Announcement

Collapse
No announcement yet.

DM4 ฆ่าบอส ตัวนี้อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DM4 ฆ่าบอส ตัวนี้อย่างไรครับ

ขอวิธี ฆ่าบอส ด่าน 3 น่ะครับ

ที่จะมี ดาบบิน พุ่งใส่เรา หลายๆ ตัวน่ะครับ ส่วนเจ้าบอส จะยืนบนกำแพงมีกระจกกั้น นั้นแหละ

ยิงเท่าไร ไม่เห็นพลังมันละลดเลย

เคยมีคนบอกว่า ให้จับดาบ เขวี้ยงใส่ มันทำได้ด้วยหรือครับ
    ช่วยบอกวิธีกดเขวี้ยงที

ผมใช้ คีย์บอร์ดเล่นนะครับ

ขอบคุณเหล่าเซียน

ตามนั้นครับ จับศัตรูที่มันจะแปลงเป็นดาบ แล้วก็เขวี้ยงใส่กระจกอ่ะครับ เดี๋ยวมันก็ตายไปเอง

Comment

กดปุ่ม ที่ใช้แขนจับทุ่มอะครับ (buster) ใส่ดาบที่มันอยู่ใกล้ๆ เดวมันจะหยิบมาเฟี้ยงใส่กบาลบอสเอง หุหุ

ด่านนี้อัดบอสไม่ได้ ต้องใช้วิธีเฟี้ยงดาบใส่เท่านั้นครับ

Comment

วิธีแรก จับดาบเขวี้ยงใส่
        ให้กดล๊อคเป้าไปที่ดาบ แล้วกด buster หมัดปีศาจน่ะ(ปุ่ม O ล่ะมั้งสำหรับจอยที่ยังไม่ปรับ) มันจะเป็นการดึงดาบที่บินลอยอยู่ให้มาตกที่ตรงหน้าเรา จากนั้นกด buster อีกที แล้วกดทิศทางไปที่กระจกแสง มันก็จะเขวี้ยง ดาบไปกระแทก ทำดาเมจได้ดีเลยทีเดียว ใช้เขวี้งใส่ศัตรูด้วยกันเองก็ได้นะ

วิธีที่สอง ใช้ความถึก กระโดดฟันกระจกจนแตก (ผมเคยทำมาแล้ว ^^" )

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
          วิธีแรก จับดาบเขวี้ยงใส่
          ให้กดล๊อคเป้าไปที่ดาบ แล้วกด buster หมัดปีศาจน่ะ(ปุ่ม O ล่ะมั้งสำหรับจอยที่ยังไม่ปรับ) มันจะเป็นการดึงดาบที่บินลอยอยู่ให้มาตกที่ตรงหน้าเรา จากนั้นกด buster อีกที แล้วกดทิศทางไปที่กระจกแสง มันก็จะเขวี้ยง ดาบไปกระแทก ทำดาเมจได้ดีเลยทีเดียว ใช้เขวี้งใส่ศัตรูด้วยกันเองก็ได้นะ

วิธีที่สอง ใช้ความถึก กระโดดฟันกระจกจนแตก (ผมเคยทำมาแล้ว ^^" )
          ไม่ต้องกดทิศทางก้อได้ มันเขวี้ยงไปเองแหละ

Comment

กำนึกว่ามีเราถึกโดดฟันอยู่คนเดียวซะอีก

Comment

วิธีที่3 น้ำมนต์สาดสองขวด ตาย

Comment

Originally posted by joyokeeplayboy View Post
                วิธีที่3 น้ำมนต์สาดสองขวด ตาย
                โหดมาก

Comment

ขอบคุณมากครับบ

Comment

Working...
                  X