overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: โดนศูนย์บริการทำร้ายความรู้สึกมาครับ เจ็บใจมาก

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Unhappy โดนศูนย์บริการทำร้ายความรู้สึกมาครับ เจ็บใจมาก

คือวันนี้ผมเอา3D Rocket II ไปเครมมา ซื้อมาครบรอบ1เดือนพอดีเช้ามาเปิดปุ๊บซักพักเครื่องดับ พัดลมหยุดหมุนตอนไหนไม่รู้ เอาล่ะเรื่องนี้ช่างมันมีประกันก็เอาไปเครมสิ
    ไปถึงศูนย์เค้าก็เช็คให้อืม พัดลมไม่หมุนนะเดี๋ยวเปลี่ยนตัวใหม่เค้าก็โทรเบิกซิงค์ตัวนี้1ตัว
    ผมนั่งรออยู่ซักพักเพื่อนมันงอแงจะไปซื้อของก่อนเลยลุกไปซื้อของกัน
    กลับมาของได้แล้ว หลังเคาท์เตอร์เห็นซากกล่องซิงค์วางอยู่1ใบ รับของมากล่องเป็นกล่องเก่าของเราครับเห็นการใส่วงแหวนยางUVสีส้มกับเขียว เอ๊ะเหมือนที่เราใส่ไว้เลย สงสัยเค้าคงถอดมาใส่ให้ตัวนี้มั้งแบบว่าเปลี่ยนแต่ซิงค์อย่างอื่นไม่เปลี่ยนไม่เป็นไร ก็บอกให้เค้าเทสหน่อย
    เค้าก็แกะออกมาเทส โอ้โหยังมีสติ๊กเกอร์แปะอยู่ที่ฐานอยู่เลย เปลี่ยนตัวใหม่ให้จริงๆด้วยก็ไม่ได้แย่อย่างที่หลายๆคนพูดนี่นา
    พอดีมีเรียนciscoตอนเย็นเลยต้องกลับมาที่ม.มาแกะดูอีกรอบหมุนพัดลมเล่น อ๊ะทำไมมีฝุ่นติดบางๆที่พัดลมนะ ฝุ่นขาวๆเหมือนฝุ่นที่บ้านเราเลยสงสัยในห้องเก็บของฝุ่นเยอะมั้งแต่ยังดีได้ฟร้อนพาแนลอันใหม่มา
    แต่ก็ไม่แถมน็อตที่ได้ไม่ได้มาด้วยต้องเอาเทปติดเหมือนเดิมไม่เป็นไร
    กลับมาบ้านทำการติดตั้งแกะสติ๊กเกอร์รองฐานรู้สึกว่ามันหลุดง่ายจัง พอดูดีๆตรงรอบเชื่อมเล็กๆที่ฐาน
    เฮ้ย!!!นั่นมันซิลิโคนที่เมื่อคืนว่าจะแคะออกแต่ไม่ได้แคะนี่หว่า ตำแหน่งเดียวกันเลย งั้นอันนี้ก็ไม่ใช่ของใหม่น่ะสิ แล้วแปะสติ๊กเกอร์รองฐานมาทำซากอะไรครับ แล้วตอนแรกบอกว่าเปลี่ยนใหม่ทำไมครับ ผมไม่แคร์หรอกนะว่ามันจะได้เปลี่ยนใหม่หรือซ่อมขอแค่ใช้ได้ก็พอแต่
    ถ้าจะซ่อมหรือเปลี่ยนแค่แพงวงจรก็บอกกันก็ได้ครับผมรับได้ไม่เห็นต้องหลอกกันแบบนี้ บอกกันตรงๆเสียความรู้สึกครับ ผมคงต้องบอกลากับบริษัทซะที
    เจอกันที่บอร์ดมือสองครับ ไม่เก็บมันไว้แล้วซื้อhyper6+ดีกว่าพัดลมเปลี่ยนเองได้ไม่ต้องเสียความรู้สึกกับประกัน

OverclockZone Member ZoLKoRn's Avatar

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เห็นใจครับ เป็นผมก็คงเสียความรู้สึกเหมือนกัน
    บอกว่าซ่อมให้ใหม่แล้วก็สิ้นเรื่อง แค่นี้

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ใช้คอมมาเพิ่งมีเจ้าชิ้นนี้แหละที่มันเสียโดยผมไม่ได้ซนอะไรกับมันเลย
    ใครดูโพสท์เก่าๆจะพอรู้ว่าผมชอบกับระบบ2พัดลมของมันมากขนาดไป ขอไปนอนทำใจก่อนละ
    เช้าเจอกันนะทุกท่าน

OverclockZone Member

โดนมาเหมือนกันครับ Gigabyte 3D Galaxy II ตามดูได้ที่กะทู้นี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=20548
    ต้องมาโพสต์ถึงยอมเปลียนให้(แต่ไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่นะเปลี่ยนแค่ฝาอะ) ถ้าเป็นที่อื่นผมว่าเค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับเพราะของใช้ได้ไม่นาน กิกกะบ๊วยจริงๆสักแต่ว่าขายบริการหลังการขาย"โครตห่วยเลย"ไม่ใช่คุณคนเดียวครับที่โดน ทำใจครับแล้วก็เลิกใช้ได้เลยยี่ห้อกิกกะบ๊วยถ้ามีปัญหาอีกก็โยนทิ้งเถอะครับจะได้ไม่ต้องไปเสียความรู้สึกอีก

ปล. ลาขาดเลยกิกกะบ๊วย

OverclockZone Member 200sx's Avatar
    มหาชัย สมุทรสาคร พระราม 2

วันนี้ก็เซ็งเหมือนกัน จะเอา mainboard biostar ไปเครมที่ เพาเวอร์ไฮแลนด์ ในวอยด์ มันหมดประกัน เดือน 2 ปี 07 ก็เลยลองโทรไปถามก่อน ว่าอยู่ตรงไหน ยังไม่ได้ถามหรอกว่าอยู่ตรงไหน ก็บอกรุ่นเค้าไป เค้าบอก ว่า เหอะๆ มันเปลี่ยนแปลงการรับประกันแล้วน้อง เหลือแค่สองปี จาก สามปี เซ็งซิครับงานนี้
    พูดม่ะออกเลย ก็เลยมาบอกให้เพื่อนๆฟังอ่ะครับ จบแม่ไม่ปลื้ม

Banned
    โทร...o๘๓-๘๓๑๓๑๘๓ จ.พระนครศรีอยุธยา

เสียใจด้วยครับ บริษัทฯ เฮ็งซวย เสียลูกค้าดีๆไป สมน้ำหน้า

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เหอะๆ ไม่ไหวนะแบบนี้ เลิก !

OverclockZone Member smoothcriminal's Avatar

..ผลงานโดย..บริษัทกิ๊กกาบ๊วยโซลูชั่นอีกแล้วครับพ่อแม่พี่น้อง...

OverclockZone Member DEVIL5WATTS's Avatar

เพิ่งไปเครม BARTON 2600 มาแต่ได้ SEMPRON 2200 มาแทน ของหมด
    ถ้าไม่เอา คืนเงินให้ 1000 บาท
    ซื้อของมือสองยังไม่ได้เลย
    เสียดายมาก ยังเหลือประกันตั้งปีครึ่ง ประกันหมดกลางปี 08 โน่น เซ็ง งงงงงงง เลย

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

โห - - ไมเครมกันอย่างนี้นี่ชีวิต

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

จรวด 1 อย่างผม ขอร่วมแสดงความเซ็งด้วยครับ, แต่ของผมไม่เคยเสีย ไม่เคยเคลมอ่ะครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

หง่ะ อีกแล้วหรือนี่ เห็นเงียบไป ราว 1ปีกว่าๆ เอาอีกแล้วรึ
    งั้น Sapphire ชอบการ์ดจออ่ะ แต่ไม่เอาดีกว่าประกัน...
    ใหนจะหูฟัง Creative HQ-1700 ที่แสนชอบอีก โอวม่ายๆๆ
    แต่ประกันอะไรหว่า เห็น กิกะบ๊วย ไม่ได้มีนำเข้า บริ เดียวนิ
    รึผมเข้าใจผิด
    Last edited by Hanaga; 11 Jan 2007 at 02:31:28.

Quote Originally Posted by Hanaga View Post
    หง่ะ อีกแล้วหรือนี่ เห็นเงียบไป ราว 1ปีกว่าๆ เอาอีกแล้วรึ
    งั้น Sapphire ชอบการ์ดจออ่ะ แต่ไม่เอาดีกว่าประกัน...
    ใหนจะหูฟัง Creative HQ-1700 ที่แสนชอบอีก โอวม่ายๆๆ
    แต่ประกันอะไรหว่า เห็น กิกะบ๊วย ไม่ได้มีนำเข้า บริ เดียวนิ
    รึผมเข้าใจผิด
    SapphireกับHQ1700มันของA&Lไม่ใช่เหรอครับ
    อันที่ผมโดนนี่0เดียวกับที่มีกรณีหม้อน้ำ3D Galaxyแตกน่ะครับ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

ขอแสดงความเซ็งด้วยอีกคนครับ

อ่านแล้วสะเทือนใจ...กับประกันเดี๋ยวนี้

OverclockZone Member underline's Avatar

จากที่เคยอ่านกระทู้ของท่าน Sakchai ตอนนั้นความอยากได้ของผมก็ลดลงไปเยอะแล้วครับ

แล้วมาเจอของท่าน Freekickgundam อีก

หายหมดแล้วครับ ความอยากได้ของผม กิ๊กกะบ๊วย มันก็ต้องเป็น กิ๊กกะบ๊วย อยู่วันยังค่ำแหละครับ

ทำไมของดีๆ สวยๆ มันถึงได้ห่วยเรื่อง คุณภาพ และ ประกัน ได้ฟระ

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    SapphireกับHQ1700มันของA&Lไม่ใช่เหรอครับ
    อันที่ผมโดนนี่0เดียวกับที่มีกรณีหม้อน้ำ3D Galaxyแตกน่ะครับ
    เย้ ดีจัง ที่มีปัญหา เป็นที่อื่น อิอิ

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

น่าเศร้าจริงๆครับ จริงเรื่องบริการหลังการขายนี่มันแก้ได้ง่ายกว่าคุณภาพของอีกนะครับ แต่ก็ยังมีคนมาโวยบ่อยๆ แบบนี้ก็ไม่ไหวครับ
    ปล.ไม่ลองACดูเหรอครับ ถูกและดีด้วย

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

scanner แนะนำฝากพี่บ๊วยเคลมครับ ง่ายดี ผมเคยเอาgigabyte 3d rocket ของเพื่อนไปฝากเคลม ได้ตัวใหม่มาเลยครับ กล่องยังไมไ่่ด้แกะ ใหม่เอี่ยมทั้งซิงค์ ขืนไปเองมีหวังไม่ได้ยังงี้แหงๆ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by legendofsud View Post
    scanner แนะนำฝากพี่บ๊วยเคลมครับ ง่ายดี ผมเคยเอาgigabyte 3d rocket ของเพื่อนไปฝากเคลม ได้ตัวใหม่มาเลยครับ กล่องยังไมไ่่ด้แกะ ใหม่เอี่ยมทั้งซิงค์ ขืนไปเองมีหวังไม่ได้ยังงี้แหงๆ
    ยืนยันอีกเสียงครับว่าถ้าไปเองไม่ได้แน่ๆครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks