overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ตอนนี้antivirusตัวไหนใช้ดีและไม่หนักเครื่องบ้างครับ

OverclockZone Member

Default ตอนนี้antivirusตัวไหนใช้ดีและไม่หนักเครื่องบ้างครับ

ขอตัวที่ไม่ค่อยกิยcpuอะคับช่วยบอกยี่ห้อและรุ่นด้วยนะครับขอบคุณครับ
    จะได้ไปหาซื้อถูก

OverclockZone Member roman9's Avatar

Nod 32 V.3 อยากได้ไป ที่นี่ ครับ

OverclockZone Member zuneoh's Avatar

nod 32 อีกเสียง

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ผมว่าร่มเเดงนะอิอิ

OverclockZone Member singha's Avatar

ร่มแดงด้วย ของฟรีชอบ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

โปรแกรมที่ไม่ค่อยหน่วงเครื่องมาก
    แบบ Licence
    NOD32 Anti-Virus 3.0 หาซื้อได้ที่ SE-ED 790บาท มั้งนะครับ

ถ้าไม่ใช่หน่วยงาน ราชการ บริษัท ที่ต้องใช้ของแท้ ลองไปขอตัวโปรแกรมที่กระทู้ roman9 แนะนำแล้วกันครับ หรือจะลอง
    Avira AntiVir Personal - FREE Antivirus
    http://www.free-av.com/en/download/1...antivirus.html
    avast! 4 Home Edition - FREE antivirus software
    http://www.avast.com/eng/download-avast-home.html

ถ้าต้องการของ Licence มีีงบอยากแนะนำ
    Kaspersky Anti-Virs 7.0/2009
    Kaspersky Internet Security 7.0/2009

3User ใช้งานได้ 1ปี 580 - 689 บาท
    แต่โปรแกรมมันหน่วงไม่เหมาะกับคอมสเปกเก่า [แนะนำ CPU1.5Ghz ram512]

OverclockZone Member singha's Avatar

Quote Originally Posted by tArIbAn View Post
    โปรแกรมที่ไม่ค่อยหน่วงเครื่องมาก
    แบบ Licence
    NOD32 Anti-Virus 3.0 หาซื้อได้ที่ SE-ED 790บาท มั้งนะครับ

ถ้าไม่ใช่หน่วยงาน ราชการ บริษัท ที่ต้องใช้ของแท้ ลองไปขอตัวโปรแกรมที่กระทู้ roman9 แนะนำแล้วกันครับ หรือจะลอง
    Avira AntiVir Personal - FREE Antivirus
    http://www.free-av.com/en/download/1...antivirus.html
    avast! 4 Home Edition - FREE antivirus software
    http://www.avast.com/eng/download-avast-home.html

ถ้าต้องการของ Licence มีีงบอยากแนะนำ
    Kaspersky Anti-Virs 7.0/2009
    Kaspersky Internet Security 7.0/2009

3User ใช้งานได้ 1ปี 580 - 689 บาท
    แต่โปรแกรมมันหน่วงไม่เหมาะกับคอมสเปกเก่า [แนะนำ CPU1.5Ghz ram512]

เออ ผมอยากรู้ว่ามัน ราคานี้จริงเหรอครับ 3User ใช้งานได้ 1ปี 580 - 689 บาท ถูกจริงๆผมไปดูในเวป Kaspersky ของไทยทำไมไม่เห้นบกราคานี้เลยอะ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

NOD32
    Avira AntiVir

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

Quote Originally Posted by singha View Post
    เออ ผมอยากรู้ว่ามัน ราคานี้จริงเหรอครับ 3User ใช้งานได้ 1ปี 580 - 689 บาท ถูกจริงๆผมไปดูในเวป Kaspersky ของไทยทำไมไม่เห้นบกราคานี้เลยอะ
    ที่มา http://www.weekendhobby.com/offroad/...ion.asp?ID=959

นายน้องเล็ก โพสเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 3/7/2551
    Kaspersky Anti Virus 7 ราคา 510 บาท/ 3 users อยู่ในกล่องสวยหรู
    ถ้าเป็น Kaspersky Internet Security ราคา 660 บาท/3 users
    ความจริงไม่เอา package + แผ่น CD เหลือแต่กระดาษขูด ๆ แบบบัตรเติมเงิน
    มันน่าจะถูกกว่านี้นะ ตัว software ไป download จาก internet เอา
    ไม่แพงเลย หารกับเพื่อน 3 คนตก 170 บาทต่อปี ไม่ต้องมานั่งหาคีย์เถื่อน

หมายเหตุ ผมไปซื้อมาจาก hardware house ( เผื่อท่านอื่นสนใจครับ )
    http://www.thaikaspersky.com

OverclockZone Member fak's Avatar

ผมว่าร่มแดงเจอไวรัสดีกว่าน็อตนะ...

nod32 เจ๋งสุด

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ตัวนี้แจ่มแน่นอนครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เทรนไมโครดีจริงครับเจอไว้รัสเยอะมาก เเต่กินเครื่องน่าดูชม

เข้ามาเชียร์ Avast ครับ ฟรี !!!

ถ้าลง CPE17+Hijackthis เพิ่มไปช่วยเสริมด้วย ผมว่าใช้ได้แล้วนะครับ

OverclockZone Member tauruserz's Avatar

เคยใช้มาหลายตัว แต่สุดท้ายก็มาคบหากับ Kaspersky Internet Security ครับ
    ลง windows มาจะ 2 ปีและ ยังไม่เคยเจอไวรัสเต็มๆ เลยครับ (โดนบ้างถากๆ จากความสะเพร่าครับ อิอิ)
    หา crack แบบ reset trial ไว้ขอ trial key ใหม่ทุกๆ 30 วัน
    ไม่ต้องโดน blacklist ให้วุ่นวายครับ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ร่มแดง ดีจริงแต่ เสีย อย่างเดียว

update ทำไมต้องเด้งออก จากเกมส์ด้วย ฮ่วย !

ทำไม ไม่อัพเดตเงียบๆ เหมือน nod เขาละก๊าบบ

Solo Antivirus Scanner 2008 ตัวเล็กๆเเต่สเเกนไวรัสดีมากค๊าบ

ลองหาใน google ดู

สรรพคุณสามารถตรวจพบ โทรจัน ที่วางฝังไว้ใน MemTest ของ Windows

Quick 101 เจอคนวางก็แยบยลกด testMem เมื่อไหร่ทำงานเลย

ลองทดสอบดูครับ ประสบการณ์ท่านอื่นและความคิดเห็นแต่ละท่าน อาจจะไม่ตรงกัน

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ

OverclockZone Member NightLight's Avatar

Antivir ครับ เบาเครื่องแน่นอน ใช้กับ EEE PC 900h สบายๆครับ

OverclockZone Member sak2005's Avatar

สู้มาฝึกทำ AntiVirus ใช้เองไม่ได้ ไม่เสียตังค์เลยซักบาท..

JCOOL's Avatar

nod32 ฮิตสุดแล้วคับ ลองลงมาผมว่าร่มแดง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks