Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ สูบฉีดความแรง ให้Phenom 9750 หน่อยครับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ สูบฉีดความแรง ให้Phenom 9750 หน่อยครับ!

Cpu Phenom 9750
    Mainboard Abit Ax78
    Power SilverStone 500W

อยากทราบว่า มีเทคนิกอะไรดีๆ บ้างครับให้ OC ได้สูงๆ ผมพึ่งเริ่มศึกษาวันนี้เองครับ
    ไม่กล้าลองของใหม่ เลยไปลองกับของเก่า intel P4 ลากไปจิ๊ปๆ 2.4 > 2.7

วันนี้ได้ของใหม่มาแล้ว อยากจะ OC ให้แรงๆหน่อย ไม่ต้องเอาถึงปรอทแตกนะครับ
    เอาแค่จิ๊ปๆพอ ไม่ได้เปิดแอร์เล่น แค่อยากรู้ว่า ส่วนมากลากกันไปที่เท่าไหร่กัน
    ที่ไม่ทำให้ อุปกรณ์เสียหายกำลังพอดีๆ

ชี้แนะแบบ Step by Step ทีครับ

เช่น ปรับตัวคูณไปที่เท่าไหร่ เพิ่มไฟไปเท่าไหร่ แล้วควรเพิ่มหรือลดอะไรอีกบ้าง
    ก็ช่วยชี้แนะทีครับ

ปล.ขอ 9850 BE ร่วมแจมด้วยนะครับอยากรู้ว่า แตกต่างกันบ้างมั้ย จะได้ขอแลกกับพี่ชาย

อยากปรับไฟแรงนะคับ เด๋ว CPU พุ่งออกจากบอร์ด...5555555+

Comment

ดันครับ!!!

Comment

เพิ่มไฟ
        เพิ่มบัส
        ทดแรม
        ลด-เพิ่ม ค่า HT

Comment

ว่าแต่คุณลองปรับอะไรไปบ้างยังหละครับ
          ถ้าจะเอาแบบเป็นเรื่องเป็นราวจริงๆ คุณต้องมาลองนั่งไล่กันทีละสเต็ปตามคำแนะนำของแต่ละท่าน
          หากว่าติดขัดปัญหาตรงไหน หรือมีปัญหากับการเทสความเสถียร ก็ค่อยมาโพสถามเป็นข้อๆ
          จะได้ความคืบหน้ามากกว่า ที่จะให้แนะนำการปรับแต่งแบบสำเร็จรูปไปเลย ....

Comment

Working...
          X