Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน-สอบถามครับ ร้อนใจมากก--

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน-สอบถามครับ ร้อนใจมากก--

ผมซื้อบอร์ด+ซีพียู มาจาสมาชิกในบอร์ดนี้แหะลครับ พอได้รับก็ จัดการประกอบเครื่องเสร็จก็เปิดเครื่องลงวินโดว์ ต่างๆๆๆปกติ แล้วผมก็ทำการอัพเดตไบออส โดยใช้โปรแกรม asus update ก็ผ่านเครื่องก็รีสตาร์ทแล้วก็ใช้งานปกติแต่พอมาตอนเช้า มาเปิดเครื่องอีกที มันมีเสียงจากเครื่องดัง ปิ๊บๆๆๆรัวถี่ๆๆเลยครับบบบ ทำไงดีครับบบบ
    สเปคเครื่อง
    e2160
    asus P5N-MX
    แรม kington 1 g 667
    Hdd seagate 250 gb
    cd-rw
    psu Dtech 550 w
    จอ 17" crt

แรมไม่แน่นป่าวครับ

ให้ถอด ขัด แล้วใส่ใหม่

Comment

เสียงมันดังรัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนแรกก็ใช้งานปกติ พอตอนเช้าเปิดเครื่องมา ก็ดังเลยครับบบ

Comment

จอภาพไม่ขึ้นอะไรเลยครับบบบ ช่วยด้วยครับบบ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
          แรมไม่แน่นป่าวครับ

ให้ถอด ขัด แล้วใส่ใหม่
          ลองทำรึยังครับ
          เอาการ์ดจอมาเช็คด้วย

Comment

น่าจะแรมนะ ถ้าCPUหรือMBหรือHDมันจะไม่มีเสียง

Comment

การ์ดจออนบอร์ด เสียงมันรัวเหมือนไซเรนครับ แรมซื้อมาใหม่ๆๆเมื่อวานเลยครับบบบ

Comment

ช่วยด้วยครับ ท่านเซียนทั้งหลาย ซื้อมายังไม่ทันใช้เลยยย....อะ

Comment

แรมก็เสียได้นะ ลองแรมยัง

Comment

บางทีฝุ่นตอนถอดตัวเก่าๆออกจากบร์อดมันลงไปในช่องใส่แรม
                    ลองถอดออกมาแล้วเป่าลมไปที่ช่องเสียบแรมก่อนดูครับ

Comment

เข้า bios ได้หรือเปล่า

ถ้าได้ ลองไปดูที่ค่าต่างๆ เท่าที่ผมเคยเจอคือ บางครั้งเราต้องไป set พวก พัดลม อุณหภูมิใหม่
                      ถ้ายังไม่หาย ลอง set bios => load default [บางเครื่อง กด f5]
                      และ ไม้ตายสุดท้าย
                      ลอง flash bios กลับไป version เดิมดูครับ
                      bios ของท่านคือ Phoenix แนะนำให้ใช้ Phoenix Award BIOS flash tool[ทำบน dos ]....ไม่แนะนำให้ update บน windows
                      download ตาม link นี้
                      http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

เท่าที่สังเกต หลังๆ มานี่ การ update bios กลับสร้างปัญหาให้ผู้ใช้งานนะครับ
                      เช่น ผมใช้ p5q deluxe => asus ออก 1103 ปรากฎว่า คนที่ update ไป ใช้งาน ahci หรือ raid ไม่ได้....ด่ากันระนาว

Comment

เอาการ์ดจอตัวอื่นมาลองสิ

Comment

แรมซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ ตอนนี้อยู่ที่ทำงานครับ ตอนลงวินโดว์ตอนแรกก็ลงผ่านนะครับ แฟลชไบออสเสร็จก็รีสตาร์ทเครื่องใช้งานได้ปกติ ยังนั่งฟังเพลงเล่นเน็ต แล้วก็ปิดเครื่อง มาตอนเช้าเปิดเครื่องงก็ดังเลยย เซ็งโครตตต หรือว่าแฟลชไบออสแล้วเจ๊งครับบบ

Comment

เข้าอะไรไม่ได้เลย จอมืดสนิทครับบบ เสียงปิ๊ดๆๆๆ ถี่ๆยาววว

Comment

ช่วยหน่อยครับบบบบบบ

Comment

Working...
                              X