Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง sound card 2 ตัวนี้ทีครับ X-Fi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง sound card 2 ตัวนี้ทีครับ X-Fi

Sound Blaster X-Fi Titanium Fatal1ty Professional Series
    กับ X-fi Xtreme music

ซื้อตัวไหนดีกว่ากันครับ เน้น เล่นเกม มากกว่า ดูหนัง+เพลง บ้าง
    ความคุ้มต่อราคาแล้วต่างกันมากไหมครับ

Sound Blaster X-Fi Titanium Fatal1ty Professional Series ราคาราวๆ 7000
    x-fi xtreme music ราวๆ 3000+ ถ้า +front panal ก็ราวๆ 6000
    front panal นี่จำเป็นไหมครับ ทำอะไรได้บ้าง

แล้วถ้ามีงบถึง 2 ตัวนี้ อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

X-fi Xtreme Music ผมว่าชัวร์กว่า เพราะ Creative แก "เผลอ" ใส่อัดเข้าไปซะครบสมบูรณ์หมด (ถ้ายังผลิตขายอยู่ รับรอง model อื่น ขายไม่ออกแน่ เลยเลิกผลิตซะงั้น)

X-fi Titanium หลักๆ แล้วต้องการ Show-off ว่า ข้าก็ทำแบบเสียบ PCI-Express ได้นะว้อย แค่นั้นเองครับ ประเด็นมันอยู่ตรงนี้

Front Panel ผมว่าไม่จำเป็นเลย ยกเว้นมีเงินเหลือเก็บไม่รู้จะใช้ทำอะไร

sigpic

Comment

Xtreme Music กับ Xtreme Audio เนี่ยมันตัวเดียวกัน หรือว่าคนละตัวครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by -Kae- View Post
        Xtreme Music กับ Xtreme Audio เนี่ยมันตัวเดียวกัน หรือว่าคนละตัวครับ ขอบคุณครับ
        คนละตัวกันครับ และ ความสามารถและเสียงก็ต่างกันมาก Xtreme Music ดีกว่า Xtreme Audio เยอะครับ

Comment

Originally posted by romeoh View Post
          คนละตัวกันครับ และ ความสามารถและเสียงก็ต่างกันมาก Xtreme Music ดีกว่า Xtreme Audio เยอะครับ
          ทำไมในเว็บของ creative มันมีแต่ xtreme audio ครับ ไม่เห็นมี xtreme music เลย แล้วราคาต่างกันแค่ไหนครับ ขอบคุณครับ
          http://www.soundblaster.com/products/
          Last edited by -Kae-; 15 Aug 2008, 15:34:28.

Comment

Originally posted by -Kae- View Post
            ทำไมในเว็บของ creative มันมีแต่ xtreme audio ครับ ไม่เห็นมี xtreme music เลย แล้วราคาต่างกันแค่ไหนครับ ขอบคุณครับ
            http://www.soundblaster.com/products/
            มันเลิกผลิตไปนานมากแล้วครับ ราวกว่า 1 ปีได้

อย่างที่บอก มันเผลอใส่ไปครบเครื่องต้มยำไปหน่อย

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
              มันเลิกผลิตไปนานมากแล้วครับ ราวกว่า 1 ปีได้

อย่างที่บอก มันเผลอใส่ไปครบเครื่องต้มยำไปหน่อย
              เซ็งเลย แล้วราคามือ 2 ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                X-fi Xtreme Music ผมว่าชัวร์กว่า เพราะ Creative แก "เผลอ" ใส่อัดเข้าไปซะครบสมบูรณ์หมด (ถ้ายังผลิตขายอยู่ รับรอง model อื่น ขายไม่ออกแน่ เลยเลิกผลิตซะงั้น)

X-fi Titanium หลักๆ แล้วต้องการ Show-off ว่า ข้าก็ทำแบบเสียบ PCI-Express ได้นะว้อย แค่นั้นเองครับ ประเด็นมันอยู่ตรงนี้

Front Panel ผมว่าไม่จำเป็นเลย ยกเว้นมีเงินเหลือเก็บไม่รู้จะใช้ทำอะไร

แล้วที่มันบอกว่า รุ่นใหม่ Titanium เล่นเกมดีกว่านี้ไม่จริงใช่ไหมครับอ่านมาเห็น PCI-Express มันไวกว่า PCI เพราะเน้นเล่นเกมอะครับ อ่อ แล้วก็ เอาจริง x-ram ที่ว่านี่ มันใช้ได้แค่บางเกมใช่ไหมครับเกมปกติทั่วๆไปนี่ไม่ support ใช่ไหมครับ

Comment

ดัน

Comment

ตอนเล่นเกมด้วย X-FI ที่มี X-RAM ในจังหวะที่มีรายละเอียดเสียงเยอะๆ FPS จะมากกว่าการ์ดที่ไม่มี X-RAM อยู่ประมาณ 2-3 Frame แค่นั้น...

Comment

ไม่มีแนวโน้มว่า Titanium เสียงจะดีกว่า x-music

mี่สำคัญ decoder มีเฉพาะใน x-music

Comment

ว้าไม่น่าขายเลย ใช้ ออนบอรด์ เสียงกระป๋องยังไงไม่รู้

Comment

Working...
                        X