overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: >> มีโปรแกรม น่าใช้งาน มาฝากครับ รับรอง เครื่องคอมพ์ คุณจะ ลื่น (หัวแตก) เลย รับรอง ไ

OverclockZone Member TaO's Avatar

Cool >> มีโปรแกรม น่าใช้งาน มาฝากครับ รับรอง เครื่องคอมพ์ คุณจะ ลื่น (หัวแตก) เลย รับรอง ไ

>> มีโปรแกรม น่าใช้งาน มาฝากครับ รับรอง เครื่องคุณจะลื่น(หัวแตก)เลย

ก่อนหน้านี้ ผมใช้ โปรแกรม Defrag มาหลายเจ้าเลยครับ

รวมทั้งได้หาข้อมูล ต่างๆ จาก หนังสือ นิตยาสาร ฯลฯ

เพื่อให้ Windows ผม Boot ได้เร็วขึ้น และทำงานลื่นไหล

หลายๆ เจ้า มันก็น่าพอใจอยู่น่ะครับ

แตล่าสุด ได้ลอง ใช้ ของเจ้านึง.... ตกใจเลยครับ

เครื่องผม Boost เร็วมาก แบบ ผิดหูผิดตา

คือ พอบุตเข้าวินโดว์แล้ว แทบจะใช้งานได้ทันที

(ผม ให้ โปรแกรมรันอัตโนมัติ ร่วม สิบโปรแกรมเลยครับ
    เพราะทำงานหลายๆ อย่างในเวลาเดียวกัน และขี้เกียจไปเปิดมัน)

เครื่องผมลื่นแบบว่า เหมือนลง วินโดว์ มาหมาดๆ เลย

มันคือ โปรแกรม Iobit SmartDefrag ครับ :

http://www.iobit.com/iobitsmartdefrag.html#

ก่อนหน้านี้ไม่นาน มัน เวอร์ชั่น beta5
    ผมเฉยๆ มากๆ ลงแล้วก็ลบทิ้งไป

แต่ beta6 ไม่ธรรมดาเลยครับ
    คุณต้องเลือก Defrag & Optimize นะครับ
    เครื่องถึงจะลื่น แบบว่าเห็นได้ชัด

แต่... Defrag ครั้งแรก ค่อนข้างนานนะครับ
    พอครั้งต่อๆ ไปก็จะเร็วมากกกกก เป็นจรวดเลย

ลองใช้งานดูครับ

เป็น โปรแกรม Defrag ที่ Free และ ทำให้เครื่องลื่น มาก มากจริงๆ
    มากที่สุดที่ผมเคยใช้มาเลย ลองใช้งานดูครับ

นึกว่า speed gear5 555

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

ลองดู ไม่เสียหาย ถ้าเร็วจริง ก็ขอบคุณครับ

แต่ถ้าช้าล่ะก็ ฮึ่ม.... ก็ถอนออก เหอะ ๆ

OverclockZone Member chai-pk's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

ลองเลยครับ ชอบลอง .....

OverclockZone Member aeeiou69's Avatar

โปรแกรม นี้ต้อง Defag ทุกๆครั้ง ที่รุ้สึกว่าคอมช้า รึป่าวครับ

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

ขอบคุงค๊าบ น่าลอง

OverclockZone Member mango's Avatar

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

Defag มาซักพักแล้วครับ ป่านนี้ยังไม่เสร็จเลยนิ

OverclockZone Member babyhiphop's Avatar

O K ค รั บ

ผมลองแล้วดีจริงครับแต่ก็ไม่เร็วมากมาย

แต่ก็ถือว่าเร็วขึ้นแบบเห็นได้ชัดครับ

ขอบคุณมากๆครับ

อ๋อ...เวลาเรา Defrag เราควรปิดโปรแกรมทุกอย่างมันถึงจะได้ผลดีนะครับ

OverclockZone Member KVY13's Avatar

ตามไปดูด้วยคน
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

Quote Originally Posted by babyhiphop View Post
    O K ค รั บ
    ผมลองแล้วดีจริงครับแต่ก็ไม่เร็วมากมาย
    แต่ก็ถือว่าเร็วขึ้นแบบเห็นได้ชัดครับ
    ขอบคุณมากๆครับ
    อ๋อ...เวลาเรา Defrag เราควรปิดโปรแกรมทุกอย่างมันถึงจะได้ผลดีนะครับ
    สรุปว่าโปรแกรม ok

Quote Originally Posted by aeeiou69 View Post
    โปรแกรม นี้ต้อง Defag ทุกๆครั้ง ที่รุ้สึกว่าคอมช้า รึป่าวครับ
    อาการคอมช้า คอมอืด ต้องดูด้วยนะครับว่ามันเป็นเพราะอะไร
    Defag คือจัดเรียงข้อมูลในฮาร์ดดิสก์ ทำให้เวลาเรียกใช้ไฟล์จะทำได้รวดเร็วขึ้น
    ในตัว Windows ก็มีมาให้ Disk Defragmenter
    ส่วนมากที่เราเห็นคนนิยมใช้กัน พวกโปรแกรมจัดเรียงข้อมูล Diskeeper
    การจัดข้อมูลของระบบ NTFS ทำได้เร็วกว่า FAT32
    ไม่จำเป็นต้องทำบ่อยๆ ทุกๆ 3-5 เดือน หรือ เป็น 1ปี ทำครั้ง
    7-8ปี ก่อนตอนได้คอมมาใหม่ๆ ผมก็ขยัน Defag กับ Scan ตรวจ error ฮาร์ดดิสก์นะ
    แต่หลังๆไม่ได้ทำแล้ว ใช้ๆไปคอมไม่อืดมาก ไม่ค่อยลง windows ใหม่บ่อยๆ นอกจากเครื่องมันมีปัญหาหนักเกินแก้จริงๆ...

OverclockZone Member nao379's Avatar
    กำแพงเพชร ครับผม

ต้องรอนานมากไหมหงะ

OverclockZone Member aeeiou69's Avatar

คือ ผมซื้อคอมมาใหม่ด้วยอะครับ ไม่ถึงอาทิต เเล้วดันไป defrag ผมไม่รุ้อะครับจะมีผลเสียไม๊อะ

เเล้วพอ คลิกขวา My com มันไม่โชว CPU ให้อะครับ โชวแต่ เเรม ทำไงดีอะครับ กลัวคอมพัง

OverclockZone Member ShiMoKiTaSunDay's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member nunee's Avatar

ถ้าเรา Defrag & Optimize แล้ว start ไปแล้ว

เรารอจนเส็จ เวลาเราเลิกเล่นแล้ว มาเล่นใหม่จำเป็นต้องทำอีกไหม

หรือ Defrag & Optimize ไปครั้งแรกแล้ว เริ่มรู้สึกช้าเมื่อเราลงโปรแกรมใหม่ๆค่อย

Defrag & Optimize ใหม่ใช่ไหมคับ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ผมว่าตัว Diskeeper ดีกว่าตัวนี้เยอะเลยนะ

OverclockZone Member sepulchre's Avatar
    เมเจอร์รัชโยธิน

ดีไม่ดียังไงก็ขอลองก่อนละกันครับ ขอบคุณนะ^^

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

มันก็คือๆ กันทุกตัวแหล่ะครับผมว่า แทบไม่ได้ต่างกันเพราะ Defrag ก็คือเรียงข้อมูลใหม่ (และลบไฟล์ไม่สำคัญทิ้ง) ถ้าโหลดหนังกับโปรแกรมบ่อยก็ต้องเดือนละครั้ง อย่างต่ำอ่ะน่ะ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ผมยังใช้ของวินโดว์อยู่เลยครับถึงจะช้าเเต่ก็ชัวร์นะ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks