overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: เมนบอร์ดของ Asus ตัวไหดีที่สุดในตอนนี้ครับ มาฟันธงกันหน่อย

OverclockZone Member Edison's Avatar

Default เมนบอร์ดของ Asus ตัวไหดีที่สุดในตอนนี้ครับ มาฟันธงกันหน่อย

นอกจากฟันธงแล้ว ถ้าใครมีความรู้ ก็ช่วยตอบคำถาม ยิบย่อย ให้ด้วยนะครับอยากรู้ตอนแรกผมเห้น Maximus II Formula มันออกใหม่สุด แต่เห้นมีมีท่อเสียบระบบน้ำ เลยชักลังเลล่ะว่ามันดีสุดหรือเปล่า (ใจจริงอยากให้มี)

มีความเป้นว่าไงกันบ้างครับ ว่าเมนบอร์ดของ Asus ตัวไหดีที่สุดในตอนนี้ครับ
    เอาทุกรุ่นที่มีขายทั้งในและต่างประเทศเลยนะครับ (เพราะผมจะสั่งซื้อในเน็ต ใช้ใน เมกา)

ตัวไหน มีอะไรเด่น ๆ ก็ช่วยบรรยายให้ฟังทีครับ
    ทั้งเรื่อง ชิบเซ็ต มีเทคโนโลยี่อะไรใหม่ๆ การระบายความร้อน รองรับระบบน้ำหรือเปล่า มีไฟLEDแสดงผลการทำงาน ตัวไหนแถมการ์ดซาวแยก ตัวไหนที่CrossFireได้ดี และอื่นๆ ช่วย ฟันธง +อธิบายให้กระจ่างทีครับ

คือผมจะติดระบบน้ำด้วย หลักๆก็คงติดที่ vga cpu แต่ตรงเมนบอร์ดจำเป้นต้องติดมั้ยครับ มันจะร้อนมากจนหน้าเป้นห่วงหรือเปล่า

ชิบเซ็ต P45+ICH10R กับ X48+ICH9R กับ อันไหนดีกว่ากันอะครับ

ผมจะใช้ cpu Q9450 นะครับ (ตอนนี้บางเวปลดราคาพอๆกับQ9300) กับการ์ดของATi (น่าจะ hd4870)

จับส่งประกวดก่อน 4 รุ่น ที่ผมคิดว่าดีไกล้เคียงกัน(คิดเอาเอง ไม่มีความรู้หรอก)
    รูป รูป
    Last edited by Edison; 15 Aug 2008 at 18:27:09.

OverclockZone Member nununu's Avatar

น่าจะ Rampage Ex นะ

OverclockZone Member nathakai's Avatar

ไม่ติด NGV หรอครับ....อิอิ..

OverclockZone Member merlix's Avatar

พวก GAMER SERIES ก้ดีทุกตัวอ่ะ พวกบอร์ด ดำๆ แพงๆ

OverclockZone Member abit's Avatar

rampage extreme สุดยอดครับ ใช้แล้วจะติดใจ

OverclockZone Member Edison's Avatar

Quote Originally Posted by abit View Post
    rampage extreme สุดยอดครับ ใช้แล้วจะติดใจ

ตัวนี้ออกใหม่ที่สุดเลย หรือเปล่าครับ(ไม่รู้ไม่ได้ ติดตามข่าวเลย)

OverclockZone Member abit's Avatar

ใช่ครับ ตัวนี้ออกใหม่ล่าสุด และแพงที่สุดพอๆกับ Stiker II extreme เลยครับ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

P5QL-E ดีที่สุดเพราะผมซื้อมาใช้ ถ้าผมยังไม่ซื้อมานั้นเหรอ ผมยกให้ P5Q-E เลยครับ ชั่วโมงนี้ยกให้ P45/ICH10R ล่ะครับแหะ ๆ

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

ดูตามรูปเอาผมชอบmaximusII เพราะซิ้งจะไม่หมองลงแน่ๆ ซิ้งทองแดงชอบหมอง คิดว่าบอร์ดแรงๆพวกนี้ความสามารถไม่น่าต่างกันเท่าไหร่ ดังนั้นเน้นสวยดีที่สุด

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ตามที่ท่านยกรูปมา ตัวที่ 1 กับ 3 เป็น DDR2 ตัวที่ 2 กับ 4 เป็น DDR3
    ส่วนตัวผมเชียร์ท่านให้ซื้อ Maximus II Formula คับ ส่วนเรื่องความร้อนที่ Northbridge ไม่ต้องกลัวคับ
    มันไม่ได้ร้อนมากขนาดที่จะต้องกังวล ถ้ากลัว หาพัดลมเล็กๆไปแปะไว้ก็เย็นแล้วคับ
    สำหรับการต่อการ์ดจอแบบ CrossFire ต้องยกให้ชิพ X38 กับ X48 คับ เพราะวิ่งที่ X16+X16
    แต่ตัวที่ผมแนะนำมันเป็น P45 วิ่งที่ 8X+8X แต่ วัดคะแนนกันจริงๆแล้ว ก็ไม่ต่างกันมากถึงกับรับไม่ได้คับผม
    ส่วนตัว Striker II Extreme เป็นชิพ Nvidia ถ้าท่านอยากเล่น SLi ก็ต้องมองตัวนี้ไว้ก่อนเลยคับ

ปล. อีกตัวที่อยากเชียร์ก็ Rampage Extreme คับ X48+DDR3 เอารีวิวมาให้ดูคับ คลิ๊ก

ใจ จิงอยาก สนใจP5Q3 Deluxe-WiFi อีกตัว นึง ตรง ถูก +รองรับ ddr3+ wifi เพราะ ที่ๆจะเอาไปใช้(ในเมกา) ใช้เน็ตไวไฟ อยู่ครับ จะได้ไต้องซื้อ ตัวรับไวไฟเพิ่ม

แต่ตอนนี้ หลังจากหลายคนเชีย Rampage Extreme ผมไปดู ก็สนใจ มากเลย(ขอบคุณเลยที่ เอามพูดถึงกันไม่งั้นไม่รู้)
    และ ความรู้จากคุณ yuki_kaze เรือ่ง ซิงทองแดงหมองด้วย ทำให้ อยากได้Rampage Extremeมากขึ้นไปอีก
    สงสัยRampage Extreme ทำบล๊อคน้ำเป้นสีแดง กับมีตัวคลุมท่อสีดำ เพื่อ ที่จะไม่ให้เห็นความไม่สวย เวลาทองแดงหมอง

ส่วน ซาวการ์ด ที่ดูรูปร่าง ของRampage Extreme กับ Maximus II Formula 2ตัวดี ดูดีมีรูเยอะ สุดเลยนะเนี่ย

ปล เชียกันเยอะเลย ใส่รูปเพิ่มเลยRampage Extreme
    Last edited by Edison; 15 Aug 2008 at 18:39:23.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Striker II Extreme

OverclockZone Member Hector's Avatar

ชอบตัวนี้..หุหุ

บล๊อคน้ำ(สีดำนะ) ที่ติดMaximus II Formula ตัวนี้ มันใช้งานได้ดีเท่า ของที่ติดกับบอร์ดดั่งเดิม ของRampage Extreme หรือเปล่าครับ ใครรูช่วยบอกที จะได้จ่ายถูกลง หุหุ

ใครรู้ว่า มันเรียกว่าอะไร ช่วยบอกทีนะครับ จะได้ซื้อถูกตัว(เพราะซื้อในเวปนอก) (บอกแบบละเอียดจะเป็นพระคุณอย่างมาก)
    รูป รูป
    Last edited by Edison; 15 Aug 2008 at 19:10:45.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

มาดูผลไม่มีปัญญาซื้อเลยซักตัว อิอิ

Bookmarks

Bookmarks