overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: 8600GG and HD 2400 ???

OverclockZone Member tangojulius's Avatar

Talking 8600GG and HD 2400 ???

ระหว่าง
    1. BenQ Joybook nvidia8600GS
    2. Asus Z99SR-4p034C ATI Redeon HD 2400

ใช้เล่นเกมภาพสวยๆซะส่วนใหญ่ครับ + ใช้โหลดบิต ด้วย(แต่ไม่ถึงกับบ่อย)

1.รบกวนผู้ที่มีประสบการณ์แยกข้อดีข้อเสียของ2รุ่นนี้ทีครับ
    2.เเล้วถ้าจะอัพเกรดเพิ่ม นี่อัดเเรมจะคุ้มไมคับ

3.แล้วการ์ดจอโนตบุคของ ค่ายแดงนี่ดีไมคับเพราะส่วนใหญ่จะเห็นเป็น nvidia
    ซะเป็นส่วนใหญ่
    4. แล้วบางคนบอกว่า Asus Z99SR-4p034C หายากเเล้วจิงเปล่าคับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ เพราะตอนเเรกจะถอย BenQ แต่เห็นในPC ค่ายATIเค้าก็แรงน่าดู
    ^^

OverclockZone Member suek's Avatar

ได้ยินมาว่า 8600GS แรงกว่า 2400 เยอะ นะครับ

แต่ จำไม่ได้แระ ว่า web ไหน
    เห็น อ้านกันใน ocz บ่อยๆ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ถูกต้องนะครับพี่น้อง

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

HD2400 แรงน้อยกว่าตัว 9300 ซะอีกครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ยอมเลือก Asus BenQ ห่วยแตกมากครับ

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ยอมเลือก Asus BenQ ห่วยแตกมากครับ
    แต่ก่อนมีแต่คนเชียร์BENQว่าดีอย่างนั้นอย่างนี้แต่ตอนนี้....เหอ~

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

8600แรงกว่าhd2400ราวฟ้ากับเหวคับประมาณง่ายๆเกมเดียวกัน8600ปรับได้สุดหมดhd2400ปรับได้ได้แค่low เน้นเล่นเกมต้อง8600เลยเล่นได้ทุกเกมบางเกมปรับได้สุด และกาดจอโนตบุ๊เปลี่ยนไม่ได้
    แต่ตอนนี้ค่ายจีฟอสมีปัญหาเรื่องheat cycle ถ้าคุรรับได้ก็เอาเบนคิวรับไม่ได้ก็เอาอัลซุสเพราะเป้นati
    1. ข้อดีเบนคิว
    กาดจอแรง ในราคาไม่เกิน3หมื่น8
    ราคาถูก
    วัสดุเป็นอะลุมีเนียมอัลลอยด์ ทำให้ทน เบา เป็รรอยยากระบายความร้อนดีกว่าบอดี้พลาสติก
    กาดจอแรงกว่ามากตามที่ได้อะบายข้างต้น
    ข้อเสีย
    กาดจออจีฟอสมีปัยหาเรื่องheat cycle
    ไม่มีos ของแท้(ต้องลงของปลอมแบบเหมือนซื้อคอมโตะประกอบเอง ให้ร้านลงให้อยากได้xpหรือวิสต้าก็บอกเค้าเพราะมีไดเวอร์ครบและเสถียรและ)
    ข้อดีอัลซุส
    สุนยืมีมากกว่าและบริการดีกว่า
    กาดจอไม่มีปัยหาเรื่องheat cycle เพราะเป้นค่ายati
    มีosแท้
    ข้อเสีย
    แพงกว่า

อัพแรมคุ้มคับซักไม่เกิน3กิก
    ati แรงคุ้มค่าแต่ไม่ค่อยลงnb แต่ช่วงนี้รุ่นใหม่ๆลงเยอะแล้ว

อัลซุสอาจหายากนิดถ้าชอบก้ลองหาดูละกัน
    กาดจอด้อยกว่า
    ของอาจหาวื้อยากเพรราะอัลซุสเตรียมเอารุ่นใหม่มาลง

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    แต่ก่อนมีแต่คนเชียร์BENQว่าดีอย่างนั้นอย่างนี้แต่ตอนนี้....เหอ~

อย่าหลง ประเ็ด็นครับ ที่เค้ายังไม่เชียร์กันเพราะ ปัญหาจาก nvidia ครับ

ไม่ได้หลับหู หลับตา ตะบี้ตะบัน เชียร์ ครับ

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

Benq ไม่ได้ห่วยนะครับ
    การที่ไม่มี OS นั้นเป็นเรื่องที่ดีครับ ประหยัดไปได้อีกเยอะเลยครับ
    แต่จริงๆเขาก็มีให้นะ เป็นลีนุก อิอิ

ผมถามกลับกันหน่อยครับ ถ้าเครื่องมี OS แท้ สามารถติดไวรัสได้ไหม ?
    ถ้าตอบว่าติดได้ ก็ต้องได้ลง windows ใหม่ แล้วถ้าลงจะแผ่นก็อบ
    มันก็มีค่าไม่ต่างกันเลยใช้ไหมครับ

หรือจะมาลง ubuntu ต๋อยหมวกแดง แบบผมละ
    ไม่ต้องแปลกใช้ที่ผมลงนี้ลงใน vmware ครับ อิอิ

OverclockZone Member

3DMARK06
    GF8400GS 1365
    HD2400XT 1735
    HD3470 1933
    GF9300M G 1958
    GF8600GS 2484

Bookmarks

Bookmarks