Announcement

Collapse
No announcement yet.

--รบกวนด้วย !อาการ จอ สั่น เกิดจากอะไรเหรอครับ--

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• --รบกวนด้วย !อาการ จอ สั่น เกิดจากอะไรเหรอครับ--

คือมันเป็นที่คอมโหลดบิดผมอ่ะ ครับ

crt 17

-ภาพจะสั่นๆ เหมือนกับ การรีเฟรชจอ ต่ำมากกกกก แต่..
    ไม่ใช้ครับ เพราะมันเป็น บางครั้ง

บางที ทั้งเดือนก็ไม่เป็นเลย บางที่ก็อาทิตย์ นึง เป็นสัก2-3วัน

ปวดตามากเล่ยครับ แล้วก็มอง เห็นตัวหนังสือไม่ชัดด้วย ครับ มันเห็นลางๆ
    เป็นบางครั้งเหมือนกันครับ

รบกวนสอบหนอ่ยแล้วกันครับว่าสาเหตูเกิดจากอะไร
    จะได้แก้ได้ทุกทาง

--ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

ของผมก็เป็นครับ นานๆทีมันจะสั่น ใช้มานานมากแล้วด้วย4-5ปีได้ผมว่ามันคงจะใกล้ถึงอายุไขมันแล้วแน่เลย

Comment

อาการนี้ แสดงว่าใกล้กลับบ้านเก่าครับ
      ผมก็เคยเป็นนะตอนใช้ CRT
      ซักพักสีจะเิริ่มเพี้ยน (คือออกเป็นเฉดใดเฉดนึง เช่นจอสีเขียว)
      ต้องตบซักที 2 ที ถึงจะใช้ได้ต่อ ...

Comment

ระยะสุดท้าย ทำใจๆ

Comment

จออาจจะใกล้ลาโลกแล้วครับ

Comment

เวรกำ มันเป็นที่ จอเหรอคับ

ผมนึกว่ามันจะ เป็น เมนบอร์ด หรือ การ์ดจอ ออนบอร์ด มัน จะเจ๋ง ซะอีก

หาคนมาคอนเฟิมร์หน่อยครับว่าเป็นเพราะอะไร

หรือ จะต้องเตรียมอำลา จอ ซะเว้วว

Comment

ลองล้างคลื่นแม่เหล็กดูพอจะบรรเทาอาการสั่นของจอได้ครับ กดปุ่มเมนูของมอนิเตอร์แล้วหาฟังชั่น Degauss

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                ลองล้างคลื่นแม่เหล็กดูพอจะบรรเทาอาการสั่นของจอได้ครับ กดปุ่มเมนูของมอนิเตอร์แล้วหาฟังชั่น Degauss
                จะลองดูครับ

Comment

ใกล้สิ้นลม... อิอิ ของเพื่อนผมก็เป็นครับ ภาพสั่นๆยืดๆหดๆ ภาพก็แว๊บๆมีฉากดำพรึบๆโพล่ๆ เลยลองเอาอีกจอมาต่อไม่เป็นเลย ฟันธงว่า จอครับ อายุใช้งานก็ 4-5ปี ครับ

Comment

อาการ หม้อแปลง Flyback เริ่มเสื่อมครับ ค่าซ่อมประมาณ 800-1000 ^^

Comment

Working...
                    X