Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมมา 30,000 แต่ง 2 หมื่น 5 พันบาท เข้ามาดูครับ จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมมา 30,000 แต่ง 2 หมื่น 5 พันบาท เข้ามาดูครับ จริงๆ

Spec นี้ซื้อมา 3 หมื่นครับ ปล. 3 หมื่นเมื่อ 7 ปีก่อนนะครับ

AMD Duron 1.2Ghz Socket 462
    MSI MICRO-STAR INTERNATIONAL MS-6330
    Seagate 40GB SATA1
    Kingston 256MB SDRAM B133 (128*2)
    Chaintech Nvidia GeForce 2 MX/MX 400 32MB
    Lite-On CD-RW 52x24x52
    Case MSI (ไม่รุ้รุ่นไร) 350 watt

จออันนี้ต้องอธิบายยาวหน่อย AcerView 33DL จออนาล็อก 14 นิ้ว
    แบบเปิดปิดสวิทใต้จอ ปรับความกว้าง/แสง/สี โดยหมุนลูกกลิ้งใต้จอคอม

เอาล่ะครับ ซื้อมา 3 หมื่นแล้วแต่เครื่องซักหน่อย

ตอนนี้ CPU ก็เน่าแล้ว เปลี่ยนจาก Duron 1.2 เป็น Athlon 64 3200+ ดีกว่านะ!!
    ราคา 3110บาท และ เฮ้อ ได้ CPU ใหม่แล้ว แรงขึ้นหน่อย แต่เอ๊ะ Mainboard Socket นี้ใส่ไมได้นิ

งั้นเปลี่ยน Mainboardด้วยดีกว่า เอา Asus M2N-E ดีกว่า Clock ดีด้วย ซํก 3900 บาท แล้ว ฮ่า

อุ้ย Hard Disk 40 GB น้อยไปแล้วเด๋วนี้เล่น Bit เล่นเกม โหลดหนังสารพัด เปลี่ยน Harddisk ใหม่ดีกว่า เอา 250 GB เลย ราคา 3100 เอง อุอุ

เอ้า แรมแค่ 256 เอง อัพเดตด้วยดีกว่า แถมที่สำคัญ Mainboard นี้ก็ใส่ SDRam ไม่ได้ด้วยอีก เฮ้อ งั้น เปลี่ยน RAM ด้วยดีกว่า ซื้อ1GB มา 1 ตัวเลย แค่ 3600 เอง อุอุ

กำ การ์ดจอเก่าแล้วแค่เล่น Granado Espada ยังกระตุกเลย งี้ก็เปลี่ยนการ์ดจอด้วยละกัน
    เอา Spark 7300GT DDR3 256 MB ดีกว่า สุดคุ้ม แค่ 3130 บาท

เออเปลี่ยน CD RW ด้วยดีกว่า เด๋วนี้เค้ามี DVD RW กันแล้วนี่ เปลี่ยนเอา DVD RW ละกันแค่ 1600 เองเนอะ

เออ Case อันนี้ของ MSI ก็ไม่ค่อยสวยแฮะ ช่องเสียบ USB ด้านหน้าก็ไม่มีแถม PSU ก็อ่อน เอา GView ดีกว่า 420 watt Case สวย PSU ก็ใช้ได้แค่ 1600 เอง

จอ นี้ 14 นิ้วเองภาพไม่สะใจเลย แถมรับ Resolution ได้สูงสุดแค่ 800*600 เอง เกมบางเกมแมร่งขั้นต่ำ 1024*648 หมดสิทธิ์เล่นเลย งี้ก็เปลี่ยนจอละกัน เอา LG T713 SH 17 นิ้วละกัน 3290 และ

Mous Keyboard มันเก่าไปแล้ว สีไม่สวยแบบของเก่าสีดำ เปลี่ยนอัพใหม่เป็น สีดำดีกว่า + หูฟังด้วยประมาณ 1000 บาทอ่ะนะครับ

เห็นมั้ยครับ ผมไม่ได้โกหก ซื้อ 30K แต่ 25K จริงๆ แต่งแล้วก็ได้ตามรายเซ็นผมนั่นแหละครับ
    Last edited by Alexandrite; 8 Jan 2007, 22:35:36.

งง ครับ จะสื่อถึงอะไรเหรอครับ

Comment

ป่าวครับ ตั้งให้ขำเล่น -*- (ไม่รับมุขกันเลยเรอะ)

บังเอิญเห็นมี ผมชื้อคอมมา70หมื่นแต่ง40หมื่นเข้ามาดูครับ เลยเอามั่ง /gg

Comment

-*-

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
          ป่าวครับ ตั้งให้ขำเล่น -*- (ไม่รับมุขกันเลยเรอะ)

บังเอิญเห็นมี ผมชื้อคอมมา70หมื่นแต่ง40หมื่นเข้ามาดูครับ เลยเอามั่ง /gg
          ผมงงอะครับ ขอโทษที ^ ^

Comment

ผมฉลาดมั้ยครับ ซื้อมา 30K แต่ง อีก 25 K กลายเปนมีคอมไว้เล่นได้ตั้ง 2 เครื่องแน่ะ

ซื้อ 30K แต่ง 25K นี่เท่ากะซื้อคอมใหม่เลยมั้ยเนี่ย เปลี่ยนหมดทุกอย่างเลยไม่เว้น จอกะ Case -*- เอิ้กๆ

ไอแต่ง 25 K นี้ของที่สั่งไปก็ไม่รุเมื่อไหร่มันจะได้ สั่งไปเป็นอาทิตย์และ เจ้าของร้านดันบอก Spark หมด ของครบหมดแล้วขาดแต่การ์ดจอ เซ็งจริงวุ้ย อยากเล่นของใหม่ใจจะขาด -*- (เงินในมือสั่นริกๆและ มะไหร่จะได้จ่าย)
            Last edited by Alexandrite; 8 Jan 2007, 23:03:30.

Comment

????????????????????????????????????????

Comment

เลียนแบบกระทู้ใครบางคนหรือป่าว

Comment

-..- พอจะเข้าใจแต่ไม่ขำง่ะ

Comment

:

Comment

เข้ามาดันน้องมุขเค้าหน่อย

Comment

อ่านแล้ว งง ไม่อ่านละ ยาวเกิน กร้านชีวิต

Comment

อาการแบบนี้ คล้ายๆมุขแป๊ก

Comment

บอกตรงๆคับ ไม่ขำ ^^"

Comment

เอิ๊กก..มุขไม่ฮาพาเครียด อิอิ

Comment

Working...
                              X