Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง AirDuct กับพัดลม อะไรระบายความร้อนได้ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง AirDuct กับพัดลม อะไรระบายความร้อนได้ดีกว่ากันครับ

พอดีซื้อเคสใหม่เป็นตัว TT M9 (http://www.thermaltake.com/product/C.../vI1000bws.asp) อ่ะครับ

แล้วฝาข้างตรงซีพียู มันติด Airduct มาให้ด้วย ไอเจ้า Airduct นี่มันระบายความร้อนได้ดีมั้ยครับ หรือว่าถอดออกแล้วติดพัดลมแทนดีกว่า(ตอนนี้ติด 12 Cm. 4 ตัวอยู่แล้ว)

พัดลมแพงๆพัดลมดีกว่า
    พัดลมถูกๆแอร์ดีกว่า ไส่ทั้งพัดลมทั้งแอร์ ได้ไหมนิ

Comment

Originally posted by wormer View Post
      พัดลมแพงๆพัดลมดีกว่า
      พัดลมถูกๆแอร์ดีกว่า ไส่ทั้งพัดลมทั้งแอร์ ได้ไหมนิ
      ก็ใส่ได้นิ ก็หาพัดลม มายัดตรงฝาเคสก่อน

แล้วก็ ขันแอร์ดัก ครอบไปอีกชั้น - -"

ก็โอเคอ่ะ มันจะได้ดูดลมใหม่(จากนอกเคส)เข้าใส่ ซิงค์ CPU โดยตรงไปเลย

Comment

ปกติพักลม CPU ก็จะดูดอากาศเย็นจาก Air Duct อยู่แล้วนิครับ

Comment

อย่าลืมเรื่องเสียงล๊ะ แอร์ดั๊ก+พัดลมเสียงมันดัง

Comment

เสียงดัง มันเสียวดีนะครับ -.-

Comment

Originally posted by wormer View Post
              เสียงดัง มันเสียวดีนะครับ -.-
              555

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X