Announcement

Collapse
No announcement yet.

CD-R กับ การก๊อปปี้ข้อมูล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CD-R กับ การก๊อปปี้ข้อมูล

ผมอยากทราบว่า ถ้าเราใช้โปรแกรม Nero ก๊อปปี้ข้อมูลพวก (word ,excel , พวก program ) จาก HDD ไปไว้ที่ CD-R ได้บ่อยๆ หรือไม่ หมายถึง ถ้าย้ายไฟล์ไปครั้งหนึ่งแล้ว ครั้งหน้าเรามีข้อมูลเพิ่มเราสามารถเพิ่มลงใน CD ได้หรือเปล่า

CD-R เขียนข้อมูลครั้งแรกได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น

ทางเลือกที่มี ใช้ CD-RW สามารถเขียนข้อมูลได้หลายครั้ง เขียนไปเรื่อย ๆ ได้หลาย Sesson จนเต็มแผ่น

ทางเลือกอีกทางหนึ่งคือ ใช้ Flashdrive ขนาด 1 GB ราคาประมาณ 20,000 สตางค์ น่าใช้อันนี้สะดวกกว่านะครับ

Comment

ทำได้โดยให้ท่านเลือกเป็นแบบ Multisession ครับ

ทั้งนี้และทั้งนั้น ท่านสามารถไรท์เพิ่มไฟล์ได้อย่างเดียวจนกว่าพื้นที่จะเต็ม ไม่สามารถลบไฟล์ที่ไรท์ได้

Comment

งั้นข้อมูล เกี่ยวกับ CD-R ของผมก็ไม่ค่อยถูกนัก ไม่ค่อยได้เขียน Mulit Session เท่าไหร่ สำหรับ CD อันนี้ไม่ได้ลอง ตาม คห. 3 ถูกแล้วล่ะครับ เดี๋ยวนี้ผมไม่ได้ใช้ Mult Session แล้วล่ะครับ เพราะเวลา Backup Clip VDO ผมก็จะรอให้เต็มแผ่น DVD ก่อนแล้ว write Session เดียวจบ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X