Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านๆครับ ถามเกมส์กับ Windows Vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านๆครับ ถามเกมส์กับ Windows Vista ครับ

คือเล่น CALL4 บน XP ลื่นปืดครับ สเปกตามลายเซ็น
    แต่พอไปเล่นบน vista มีหน่วงๆๆครับ เป็นเพราะแรมหรืออะไรหรอครับ vista นี้ มันกินอะไรเยอะๆมั้งครับ CPU VGA หรือ RAM ครับ

เพิ่มแรมเป็น 4gb ลื่นแน่นอครับ

แรมผม 2gb เล่น crysis บน xp ใช้แรมแค่ 70% แต่พอเล่นบน vista มันล่อไป 100% เลย

Comment

Originally posted by YuE View Post
      เพิ่มแรมเป็น 4gb ลื่นแน่นอครับ

แรมผม 2gb เล่น crysis บน xp ใช้แรมแค่ 70% แต่พอเล่นบน vista มันล่อไป 100% เลย

ขอบคุณมากๆเลยครับท่าน

Comment

windows vista เปิดเครื่องมาแรม 2 gb. ก้อกินไป 30-40% แล้วครับ

Comment

3GB กำลังดีคับ
          เปิดมากินไป 500-700mb
          เกมส์หนักๆหน่อยก็กินไปอีก 1gb กว่าๆ
          เผื่อไว้อีกซักหน่อยกำลังดี

vista 32bit นะ ไม่ต้องถึง 4gb หรอก 3gb ก็เหลือๆแล้วคับ
          2gb มันแน่นไป

Comment

Originally posted by k_vijit View Post
            windows vista เปิดเครื่องมาแรม 2 gb. ก้อกินไป 30-40% แล้วครับ
            ครับท่าน อิอิ ต้องถอยแรมเพิ่มๆๆ

Comment

Originally posted by arito View Post
              3GB กำลังดีคับ
              เปิดมากินไป 500-700mb
              เกมส์หนักๆหน่อยก็กินไปอีก 1gb กว่าๆ
              เผื่อไว้อีกซักหน่อยกำลังดี

vista 32bit นะ ไม่ต้องถึง 4gb หรอก 3gb ก็เหลือๆแล้วคับ
              2gb มันแน่นไป

ขอบคุณครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

ทำไม ปืนผมมันไม่มีเป้าให้อะ

ต้องซูมเเล้ว ยิงตลอดเลย

เข้าไปปรับตรงไหนเหรอครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ driver มากกว่านะ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                    น่าจะเป็นที่ driver มากกว่านะ
                    ผมว่าเขาเล่นเดลต้ามากกว่นะครับ

ถ้าเล่น delta จะไม่มีเป้า หรือไม่ ก็ให้ลองกด ESC ไปที่ตัวเลือก เมาส์คีย์บอรืดในเกมดูครับ มันจะให้เราเลือกเป้าได้ครับ

Comment

Working...
                    X