม่เป็น โทรไปถาม เจ้าหน้าที่แจ้งจะให้เจ้าหน้าที่ ให้จัดการผ่านไป

1 วันได้รับเมล์แจ้งเรื่องการ ฟอร์เวิรด์พอร์ DOTA ประทับใจเอ๋อสนใจเราดี ยางมีเมล์นี้ติดอยู่ใน

inbox อยู่เลย บริการดีจริงๆๆ

เพื่อน overclockzone เห็นว่าไงกะเน็ต TOT บอกกานหน่อยนะคับ

มาอ่านที่หลัง งะ ยาวไปปะ -*- เหอะๆๆ พิมพ์ไปได้

Comment

ถูกครับท่าน

Comment

อืม...

Comment

เหอๆ ผมก็ใช้ tot อยู่

Comment

มีอยู่ช่วงหนึ่งทีโอทีมันบล็อคบิท ผมไปจ่ายค่าเน็ตพอดีเลยสอบถาม ได้คำตอบกลับมาว่า อะไรคือบิท หรอกค่ะ ?

แต่ส่วนตัวจริง ๆ ไม่ได้มีปัญหามากมายน่ะครับ ผมว่ามันแล้วแต่พื้นที่ด้วย

เมื่อก่อนเว็บทีโอทีเคยมีบอร์ดตอบคำถามนะ แต่ก็ปิดไปแหละ ไปโพสกันด่าเช้าด่าเย็นซะขนาดนั้น

Comment

ก็สมควร โดนโพสด่าเช้าเย็นมั้ยละคับ เหอะๆๆๆ

Comment

ลืมไป tot ยูทรูป อย่าได้คิดว่าจะได้ดูนะ - -

Comment

ผมว่าถ้าบ้านใครอยู่ใกล้ชุมสาย ส่วนใหญ่จะไม่มีปัญหานะ อย่างบ้านผมชุมสายอยู่***งแค่ 500 ม. ทั้ง tot ttt เคยใช้ของทั้ง 2 เจ้า บอกได้เลยว่าแทบไม่ต่างกันเลยครับ ยกเว้นของ tot ก่อนหน้านี้บล๊อก youtube ตอนนี้ก็ไม่บล๊อกแล้ว แต่ยอมรับว่า call center ของ tot ห่วยครับ ttt ดีกว่าเยอะ

ปัจจุบันก็ยกเลิกของ tot ไป เพราะต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย ตัดสินใจเอา ttt ไว้เพราะโปร 4Mb 1000 บาท นี่ล่ะ ตามความเห็นผมนะ ถ้าบ้านใครมีให้เลือกหลายเจ้า ผมจะเลือกเจ้าที่มีชุมสายใกล้บ้านที่สุด (กรณีโปรโมชั่นเหมือนกัน) ชุมสายใกล้บ้านปัญหาน้อยกว่ากันเยอะครับ

Comment

รู้มะ บ้านผมอยู่***งจากคู่สาย
                    ก็เลยใช้ได้แต่ adsl 256 k ในราคา 500 บาทมั้ง
                    ต่างจากกะเพื่อน 8 เท่าในราคาเดวกันเรย เฮ้อออออ
                    แทนที่มันจะลดราคาให้หน่อย เน็ตก็ห่วยแสนห่วยจิง

Comment

ราชการ
                      เอกชน

Comment

ของผมต้องรอให้ครบสะญญาน่ะ
                        ไม่งั้นจ่ายหลักพัน ไม่ไหวเหมือนกัน เหอะ ๆ

Comment

จริงด้วยครับ

Comment

ตอนผมจะติดทรูคู่สายเต็มเหมือนกันครับผมเลยติดต่อ sell แทนเค้าจะตามเรื่องดีกว่าหนะประมาณ 3 อาทิตย์ได้เลยส่วนเรื่อง tot ผมก็ไปสมัครมาครับแต่ก่อนจะข้าไปสมัครมีลูกค้าคนนึงมานั่งบ่นไรก็ไม่รู้ผมก็เข้าไปถามได้ความว่า เค้าติดอินเตอร์เน็ตไปใช้งานไม่ได้มา 4 เดือนละแต่ก็ยังเก็บค่าบริการเค้าอยู่(เก็บเรื่องปรกติดอะครับแต่เค้าแจ้งให้มาซ้อมก็ไม่มาเค้าเลย hurt มาก) ผมเลยถามเค้านี่มาทำอะไรครับเค้าบอกมายกเลิกบริการแล้วด่าเจ้าหน้าที่ยับแล้วบอกผมว่าที่จะมาติดตั้งน้องอย่าติดไป true ดีกว่า ผมก็ได้ดู feedback มาพอสมควรก็พอรู้อะไรเป็นอะไร(รู้ว่ามันห่วยหนะ) ผมก็เลยคิดไหนๆก็มาแล้วถามสักหน่อยผมก็เลยถามที่เค้าบอกว่าเน็ตติดแล้วใช้ไม่ได้มันเกิดจากอะไรแล้วผมได้ยินช่วงหลังๆมีคนบอกว่าเน็ตไม่ดี จริงรึเปล่าครับเค้าบอกแล้วแต่บุคคล ผมก็เฉยๆผมก็ตัดสินใจจะสมัคร(ไม่อยากสมัครหลอกเลือกไม่ได้จริงๆ)ผมบอกเค้าจะสมัครครับผมบอกว่าบ้านอยู่ติดถนน เค้ายังไม่ทันเชคอะไรเลยเค้าบอกใช้ไม่ได้ติดถนนเน็ตส่งความเร็วไม่ถึงผมถึงกับอึ้งกิมกี่ แล้วก็ด่าในใจมันแล้วเดินออกมากลับบ้านเลย
                            ปล.ตอนนี้ได้ true 2m ละปัญหาไม่มีสบายใจมากมาย ที่ จกขท.บอกว่าพนักงาน tot เอาแต่เม้าส์กันผมขอยืนยันครับเป็นความจริงเห็นกับตา

Comment

เปลี่ยนโปรไงอะครับเห็นมันมี2เมก590บาท

Comment

Working...
                              X