Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock PD805 กับ P5VDC-X ไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock PD805 กับ P5VDC-X ไม่ขึ้น

คือ ผม o/c มันได้แค่ 10% เองอะคับ ถ้ามากกว่านี้มันเข้า windows ไม่ได้ ไม่งั้นก็ขึ้นจอฟ้าเลยคับ ใครรู้ว่าต้องทำไรเพิ่มตอบบอกด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

ง่าย ๆ ครับ เอา 805 มาขายผม แล้วเอาเงินไปซื้อ ตัวใหม่ ง่ายดีครับ

Comment

ทดแรมลงรึยัง

Comment

เหมือนกันคับ ผม 820 p5vdc-x 10% ต้อง ปรับเป็น เมนั่ว ผมได้ 3.2 เอง
        มากกว่านี้ มองไม่เห็น hd sata2 -*- ของถูกก็งี้

หรือว่าทำไรผิดหว่า

Comment

ลองปรับในใบออส ครับ จะได้มากกว่า AI หน่อยครับ

Comment

ตอนนี้แรมวิ่งที่ bus เท่าไหร่ครับ
            ลองเช็คดูก่อนถ้ามันวิ่งที่ 400 ให้ปรับทดให้เหลือแค่ 333 แล้วก็ลองดูใหม่ครับ
            ของคุณ ll3anana ต้องทดแรมลงครับไม่ทดลงได้ 10% ก็เยอะแล้วยกเว้นจะเปลี่ยนแรมเป็นแรมเทพเพราะเวลา O/C ขึ้นเท่าใหร่มันจะเอาไปคำนวนความเร็วแรมด้วย
            อย่าง 10% ถ้าเราปรับแรมให้วิ่งที่ 400 มันก็จะวิ่งจริงๆที่ 440 ซึ่งมันวิ่งได้ก็ดีแล้ว
            แต่ถ้าทดลงเหลือแค่ 333 มันจะวิ่งประมาณ 366 ซึ่งเราสามารถปรับมันขึ้นไปได้เพราะว่าเราใช้แรมบัส 400 แค่ 366 วิ่งได้อยู่แล้ว

Comment

Working...
            X