Announcement

Collapse
No announcement yet.

AIRCARD ใช้กับเครื่อง PC ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AIRCARD ใช้กับเครื่อง PC ได้ไหมครับ

แอร์การ์ด ที่ใช้กับ notebook จะเอาไปใช้กับ pc ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำยังไง ซื้อที่ไหน ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

หาเป็น แบบ usb แล้ว ใส่ซิม ก็น่ามีนะ

http://www.asia.ru/Catalog/?page=6&category_id=2464

Comment

...มีแบบที่เป็นUSBเหมือนกันครับ ใช้กับPCได้แน่ เอาแบบถูกๆหน่อยก็ประมาณ3,700บาท
      ส่วนหน้าตาก็ประมาณเนี๊ย
      Last edited by madcat; 19 Aug 2008, 22:47:13.

Comment

ของยังแพงอยู่

Comment

ไอการ์ดพวกนี้มันดีมากเลยเหรอครับ แบบว่างง ช่วยอธิบายประสิทธิภาพให้หน่อยได้มั้ยครับ พอเป็นความรู้

Comment

...ดีมากครับ เวลาต้องออกไปตจว.นอกตัวเมืองซักหน่อยแล้วจุดนั้นไม่มีที่ให้บริการอินเตอร์เนตแต่มีคลื่นมือถือแรง ก็ใช้แอร์การ์ดพวกนี้ส่งข้อมูลแทนได้
            ส่วนประสิทธิภาพถ้าเป็นของAISมันไม่ค่อยแน่นอนบางทีก็มีอืดบ้างแต่ยังดีกว่าเนต56k ถ้าเป็นของDTACเห็นคนที่ใช้อยู่บอกว่าเร็วพอใช้ครับ(ดาว์นโหลดราวๆ30KB/s)

แต่ถ้าอยู่ที่บ้านโดยในเฉพาะกทม.และปริมลทล แอร์การ์ดพวกนี้ก็เกือบเป็นขยะเทคโนโลยีไปเลยครับ
            Last edited by madcat; 15 Aug 2008, 23:05:46.

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยชี้แนะครับ ว่าแต่ พันธ์ทิพย์ จะมีขายไหมครับ

Comment

...มีขายแน่ๆครับ ทั้งประตูน้ำทั้งงามวงค์วาน

Comment

Working...
                X