Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการรับประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการรับประกัน

1.คือว่า Dcom เนี่ยเค้าจามีข้อมูลลูกค้าเก็บไว้ป่ะ
    คือ ไอ้ ram ผมเนี่ย ตอนที่ซื้อมาเมื่อประมาณปีกว่าๆ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่
    เลยไม่ได้สนใจไรมากนัก ถามคนรู้จักว่าให้ซื้อแบบไหนแล้วไปซื้อมาเลย ก็ไม่ได้สังเกตุสติ๊กเกอร์เลย
    มันก็มีสติ๊กเกอร์ติดมาให้นะ แต่ว่าตรงที่เค้าจาขีดว่าประกันกี่ปี มันไม่ได้ขีดมานี่ดิ >,<

จาไปเคลมได้ป่ะเนี่ย

2.ผมมีHDD 2ลูก ถ้าจะฟอแมตลงวินโด้ใหม่ เฉพาะลูกแรก C+Dได้ป่ะ
    ลูก2 เปง ไดร H
    แบบถอดHDDลูก2ออกก่อน แล้วพอลงวินโด้ใหม่เส็ด ก็เอาHDDลูก2ไปใส่
    ไดร H มันจาโผล่มาป่ะคับ

แรมเคลมได้ตลอดคับ ถ้ามีสติกเกอร์ของ ดีคอม ง่ะคับ ไม่ใช่วอลล์นะ
    ส่วน Hdd
    เราสามารถเลือกแบ่งไดร์ฟได้นะครับ อย่างลูกที่ 1 ก็อาจจะแบ่ง ครึ่งๆ นะ
    ส่วนข้อ 2 ต้องดูองค์ประกอบนะคับ ว่ามีกี่ไดร์ฟนะคับ

Comment

ถอดก่อนดีที่สุดครับ ผมบ่อยครั้งนัก ที่ ลงไปผิดลูก หนังเพลงหายบาน

เสียบไปทีหลังลงเสร็จก็โผล่ครับ เพียงแต่ ชื่อ มันจะไม่เรียงครับ

มันจะเรียงdrive cd มาก่อน ก็ไปเปลี่ยนเอาอีกTครับ

Comment

Working...
      X