Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนศูนย์บริการทำร้ายความรู้สึกมาครับ เจ็บใจมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนศูนย์บริการทำร้ายความรู้สึกมาครับ เจ็บใจมาก

คือวันนี้ผมเอา3D Rocket II ไปเครมมา ซื้อมาครบรอบ1เดือนพอดีเช้ามาเปิดปุ๊บซักพักเครื่องดับ พัดลมหยุดหมุนตอนไหนไม่รู้ เอาล่ะเรื่องนี้ช่างมันมีประกันก็เอาไปเครมสิ
    ไปถึงศูนย์เค้าก็เช็คให้อืม พัดลมไม่หมุนนะเดี๋ยวเปลี่ยนตัวใหม่เค้าก็โทรเบิกซิงค์ตัวนี้1ตัว
    ผมนั่งรออยู่ซักพักเพื่อนมันงอแงจะไปซื้อของก่อนเลยลุกไปซื้อของกัน
    กลับมาของได้แล้ว หลังเคาท์เตอร์เห็นซากกล่องซิงค์วางอยู่1ใบ รับของมากล่องเป็นกล่องเก่าของเราครับเห็นการใส่วงแหวนยางUVสีส้มกับเขียว เอ๊ะเหมือนที่เราใส่ไว้เลย สงสัยเค้าคงถอดมาใส่ให้ตัวนี้มั้งแบบว่าเปลี่ยนแต่ซิงค์อย่างอื่นไม่เปลี่ยนไม่เป็นไร ก็บอกให้เค้าเทสหน่อย
    เค้าก็แกะออกมาเทส โอ้โหยังมีสติ๊กเกอร์แปะอยู่ที่ฐานอยู่เลย เปลี่ยนตัวใหม่ให้จริงๆด้วยก็ไม่ได้แย่อย่างที่หลายๆคนพูดนี่นา
    พอดีมีเรียนciscoตอนเย็นเลยต้องกลับมาที่ม.มาแกะดูอีกรอบหมุนพัดลมเล่น อ๊ะทำไมมีฝุ่นติดบางๆที่พัดลมนะ ฝุ่นขาวๆเหมือนฝุ่นที่บ้านเราเลยสงสัยในห้องเก็บของฝุ่นเยอะมั้งแต่ยังดีได้ฟร้อนพาแนลอันใหม่มา
    แต่ก็ไม่แถมน็อตที่ได้ไม่ได้มาด้วยต้องเอาเทปติดเหมือนเดิมไม่เป็นไร
    กลับมาบ้านทำการติดตั้งแกะสติ๊กเกอร์รองฐานรู้สึกว่ามันหลุดง่ายจัง พอดูดีๆตรงรอบเชื่อมเล็กๆที่ฐาน
    เฮ้ย!!!นั่นมันซิลิโคนที่เมื่อคืนว่าจะแคะออกแต่ไม่ได้แคะนี่หว่า ตำแหน่งเดียวกันเลย งั้นอันนี้ก็ไม่ใช่ของใหม่น่ะสิ แล้วแปะสติ๊กเกอร์รองฐานมาทำซากอะไรครับ แล้วตอนแรกบอกว่าเปลี่ยนใหม่ทำไมครับ ผมไม่แคร์หรอกนะว่ามันจะได้เปลี่ยนใหม่หรือซ่อมขอแค่ใช้ได้ก็พอแต่
    ถ้าจะซ่อมหรือเปลี่ยนแค่แพงวงจรก็บอกกันก็ได้ครับผมรับได้ไม่เห็นต้องหลอกกันแบบนี้ บอกกันตรงๆเสียความรู้สึกครับ ผมคงต้องบอกลากับบริษัทซะที
    เจอกันที่บอร์ดมือสองครับ ไม่เก็บมันไว้แล้วซื้อhyper6+ดีกว่าพัดลมเปลี่ยนเองได้ไม่ต้องเสียความรู้สึกกับประกัน

Comment

เห็นใจครับ เป็นผมก็คงเสียความรู้สึกเหมือนกัน
      บอกว่าซ่อมให้ใหม่แล้วก็สิ้นเรื่อง แค่นี้

Comment

ใช้คอมมาเพิ่งมีเจ้าชิ้นนี้แหละที่มันเสียโดยผมไม่ได้ซนอะไรกับมันเลย
        ใครดูโพสท์เก่าๆจะพอรู้ว่าผมชอบกับระบบ2พัดลมของมันมากขนาดไป ขอไปนอนทำใจก่อนละ
        เช้าเจอกันนะทุกท่าน

Comment

โดนมาเหมือนกันครับ Gigabyte 3D Galaxy II ตามดูได้ที่กะทู้นี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=20548
          ต้องมาโพสต์ถึงยอมเปลียนให้(แต่ไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่นะเปลี่ยนแค่ฝาอะ) ถ้าเป็นที่อื่นผมว่าเค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับเพราะของใช้ได้ไม่นาน กิกกะบ๊วยจริงๆสักแต่ว่าขายบริการหลังการขาย"โครตห่วยเลย"ไม่ใช่คุณคนเดียวครับที่โดน ทำใจครับแล้วก็เลิกใช้ได้เลยยี่ห้อกิกกะบ๊วยถ้ามีปัญหาอีกก็โยนทิ้งเถอะครับจะได้ไม่ต้องไปเสียความรู้สึกอีก

ปล. ลาขาดเลยกิกกะบ๊วย

Comment

วันนี้ก็เซ็งเหมือนกัน จะเอา mainboard biostar ไปเครมที่ เพาเวอร์ไฮแลนด์ ในวอยด์ มันหมดประกัน เดือน 2 ปี 07 ก็เลยลองโทรไปถามก่อน ว่าอยู่ตรงไหน ยังไม่ได้ถามหรอกว่าอยู่ตรงไหน ก็บอกรุ่นเค้าไป เค้าบอก ว่า เหอะๆ มันเปลี่ยนแปลงการรับประกันแล้วน้อง เหลือแค่สองปี จาก สามปี เซ็งซิครับงานนี้
            พูดม่ะออกเลย ก็เลยมาบอกให้เพื่อนๆฟังอ่ะครับ จบแม่ไม่ปลื้ม

Comment

เสียใจด้วยครับ บริษัทฯ เฮ็งซวย เสียลูกค้าดีๆไป สมน้ำหน้า

Comment

เหอะๆ ไม่ไหวนะแบบนี้ เลิก !

Comment

..ผลงานโดย..บริษัทกิ๊กกาบ๊วยโซลูชั่นอีกแล้วครับพ่อแม่พี่น้อง...

Comment

เพิ่งไปเครม BARTON 2600 มาแต่ได้ SEMPRON 2200 มาแทน ของหมด
                    ถ้าไม่เอา คืนเงินให้ 1000 บาท
                    ซื้อของมือสองยังไม่ได้เลย
                    เสียดายมาก ยังเหลือประกันตั้งปีครึ่ง ประกันหมดกลางปี 08 โน่น เซ็ง งงงงงงง เลย

Comment

โห - - ไมเครมกันอย่างนี้นี่ชีวิต

Comment

จรวด 1 อย่างผม ขอร่วมแสดงความเซ็งด้วยครับ, แต่ของผมไม่เคยเสีย ไม่เคยเคลมอ่ะครับ

Comment

หง่ะ อีกแล้วหรือนี่ เห็นเงียบไป ราว 1ปีกว่าๆ เอาอีกแล้วรึ
                          งั้น Sapphire ชอบการ์ดจออ่ะ แต่ไม่เอาดีกว่าประกัน...
                          ใหนจะหูฟัง Creative HQ-1700 ที่แสนชอบอีก โอวม่ายๆๆ
                          แต่ประกันอะไรหว่า เห็น กิกะบ๊วย ไม่ได้มีนำเข้า บริ เดียวนิ
                          รึผมเข้าใจผิด
                          Last edited by Hanaga; 11 Jan 2007, 02:31:28.

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
                            หง่ะ อีกแล้วหรือนี่ เห็นเงียบไป ราว 1ปีกว่าๆ เอาอีกแล้วรึ
                            งั้น Sapphire ชอบการ์ดจออ่ะ แต่ไม่เอาดีกว่าประกัน...
                            ใหนจะหูฟัง Creative HQ-1700 ที่แสนชอบอีก โอวม่ายๆๆ
                            แต่ประกันอะไรหว่า เห็น กิกะบ๊วย ไม่ได้มีนำเข้า บริ เดียวนิ
                            รึผมเข้าใจผิด
                            SapphireกับHQ1700มันของA&Lไม่ใช่เหรอครับ
                            อันที่ผมโดนนี่0เดียวกับที่มีกรณีหม้อน้ำ3D Galaxyแตกน่ะครับ

Comment

ขอแสดงความเซ็งด้วยอีกคนครับ

อ่านแล้วสะเทือนใจ...กับประกันเดี๋ยวนี้

Comment

Working...
                              X