Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-M55SLI-S4 หาทางไปคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-M55SLI-S4 หาทางไปคับ

GA-M55SLI-S4 จับคู่กับ BE 2350 http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...350/index.html
    พร้อมด้วย KINGBOX 1G/800*2
    มี 8800GS ติดตามมาด้วย หาทางสู่ความแรง
    ช่วยแนะแนวทางด้วยคับ

ไม่ทราบว่าได้เคยลองปรับไบออสมันเล่นๆดูยังครับ ว่ามันตันที่เท่าไหร่ หรือลากไปมั้ย ....
    ไม่ก็ลองเล่นด้วย EasyTune ดูก่อนก็ได้เน้อ

Comment

Originally posted by dears View Post
      ไม่ทราบว่าได้เคยลองปรับไบออสมันเล่นๆดูยังครับ ว่ามันตันที่เท่าไหร่ หรือลากไปมั้ย ....
      ไม่ก็ลองเล่นด้วย EasyTune ดูก่อนก็ได้เน้อ
      เคยปรับเล่นๆประมาณ 2.4 พอจะปรับอีกก้อบูตไม่ขึ้นอ่ะคับ เลยต้องมาหาที่พึ่งน่ะคับ จัดให้ทีคับ

Comment

2.4 ที่ว่าเนี่ยะ จัด cpuz มาเลยงับ
        และขอรายละเอียดการปรับแต่งไฟต่างๆไว้ด้วย
        เดี๋ยวมีทีมงานคุณภาพมาสานต่อได้อย่างไม่ยากเย็นแน่นอนงับ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
          2.4 ที่ว่าเนี่ยะ จัด cpuz มาเลยงับ
          และขอรายละเอียดการปรับแต่งไฟต่างๆไว้ด้วย
          เดี๋ยวมีทีมงานคุณภาพมาสานต่อได้อย่างไม่ยากเย็นแน่นอนงับ ....
          พรุ่งนี้ผมจะจัด cpuz และหน้าการปรับแต่งในไบออส ให้นะคับ ตอนนี้อยู่ที่บ้านเครื่องอยู่ที่ร้านน่ะคับ
          ขอบคุณทีมงานล่วงหน้าคับ คอมชุดของผมนี่มันจะวิ่งได้ซักเท่าไหร่คับจะถึง 3.0 ป่าวคับ รบกวนท่านลองประเมินดูนะคับ

Comment

คาดการณ์ลำบากงับ ขึ้นกับองค์ประกอบหลายๆอย่าง .... มันต้องซ้อม ซ้อม ซ้อม แล้วก็ซ้อมงับ

Comment

ผมเคยคล้อก 4000+ กับบอร์ดตัวนี้ได้ 3.0 Ghz น่ะ
              เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้คล๊อกให้ถึง 3.0 Ghz

Comment

ไบออสคับ
                Attached Files

Comment

ขอโทษล่วงหน้าด้วยหากทราบแล้ว
                  กด crt+f1 จะมีเมนูสำหรับ config ram
                  และ ตั้งค่าตัวคูณ htt ครับ
                  สามารถทดแรม เพื่อที่จะได้ลากได้ไกลขึ้นครับ

Comment

ต่อเนื่องหน่อยครับ
                    เมนูจะโผล่มาต่อจากเมนู advance bios ครับ

Comment

Working...
                    X