Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใคร ใช้am2 6000+ ก่ะ ax78 ลากไม่เป้น ครับช่วยสอนน่อย ครับ ปรับแล้วยังเท่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ขั้นแรก ต้องศึกษาก่อนเลยคับ หลักการ OC
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=241300

ของผมก็เดิมๆ เหมือนกันกับท่าน แต่แน่นอน CPU มันวิ่งได้ไม่เท่ากันนะคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ของผม ค็อกเดิมๆๆไป 3.3 แล้วพี่

Comment

แล้วมันเสถียรหรือป่าวคับ ร้อนเท่าไหร่คับตอนนี้

Comment

4G รอยู่คับ สู้ๆ

Comment

ลองเอา ซิงค์เดิมออกครับ ใส่ ASUS CHILLY VENT LUX ตัวนี้ ดันร้อนกว่าเดิมครับ 3 พิน fan สงสัยคงต้อง
                zink เดิม ยัง มี 4 pin เลย อย่างไหนดีกว่าครับ
                ร้อนประมาณ cpu 54 ครับ system 32 ร้อนมากมั้ย ครับ ASUS CHILLY VENT LUX
                49 32 zink เดิม แกนทองของติดกล่อง สวยเดิมๆๆ
                ค็อกไป ที่ 3.3 ตามรูปครับ เดียว ค็อกไปที่ล่ะนิด ๆๆครับ ปรับสูงๆๆแล้วไม่บูต ครับ เอ่อๆๆ ไปเลย

Comment

แค่นี้ก็แรงแล้วคับ เอาเสถียรดีกว่า ลองเทสกับพวกโปรแกรมบ้างนะคับ เผื่อใช้งานจริง ลากไกล ไฟเยอะร้อนมากมาย

Comment

เปิดทั้งวัน ควรค็อกมั้ย ครับอิๆๆ

Comment

ถ้าเปิดโหลดบิด คล็อกไว้ต่ำๆคับ ประหยัดไฟดีแล้วก็ไม่ร้อน ช่วยชาติ

Comment

Originally posted by skyline_Tae View Post
                        ของผม ค็อกเดิมๆๆไป 3.3 แล้วพี่
                        อันนี้้ไม่เห็น ก็แรงแล้วนะคับ รัน Everest cache & memory ให้ดูหน่อยจ้า
                        Last edited by zenleora; 16 Aug 2008, 15:24:27.

Comment

เหอะ ลองลากมันเห็นมีคนบอก เมน แรง สอยมาเล่นสักตัว ครับ เดียวคืนว่าง จะมารันให้ ชม ร้อนใช้ได้เลย ครับ

Comment

ลากดูอ่ะครับ เห้น เค้าบอก ax78 แรง จิงๆๆ

Comment

รอดูจนจะหลับแล้ว ไม่ว่างหรอจ้ะ

Comment

Working...
                              X